Hồi chuông cảnh tỉnh cho các bạn đang chơi margin ở Bitmex

khangIOTA

Active Member
643
535
Hiện tại cộng đồng trade coin Việt Nam đang nóng hừng hừng khi người người hô hào từ bỏ bitmex vì nó đã gián tiếp gây ra cái chết cho 1 coin thủ. Việc cá nhân của bạn đó mình cũng không dám nói nhiều nhưng ai trade coin thì đều tham gia 1 số nhóm group và đều được cảnh báo. Bạn Này mới vào thị trường coin sau khi BTC đạt đỉnh 19k một vài tháng. Và bạn đó không bị đu đỉnh như 1 số ae khác.
3 sai lầm của bạn đó mà mình cảnh báo mọi người.
1 - Không chơi margin khi bạn có đủ tối thiểu 3-5 năm kinh nghiệm trong thị trường
2 - Không chơi = tiền đi vay mượn
3 - Nếu bạn có thua lỗ 1, hay 10 triệu usd đi nữa, thì cuộc sống là vô giá, đừng nên tự kết thúc cuộc sống của bản thân, vì còn đó bố mẹ, vợ con.
4 - Bitmex là 1 con quái vật và đã được lập trình để luôn chiến thắng người chơi = cách nó bào mòn tâm trí, thời gian của các trader và cuối cùng trader sẽ sai lầm, Và nó luôn là kẻ chiến thắng. Nên khi chơi mà biết chắc 100% mình sẽ đổ máu với bitmex thì mình khuyên 1 lần nữa các bạn nên tránh xa nó ra.
PS. Rip bro chơi bitmex, đã là ae với nhau trên fb giờ yên nghỉ nhé. (lệnh cuối cùng có 198 btc vào long thôi mà sao phải nghĩ mà hành động đến như vậy)

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Vụ này là sao bác?
Đây nè anh. Bên TCU đăng

Cảm ơn bạn @khangIOTA@ForexGà vì thông tin.

Thành thật chia buồn nếu câu chuyện trên có thật.

Tuy nhiên, các bác trader nên biết rằng trò leverage - đòn bẩy - hay còn gọi là margin là trò đỉnh cao của giới đầu cơ. Không có game margin này, hầu như trader nhỏ lẽ không có cơ hội make money. Tôi sẽ đặt gạch ở đây và sẽ viết về đề tài này sớm nhất có thể.

Chúng ta tham gia game thì chúng ta phải hiểu và biết cách xài công cụ, xài vũ khí.

Bạn ấy nếu thực sự phải qua đời thì do lòng tham và sự khờ dại của chính bản thân, hoặc nếu có là máu cờ bạc của bản thân, chứ chả phải bitmex nào đâu

Cảm ơn bạn @khangIOTA@ForexGà vì thông tin.

Thành thật chia buồn nếu câu chuyện trên có thật.

Tuy nhiên, các bác trader nên biết rằng trò leverage - đòn bẩy - hay còn gọi là margin là trò đỉnh cao của giới đầu cơ. Không có game margin này, hầu như trader nhỏ lẽ không có cơ hội make money. Tôi sẽ đặt gạch ở đây và sẽ viết về đề tài này sớm nhất có thể.

Chúng ta tham gia game thì chúng ta phải hiểu và biết cách xài công cụ, xài vũ khí.

Bạn ấy nếu thực sự phải qua đời thì do lòng tham và sự khờ dại của chính bản thân, hoặc nếu có là máu cờ bạc của bản thân, chứ chả phải bitmex nào đâu
E đồng ý với bác @Dương Huy, vì margin thì sàn nào cũng vậy thôi ko chỉ riêng Bitmex. Khi chơi quan trọng là kiểm soát lòng tham, tâm lý, quản lý vốn và cần có kiến thức tránh nghe theo bất kỳ ai xúi giục nên đánh kiểu này kiểu kia. Nên trước hết xin chia buồn cùng bạn của bác chủ thớt, sau là mong a e khi chơi sáng suốt hơn để ko gặp sự việc đáng buồn như vậy!:(

Mong bác @DuongHuy và ae chia sẻ kinh nghiệm để vẫn có cơ hội Make money và tránh trường hợp đáng tiếc trên xảy ra với bất kỳ lý do gì

Số tiền quá lớn và lại là vay mượn thì khó tránh khỏi thảm cảnh này, tôi thua lỗ mấy nghìn $ tiền nhà thôi mà lúc đấy như trời sập trước mặt, mất cả tuần mới lấy lại cân bằng, chia buồn.

đúng như bác DuongHuy đã nói, không có cái gọi là margin thì ối người không có khả năng làm trader. không phải vì gà hay gì, vì không có đủ vốn thôi. 10 đồng 20 đồng mà không bẩy biếc gì thì đến mùa quýt mới kiếm dc chút đỉnh.
vấn đề trọng tâm ở đây đã được nhắc đi nhắc lại rất nhiều lần. chính là chúng ta làm gì cũng phải biết chính mình đang làm cái gì. rõ ràng việc thiếu kiến thức, không nắm rõ luật chơi cũng như cuộc chơi cộng với đầu tư mà chỉ nghĩ thắng mà không tính đến thua thì khi mọi thứ chệch khỏi kỳ vọng liền lập tức vượt khỏi tầm kiểm soát quá xa.
nói thật 1tr $ là quá nhiều, làm việc bình thường, lãnh lương một cách bình thường như những người dân bình thường (~10 - 15tr/tháng) tôi e rằng cả đời cũng trả không đủ.
tiếc là bác này chắc bị bọn cho vay bố ráp rồi, thì vay tiền tỷ dễ gì mà không canh chặt. có điều sống để trả nợ vẫn tốt hơn là chết, vì chết thì chả giải quyết được gì, để người thân ở lại cho bọn đòi nợ nó đè ra bắt trả nợ chứ có thoát được đâu. ít ra còn sống thì thêm 1 người trả nợ cũng có hơn không hay bất quá canh me đêm khuya dọn hết cả nhà đi.
gần nhà tôi cũng có người vay mượn làm ăn rồi bết bát, canh me lúc đêm hôm 1 phát chuyển nhà thế là mới hôm trước hôm sau chủ nợ đến đòi cũng bó tay.

Xin chia buồn với gia đình bạn ấy nếu câu chuyện này có thật.
Theo câu chuyện của bác em thấy do lòng tham, sự thiếu hiểu biết, suy nghĩ nông cạn và tin tưởng vào người khác do bản thân không có chủ ý chả có gì liên quan gì đến margin chứ nói gì đến bitmex.
Mới 26 tuổi đã vay mượn được 1.000.000 Trump, điều này chứng tỏ gia cảnh bạn này không phải tầm thường. Bản mặt của em chạy khắp làng vay tiền 50.000.000 hồ tệ còn không có.

Ở thị trường khác em ko biết chứ crypto 1 ngày biến động 5-10% là điều bình thường, ở thời kỳ cuối năm 2017 phải nói 1 ngày biến động 20%-30%
Chưa kể thị trường crypto sàn nào margin nó cũng thả râu, nó ko chơi đẹp nên chơi margin mà ko biết quản lý vốn thì ko sớm thì muộn cũng dẫn đến kết cục bi thảm
Như Bitfinex đợt năm ngoái con NEO từ 30$ xuống 3$ trong có 1 phút, bao nhiêu người chết, mà chỉ sàn này bị thôi sàn khác ko bị

Mong bác @Duong Huy cho tụi em mở mang thêm về margin. để còn biết đường qua cầu tý nhé. ko có newbie tụi em qua chưa
đến gữa cầu đã nhảy luôn rồi :(

Chia buồn với gia đình
Margin tỷ lệ cao là con dao 2 lưỡi
Sớm muộn gì cũng cháy tk thôi

Em thấy hơi thắc mắc bạn ấy học Đại học Ngoại thương 1 trường có danh tiếng. Với những ai vào được trường đấy đầu óc tư duy thì có kém ai. Thế mà nghe hô hào thầy ông thầy bà gì đấy thì kể cũng hơi lạ.

Em thấy hơi thắc mắc bạn ấy học Đại học Ngoại thương 1 trường có danh tiếng. Với những ai vào được trường đấy đầu óc tư duy thì có kém ai. Thế mà nghe hô hào thầy ông thầy bà gì đấy thì kể cũng hơi lạ.
Tôi nghĩ khôn ngoan tránh được kèo này thì phải là người có tý street smart, tức là trí khôn lanh ngoài xã hội, chứ kiểu học mọt sách thì ra đời càng dễ sập bẫy đa cấp, càng dễ ảo tưởng sức mạnh.

Nói các anh em đừng buồn chứ sinh viên bây giờ là một trong những loại gà nhất, dễ bị lừa nhất, ảo tưởng nhất.

1. Tin này k có nguồn rõ ràng, ảnh bên trái là fake (là 1 comment vui vui k rõ nguồn gốc tôi đọc được trong group trade coin, còn ảnh bên phải k đề cập gì đến coin
2. Bitmex k có lỗi gì cả. Giá của nó được cập nhật theo 2 sàn GDAX và BitStamp, cá nhân tôi trade 3 tháng ở Bitmex chưa bao giờ thấy nó quét râu giết margin
3. Tôi không hiểu BitMex lập trình để thắng trader kiểu gì, bởi vì giá của nó cũng như các sàn khác, cá nhân tôi cũng sử dụng margin với risk hợp lí, có lợi nhuận đều đặn từ BitMex. Và trong quá trình đó thì tôi thấy kẻ thù lớn nhất là bản thân mình, sự tham lam, ngu xuẩn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 286 Xem / 13 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 692 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 166 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,227 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên