Học Forex trong bao lâu thì mới trở thành một Forex trader thành công?

Le Hue Truong

Editor
Trial mod
7,217
32,341
Xin chào cả nhà!

Bài này mình dịch từ một số câu trả lời được chọn lọc trên trang web quora.com nhé cả nhà...

---------------------------------------​

Câu trả lời của Jon Morgan

Những trader chuyên nghiệp và thành công thường sẽ làm việc cho các công ty, tổ chức và ngân hàng lớn. Họ có thể làm mất hàng triệu đô tiền của công ty hoặc của khách hàng nhưng vẫn có một công việc hưởng lương.

Nhưng việc học Forex và phân tích kỹ thuật chỉ chiếm có 10% sự thành công trong trading của bạn. Thay vì thế, bạn nên hỏi rằng: "Anh mất bao lâu để tìm hiểu về bản thân và làm thế nào để anh trở thành một Forex trader thành công?"

Hoc-Forex-trong-bao-lau-thi-moi-tro-thanh-mot-trader-thanh-cong-TraderViet1.png

Bạn có thể kiếm được một hệ thống đã từng oanh tạc trong quá khứ, những bạn vẫn sẽ thua khi là một trader thua. Và chắc chắn bạn sẽ thua. Trading là một trong những điều thách thức nhất để chấp nhận nó như một nghề nghiệp và để kiếm sống từ nó. Đối với một vài người, đó cũng có thể là một trong những điều ngốc nghếch nhất mà họ từng thử.

Tôi hoàn toàn tin rằng, để có thể kiếm được lợi nhuận, bạn phải mất một số tiền nào đó đủ để làm bạn tổn thương về mặt tài chính, cảm xúc và tâm lý. Và bạn phải làm điều đó nhiều hơn một lần. Trading suy cho cùng là một bài kiểm tra phản ứng của bạn trước sự sợ hãi và hoảng loạn. Bạn phải học cách đối phó với sự mất mát và học cách làm sao để số lần chạm mặt những cảm giác đó là ít nhất có thể.

Câu trả lời của Atique Ur Rehman

Việc học trading sẽ không bao giờ có hồi kết bởi vì mỗi ngày mới, chúng ta sẽ có những kinh nghiệm mới, do đó, chúng ta sẽ phải bổ sung kiến thức mới như cách mà chúng ta học được điều mới khi trưởng thành hơn mỗi ngày.

Hoc-Forex-trong-bao-lau-thi-moi-tro-thanh-mot-trader-thanh-cong-TraderViet2.jpg

Để trở thành một trader thành công, bạn cần phải học các kỹ năng cần thiết liên quan trong lĩnh vực này. Bạn phải tập trung vào việc xây dựng một kế hoạch phù hợp với mục tiêu mong muốn của bạn. Bạn có thể bắt đầu tìm hiểu những thứ cơ bản, đơn giản về giao dịch Forex trên các trang cộng động như babypips, forexfactory hay earnforex,...

Giao dịch Forex nghe có vẻ dễ dàng đối với nhiều người mới, tuy nhiên, số liệu thống kê cho thấy hơn 90% trader mới sẽ mất tiền trong trading, 85% số còn lại sẽ kết thúc trong vòng 2 năm. Do đó, kỷ luật và tập trung là điều cần thiết để trở thành một trader thành công.

Tài khoản demo cũng là một cách tốt để thực hành các quy trình Forex và là một công cụ mà broker hỗ trợ cho bạn để luyện tập mà không hề mất tiền. Họ sẽ cho bạn những khoản tiền ảo miễn phí, điều đó có nghĩa là nếu bạn trade thua, bạn sẽ không mất bất kỳ khoản tiền thật nào, mà bạn vẫn có được kiến thức và có cơ hội đánh giá sai lầm của mình. Do đó, những ai muốn trở thành một trader thành công trong tương lai thì không nên bỏ qua tầm quan trọng của việc giao dịch trên tài khoản demo đâu!

Hoc-Forex-trong-bao-lau-thi-moi-tro-thanh-mot-trader-thanh-cong-TraderViet3.jpg

Tiếp theo, nếu có thể, hãy tìm cho mình một cố vấn giao dịch, bởi vì họ có thể dạy cho bạn những gì họ đã học được bằng chính thời gian và tiền bạc của họ. Bạn sẽ có thể thu nhận được kiến thức và trí tuệ mà không cần phải tốn quá nhiều thời gian hay tiền bạc của mình để học như vậy. Tuy nhiên, để tìm được một cố vấn chất lượng hẳn sẽ là một nhiệm vụ khó khăn tương tự như việc phải chọn đúng broker để giao dịch vậy. Tốt hơn hết, bạn nên dành thời gian để nghiên cứu thật kỹ lưỡng nhé!

Có rất nhiều nguồn thông tin hữu ích trên web, vì vậy, hãy dành một chút thời gian của bạn để xem xét chúng, bao gồm: các video, webinar, các công cụ học tập khác... Ngoài ra, bắt đầu giao dịch Forex trong thời gian rảnh và coi nó như là một sở thích ngoài công việc chính yế của bạn cũng là một ý hay. Khi nào bạn kiếm được thu nhập ổn định từ trading thì hãy chuyển qua giao dịch toàn thời gian cũng chẳng muộn!

-----------------------------------
Còn anh em? Anh em nghĩ sẽ mất bao lâu thì mới chinh phục được thị trường Forex đây?

Nguồn: quora

Nếu thấy bài viết hay và hữu ích thì đừng quên THẢ TIM, SHARE VÀ COMMENT để ủng hộ mình nhiều hơn nữa nhé!! Nice day cả nhà ;););)

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
Những trader thành công là những trader đều đã tự đánh mất nhiều tiền trong quá khứ và có một ông Thầy đằng sau

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,503 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,591 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 371 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên