Hỏi anh em TraderViet về sàn cho bán khống (short sale) Bitcoin

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Khi thị trường bước vào giai đoạn downtrend dài hạn thì mình nghĩ chiến lược tốt nhất là mua bán 2 chiều (bán khống) lướt sóng ăn các con sóng nhỏ để có lợi nhuận tốt hơn, đồng thời rèn luyện thêm kỹ năng giao dịch. Hiện tại mình chỉ biết mỗi Bitfinex là cho giao dịch kiểu này, tuy nhiên phí sàn hơi cao với vụ Tether Usdt vẫn chưa ngả ngũ nên mình không an tâm. Vậy nên hôm nay mình làm topic này để hỏi anh em TraderViet là sàn nào cho phép giao dịch bán khống Bitcoin cặp BTCUSD theo các tiêu chí sau:
  • Có hỗ trợ đồng USD;
  • Verify dễ dàng hoặc không cần verify vẫn cho phép rút tiền;
  • Giao diện trading đẹp, đầy đủ công cụ, ưu tiên có mặt trên tradingview.com. Nếu có trên MT4 thì cũng ổn nhưng mình quen với tradingview hơn;
  • Phí giao dịch rẻ: ít hơn hoặc bằng 0.05%;
  • Tỷ lệ margin không cần quá cao;
  • Tốc độ nạp rút tương đối ổn;
  • Phí nạp rút rẻ: ít hơn hoặc bằng 0.0005 BTC/1 lần rút;
  • Thanh khoản cao, volume 24H tương đối (lớn hơn hoặc bằng $300 triệu);
  • Hỗ trợ khách hàng tốt, ít nhất cũng nên reply email trong vòng 24H.
Anh em nào rành về vụ này thì mình xin được chỉ giáo nhé. Không nhất thiết phải thoả mãn tất cả các tiêu chí trên, anh em nào đã dùng sàn nào thấy tốt thì cứ comment chia sẻ. Ngoài ra còn có lưu ý nào về giao dịch margin không thì cho mình xin ý kiến luôn, cám ơn anh em rất nhiều.

Sẵn tiện trong bài này mình xin tổng hợp lại tất cả bài review các sàn giao dịch và ví điện tử cryptocurrency mà mình đã dùng qua, mình nghĩ sẽ có ích cho anh em newbie. Chúc anh em cuối tuần vui vẻ.
Happy and safe trading! (Hy vọng không cháy tài khoản quá sớm)

Xem thêm:

>> Trade tin tức trên thị trường cryptocurrency như thế nào?

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Dùng thử sàn Quoinex đi, cho trade margin lên tới x25 cặp BTCUSD, phí lại rất rẻ, chỉ có điều thanh khoản nó ko cao như Bitfinex và withdraw fiat khá mất thời gian.
Gần đây cặp BTCUSD nó cũng cho trade futures nữa, mà mình chưa tìm hỉu xem loại hình này là chơi sao.

Dùng thử sàn Quoinex đi, cho trade margin lên tới x25 cặp BTCUSD, phí lại rất rẻ, chỉ có điều thanh khoản nó ko cao như Bitfinex và withdraw fiat khá mất thời gian.
Gần đây cặp BTCUSD nó cũng cho trade futures nữa, mà mình chưa tìm hỉu xem loại hình này là chơi sao.
Rút fiat thì chắc ở đâu cũng mất tgian như nhau nên chắc em rút = btc cũng được
Futures là kiểu bác mua bán btc tại 1 thời điểm xác định trong tương lai nhưng với giá định sẵn hôm nay, nếu bác Long future mà tới thời điểm đó giá btc tăng thì bác lời, ngược lại
Cám ơn bác nhé

Dùng hàng xịn ấy, kiểu forex.com.
Đừng dùng hàng Tàu !
Mấy thằng Tàu hay chơi bẩn, chả riêng gì việc chúng nó dùng bot giao dịch hơn nữa còn dùng tiền mình làm gì có trời biết (vì ko ai quản cả), giả dụ chúng nó dùng tiền nhà đầu tư cắm ngược lại vào bitcoin xong thị trường rụng, và còn margin thêm nữa thì bọn nó "toi" đặc là cái chắc và ko có tiền trả đâu, lúc đấy thì kể cả mình có đang thắng, nhìn tài khoản đầy tiền đấy nhưng chỉ là "số lộn" thôi!
Oke, Binance, Bitfinex....có dính đến Tàu thì lướt hết đi, bọn lợn lòi đấy e 100 năm nữa cũng ko qua dc cửa của SEC & FSA đâu (riêng đoạn đã nhúng tràm bot volume giao dịch rồi thì qua cửa thế méo nào dc :p:p:p), rồi đều bị bức tử hoặc tự tử hết.

Chỉnh sửa lần cuối:
Sàn BitMex nhé bác, giờ trên Twitter mấy crypto guru chuyển sang đánh BitMex hết rồi, team BitMexVN mình mỗi ngày cũng đánh mấy ngàn BTX.
Anh em nào có chơi BitMex thì đăng ký link của team http://bitmexvietnam.com để giảm 10% phí trong 6 tháng đầu tiên :D

Muốn bán khống cứ lên sàn Forex đánh CFD. Khỏi ví viếc rắc rối
Nhờ bác check lại bài này xem sau bao năm tháng thăng trầm của lịch sử crypto nó có thay đổi gì ko ạ. Mình kiếm 1 2 em FX có Crypto nữa phòng khi loạn lạc, chứ cả một thời gian dài đọc PT hàng ngày của bác cứ thấy sell xuống mà mình chơi Bittrex nên chẳng biết lấy cái gì mà seo cả. Nếu được bác cho luôn cái cột spread, đòn bẩy luôn, mình khoái đòn bẩy cao lắm đánh rất chi là... nhanh :D, bác để nguyên bài luôn nhé, mình nghĩ nhiều ae cũng đang cần như mình đấy. https://traderviet.org/threads/danh...te-cho-giao-dich-va-rut-nap-bang-bitcoin.674/

Mình đang dùng sàn okex.com; trade futures được 1 số loại coin chủ chốt BTC, ETH, LTC... margin x20 nhé bác, xác minh level1 (điền tên, số ID) là rút được 2 BTC/ngày. Muốn rút 100BTC/ngày thì phải xác minh cao hơn:(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 842 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,169 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 327 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,918 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,465 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên