1. (Hỏi) Bí mật sau khi ra tin tức

(Hỏi) Bí mật sau khi ra tin tức
    16/04/2019
    1,025 lượt xem
    Chào anh chị em bạn dì!
    Em có 1 vấn đề lớn chưa thể hiểu anh chị em comment giải giúp em nhé
    cái ảnh em copy mượn của 1 anh trader pro để làm ví dụ, ở tin số 3 nếu số liêu thực tế ra nhỏ hơn dự báo thì tin này nó làm GBP mạnh lên hay yếu đi, và vì sao như vậy giải giúp em nhé.
    Thanks các pro

Xem thêm
    4 Tư Duy Trading Đắt Xắt Ra Miếng Dành Cho Trader Mới
    Phỏng Vấn Tiến Sĩ Alexander Elder - Nhà Tâm Lý Học Thị Trường Lừng Danh!
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 16/12 - 20/12
    3 Sự Thật Khắc Nghiệt Trong Trading
    Chỉ Báo RSI (Relative Strength Index) Và Hướng Dẫn Các Ứng Dụng Cao Cấp Của RSI (Tiếp Theo)
    Quy Tắc 10,000 Giờ Quan Trọng Như Thế Nào Trong Trading?
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 02/12-06/12
    Tăng Xác Suất Thắng Lên Cao Nhất Trong Giao Dịch Price Action Bằng 10 Mẹo Này - Tiếp Theo
    Thống, Vũ Văn Nam and DuongHuy bài này.
    Đang tải...
  2. fx9327

fx9327

358
    456
    Cái này họ đã giải thích trong đó rồi bạn.
    "Thay Đổi Trợ Cấp Thất Nghiệp đo lường sự thay đổi số lượng người thất nghiệp tại Anh Quốc trong tháng báo cáo. Xu hướng tăng biểu thị tình trạng yếu kém trong thị trường lao động, kéo theo tác động đi xuống với chi tiêu của người tiêu dùng và sự phát triển kinh tế.

Số liệu thực tế cao hơn dự báo nên được coi là mang tính tiêu cực/Xu hướng giảm đối với đồng GBP, trong khi đó số liệu thực tế thấp hơn dự báo nên được coi là mang tính tích cực/Xu hướng tăng đối với đồng GBP."

3. Coi trên app Investing, thấy sô hiện ra màu đỏ là nó yếu, hiện ra màu xanh lá cây là nó mạnh. Không thì lúc ra tin nhìn chằm chằm vào chart ấy. Tin tốt là GU bung nóc, tin xấu thì GU cắm đầu. Căn bản không cần quan tâm đến con số trên lịch :D

Huycuong bài này.
  4. Bác lên trang forexfactory cũng có đó bác :D

5. an..hy

an..hy

2,943
    3,397
    Vũ Văn Nam bài này.
  6. cảm ơn bác

7. hôm trước trade balance cad tốt..mình vẫn vô 3 lệnh buy usdcad như thường..đánh tin ko xem cái đỏ xanh là tốt hay xấu rồi mặc định là phải buy sell đc..

Kẽm Vui Vẻ bài này.

Bình luận mới nhất

• anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 23,665 Xem / 1,380 Trả lời
  • Thuan Crypto trong Chuyện bên lề 13,226 Xem / 45 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    SMInvest
    FBS
    AETOS
    FXTM
    Tickmill
    OlympTrade
    OctaFX