Hỏi các lần thị trường biến động mạnh bất thường

Thảo luận trong 'Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa' bắt đầu bởi diamond319, 15/01/2020.

1. Các bác cho mình hỏi các lần thị trường biến động mạnh là khi nào không à? Mình cần biết để test bộ chống nhiễu của hệ thống, Do lính mới của FX nên không rõ đó là các đợt nào. Rất mong nhận được sự giúp đỡ.

Sách hay cho anh em tham khảo:
    Mô Hình Biểu Đồ - Phương pháp Hiệu quả để Tìm kiếm Lợi nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
    Lưu
    Đang tải...
  2. Chưa hiểu ý bác lắm, bác test trên cặp nào thì xem lại volume lịch sử ấy, vd như vàng trong ngày thường biến động nhiều lúc 8h, 15h, 20h (giờ Việt Nam)
    Còn xét biến động tổng thể lớn thì chắc là cặp GJ từ lúc bắt đầu Brexit tới giờ.
    Tôi cũng đam mê code, có thể hỏi bác bộ chống nhiễu của bác là gì hoạt động như thế nào không :)

diamond319 bài này.
  3. Ý là các lần có sự kiện gì khiến thị trường sụp đổ hoặc biến động mạnh. Mình không rõ nó đã xảy ra các ngày nào trong quá khứ để xem hệ thống có sốn sót qua các sự kiện đó không? Vì hệ thống trade đa khung thời gian nên giờ cần mở lại để xem sự tàn khốc của nó trên các khung thời gian như thế nào để hoàn thiện bộ chống nhiễu.

4. Bác xem lại lịch sử chart ấy, theo tôi biết thì là GBP lúc Anh quyết định rời liên minh châu Âu năm 2016, blackswan của CHF năm 2015

diamond319 bài này.
  5. Biết code mà k biết nghĩ ra cách làm cái này thì chỉ là thợ code thôi. Còn lâu mới code dc như ý muốn.

diamond319 bài này.
  6. Cũng mới vào nghề thôi. Tại biết các mốc thời gian rồi tìm trong khoảng đó chứ giờ ngồi lục lại cả mấy chục năm mà xem luôn cả M1 đến H1 nên khá nhọc bác à.

7. Cảm ơn bác rất nhiều!

Goldenstar bài này.
  8. Bác search D1 ấy, chạy script quét D1 xem cây nào dài

Bình luận mới nhất

• forex_vn trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 2,692 Xem / 67 Trả lời
  • Trader FX trong Hệ thống giao dịch 1,333 Xem / 27 Trả lời
  • vanhien20 trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 690 Xem / 13 Trả lời
  • Thinh Vu 88 trong Chứng khoán quốc tế 3,238 Xem / 8 Trả lời
  • ice cream trong Chứng khoán quốc tế 114 Xem / 2 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB