(Hỏi) Bí mật sau khi ra tin tức

Win win

4
6
Chào anh chị em bạn dì!
Em có 1 vấn đề lớn chưa thể hiểu anh chị em comment giải giúp em nhé
lich-su-kien-forex-TraderViet-jpg.87557

cái ảnh em copy mượn của 1 anh trader pro để làm ví dụ, ở tin số 3 nếu số liêu thực tế ra nhỏ hơn dự báo thì tin này nó làm GBP mạnh lên hay yếu đi, và vì sao như vậy giải giúp em nhé.
Thanks các pro

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Cái này họ đã giải thích trong đó rồi bạn.
"Thay Đổi Trợ Cấp Thất Nghiệp đo lường sự thay đổi số lượng người thất nghiệp tại Anh Quốc trong tháng báo cáo. Xu hướng tăng biểu thị tình trạng yếu kém trong thị trường lao động, kéo theo tác động đi xuống với chi tiêu của người tiêu dùng và sự phát triển kinh tế.

Số liệu thực tế cao hơn dự báo nên được coi là mang tính tiêu cực/xu hướng giảm đối với đồng GBP, trong khi đó số liệu thực tế thấp hơn dự báo nên được coi là mang tính tích cực/xu hướng tăng đối với đồng GBP."

Coi trên app Investing, thấy sô hiện ra màu đỏ là nó yếu, hiện ra màu xanh lá cây là nó mạnh. Không thì lúc ra tin nhìn chằm chằm vào chart ấy. Tin tốt là GU bung nóc, tin xấu thì GU cắm đầu. Căn bản không cần quan tâm đến con số trên lịch :D

Cái này họ đã giải thích trong đó rồi bạn.
"Thay Đổi Trợ Cấp Thất Nghiệp đo lường sự thay đổi số lượng người thất nghiệp tại Anh Quốc trong tháng báo cáo. Xu hướng tăng biểu thị tình trạng yếu kém trong thị trường lao động, kéo theo tác động đi xuống với chi tiêu của người tiêu dùng và sự phát triển kinh tế.

Số liệu thực tế cao hơn dự báo nên được coi là mang tính tiêu cực/xu hướng giảm đối với đồng GBP, trong khi đó số liệu thực tế thấp hơn dự báo nên được coi là mang tính tích cực/xu hướng tăng đối với đồng GBP."
cảm ơn bác

hôm trước trade balance cad tốt..mình vẫn vô 3 lệnh buy usdcad như thường..đánh tin ko xem cái đỏ xanh là tốt hay xấu rồi mặc định là phải buy sell đc..

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 647 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên