Hồi chuông cảnh tỉnh cho các bạn đang chơi margin ở Bitmex

@DuongHuy Em cũng là sinh viên, mà trình e còn k cao bằng bạn ấy, thi đại học căng đét có 18 20 điểm. Nhưng bản thân e luôn có một niềm tin là chẳng cái gì dễ kiếm ra tiền cả, k biết có tí khôn lanh ngoài xã hội nào k? Cũng có thể bác nói đúng.

bitmex tạm dk coi như một AI ( trí tuệ nhân tạo thế hệ 4.0) và là sân chơi lớn của các tay buôn tiền chuyên nghiệp ( gọi tắt là cá voi) . Muốn chiến đấu ở đấu trường đẫm máu này ae 1 là đánh nhanh rút gọi swing trade ngắn hạn ,2 là bơm máu cực mạnh công với pttk xu hướng, khối lượng giao dịch , dịch chuyển dòng tiền ...ns chung phải có chiến lược cụ thể vì mức độ biến động cực lớn cộng với magin cao nên tài khoản ae càng dễ về với ông bà hơn . Tốt hơn hêt cứ đánh bình thường,cảm thấy tự tin hơn thì vô đánh demo rồi thực chiến . Tham lam và sợ hãi còn phụ thuộc vào Thần Thái nữa:):)

K hiểu nhiều bác nghĩ thế nào. BitMex bản thân giá của nó k khác gì sàn khác. Trade bên Bitmex bản chất là trade BTC USD, là cặp dễ trade nhất trong thị trường Crypto, bởi vì tất cả coin khác đều phụ thuộc đường đi nước bước của nó
Bây giờ trade cặp dễ nhất của thị trường Crypto mà cứ la oai oái là nguy hiểm này nọ rồi còn lên án là vì nó mà trader tự tử thì có lẽ nên xem lại

K hiểu nhiều bác nghĩ thế nào. BitMex bản thân giá của nó k khác gì sàn khác. Trade bên Bitmex bản chất là trade BTC USD, là cặp dễ trade nhất trong thị trường Crypto, bởi vì tất cả coin khác đều phụ thuộc đường đi nước bước của nó
Bây giờ trade cặp dễ nhất của thị trường Crypto mà cứ la oai oái là nguy hiểm này nọ rồi còn lên án là vì nó mà trader tự tử thì có lẽ nên xem lại
Bác lên táng lệnh 1 lệnh magin 50x , tk 1xxx xem nếu sai xu hướng thì tk bốc hơi nhanh như thế nào:):), chưa kể sàn ăn spear và phí magin nữa :confused::confused: đối vs ae mới chơi thì cặp đó dễ ...chết nhất

Bác lên táng lệnh 1 lệnh magin 50x , tk 1xxx xem nếu sai xu hướng thì tk bốc hơi nhanh như thế nào:):), chưa kể sàn ăn spear và phí magin nữa :confused::confused: đối vs ae mới chơi thì cặp đó dễ ...chết nhất
Thế thì đừng margin, sàn nó bắt bác margin x50 à =))
Phí sàn nếu k là maker thì nó còn cho 0,025%
Má toàn tham kiểu đó k chết vì bitmex thì cũng chết vì cái khác thôi

Thế thì đừng margin, sàn nó bắt bác margin x50 à =))
Phí sàn nếu k là maker thì nó còn cho 0,025%
Má toàn tham kiểu đó k chết vì bitmex thì cũng chết vì cái khác thôi
Thì vậy ko ai ép magin cao vậy toi ms nói là ae mới chơi do quản lý vốn và tâm lý giao dịch chưa tốt nên mới bị lòng tham chế ngự nên mới cháy nhiều :):) chứ giao dịch đòn bẩy thấp quản lý vốn chặt với ptkt thì đâu đến nỗi
Mà theo t cháy tk vài lần cho tỉnh táo đánh mới khá lên dk

Mình confim tin này.
Cùng tuổi mình. Cùng quê mình. Gia đình có điều kiện. Giỏi giang từ học hành đến mọi vấn đề khác( thể thao, game gủng ...). Mới cưới vợ đầu năm nay.

Mọi chuyện thành ra như vậy một phần cũng do quá ít kinh nghiệm. Bị thầy bài xui khiến.

Phần lớn hơn nữa là do cuộc sống quá hoàn hảo. Nên khi vấp váp khó chấp nhận sự thật.

Bạn này theo như em tìm hiểu trên fb bạn ý thì bạn ý tham gia thị trường vào cuối tháng 12 cơ anh ạ. Có thể đu đỉnh từ đó rồi vay mượn trade exchange trong thị trường downtrend rồi tìm đến margin như là cái cọc cuối cùng. Tâm lý bạn ý có thể đã rơi vào trạng thái khủng hoảng tột độ rồi.Cũng là lời cảnh tỉnh anh em mình, có thua thì dừng lại 1 chút nhìn lại từng nước cờ mình đã đi rồi lên kế hoạch cho từng bước tiếp theo. Cứ lao như 1 con thiêu thân thì không cần vào margin cũng vẫn chết.

Mình confim tin này.
Cùng tuổi mình. Cùng quê mình. Gia đình có điều kiện. Giỏi giang từ học hành đến mọi vấn đề khác( thể thao, game gủng ...). Mới cưới vợ đầu năm nay.

Mọi chuyện thành ra như vậy một phần cũng do quá ít kinh nghiệm. Bị thầy bài xui khiến.

Phần lớn hơn nữa là do cuộc sống quá hoàn hảo. Nên khi vấp váp khó chấp nhận sự thật.

cái phần in đậm mình nghĩ đúng, đó cũng chính là yếu tốt street smart mà bác @DuongHuy đã đề cập; để tồn tại được trên thị trường tài chính nói chung và tiền kỹ thuật số nói riêng thì cũng giống như trên đường phố, bạn phải có kỹ năng sinh tồn; khả năng đánh hơi thấy sự nguy hiểm vì luật chơi rất khắc nghiệt.

Có thể bạn này dùng margin để gỡ gạc lại những gì đã mất trước đó (giống như cay cú, muốn trả thù thị trường) nhưng mọi việc ko như ý muốn.

cá nhân mình thấy có 2 đối tượng sử dụng margin:
1. những tay chơi lão luyện, nhìn thấy cơ hội (khá chắc chắn, được khẳng định bởi các chỉ báo/thông tin) sử dụng để tăng lợi nhuận
2. những người mới chơi, đang thua lỗ và muốn gỡ gạc lại những gì đã mất

Vụ này là sao bác?
Vụ này mình cũng không muốn viết nhiều vì cũng cảm thấy shock, thấy buồn, Lục lại fb thì thấy bác đó là friend với mình, cũng hỏi han về đầu tư coin, và bác đó mới chơi chứ không phải chơi từ tháng 12 chắc mới chơi từ đầu năm tháng 1-2 gì đó. Thông tin thì giờ trên mạng nhiều nguyên nhân cũng có nhiều nhưng có lẽ từ 1 vài group discord bạn đó tham gia. Khi thị trường chỉ downtrend thì phong chào chơi bitmex phát triển mạnh mẽ, người người bình luận kèo long hay short^^ và đòn bẩy thế nào cho an toàn. Vẫn biết margin là cấp cho mình vũ khí để kiếm tiền, Nhưng các bác nghĩ lại toàn gà exchange còn thua/3 /5 tk nói gì chơi margin kiếm tiền được chỉ cháy tk nhanh hơn thôi. Còn tại sao bitmex và margin ở thị trường coin nó lại dã man, vì biên độ nó quá kinh và nó là 1 tài sản bị làm giá. Mình chỉ muốn cảnh báo anh em con quái vật bitmex thôi. Còn bác cần thông tin thì mình sẽ tập hợp cung cấp inbox cho bác, Bác nhớ viết tắt tên và che mặt nhé. Còn lại cộng đồng UG cũng nhiều ý kiến trái chiều về việc này, và mình bực nhất là có 1 mem ở discord gần như kêu gọi cả group margin (theo kiểu khoe thành tích) Và khi bạn kia có chuyện thì đồng chí đó thái độ rất là khiếm nhã, Mình chỉ nói nếu không có đồng chí đó khoe thành tích margin thì bạn kia đã không bước vào bitmex. Việc nó cũng đã xảy ra rồi, ae ai cũng buồn, Một số người thì buông lời lẽ xúc phạm, Mình chỉ muốn cảnh báo cộng đồng.

1. Tin này k có nguồn rõ ràng, ảnh bên trái là fake (là 1 comment vui vui k rõ nguồn gốc tôi đọc được trong group trade coin, còn ảnh bên phải k đề cập gì đến coin
2. Bitmex k có lỗi gì cả. Giá của nó được cập nhật theo 2 sàn GDAX và BitStamp, cá nhân tôi trade 3 tháng ở Bitmex chưa bao giờ thấy nó quét râu giết margin
3. Tôi không hiểu BitMex lập trình để thắng trader kiểu gì, bởi vì giá của nó cũng như các sàn khác, cá nhân tôi cũng sử dụng margin với risk hợp lí, có lợi nhuận đều đặn từ BitMex. Và trong quá trình đó thì tôi thấy kẻ thù lớn nhất là bản thân mình, sự tham lam, ngu xuẩn
Bác không hiểu vì bác có lợi nhuận, Bitmex nó là tập hợp của nhiều loại AI, phân tích đủ thứ rồi nó mở kèo cho các bác cháy tài khoản, Hiện tại Mô hình BTC đều là 1 nến kill x25 ở bitmex nhé. Nên giờ ae gọi vui là BTC theo mô hình chữ U X25. Bác giỏi nên bác cứ vào bitmex nhặt tiền thôi^^

Mình cũng bỏ nghề tốn 5 năm năm học hành theo coin, từ số 0, giờ cũng gọi là sống đc với nó.

Mình ko cổ suý hay lên án mảgin hay bitmex. Cái j cũng có 2 mặt. Như con dao có 2 lưỡi.
Bạn tham gia cuộc chơi thì cần phải chấp nhận. Bạn cháy tk ko quan tâm do sàn chủ đích kịp hay sao. Cốt lõi vẫn là tại bạn. Vậy thôi.
Mỗi lúc vào ra lệnh cần phải biết mình đang làm cái j, rủi ro ntn. Vào lệnh mà chưa xác định điểm cắt lỗ. Tâm lý bị ảnh hưởng, ko thoải mái, Cảm xúc lên xuống theo đồ thị thì sớm muộn j bạn cũng bị nuốt thôi.

Nhưng để thành một ng trader thực thụ thì không thể thiếu margin. Vì thị trường ko chỉ có nến xanh. Và bạn cũng ko thể nhịn cơm mỗi khi có nến đỏ

Chốt lại, sống cần bản lĩnh, lớn rồi nên chịu trách nhiệm vs những j mình làm, trách nhiệm vs bản thân còn gia đình, bạn bè nữa chứ.

Mình cũng bỏ nghề tốn 5 năm năm học hành theo coin, từ số 0, giờ cũng gọi là sống đc với nó.

Mình ko cổ suý hay lên án mảgin hay bitmex. Cái j cũng có 2 mặt. Như con dao có 2 lưỡi.
Bạn tham gia cuộc chơi thì cần phải chấp nhận. Bạn cháy tk ko quan tâm do sàn chủ đích kịp hay sao. Cốt lõi vẫn là tại bạn. Vậy thôi.
Mỗi lúc vào ra lệnh cần phải biết mình đang làm cái j, rủi ro ntn. Vào lệnh mà chưa xác định điểm cắt lỗ. Tâm lý bị ảnh hưởng, ko thoải mái, Cảm xúc lên xuống theo đồ thị thì sớm muộn j bạn cũng bị nuốt thôi.

Nhưng để thành một ng trader thực thụ thì không thể thiếu margin. Vì thị trường ko chỉ có nến xanh. Và bạn cũng ko thể nhịn cơm mỗi khi có nến đỏ

Chốt lại, sống cần bản lĩnh, lớn rồi nên chịu trách nhiệm vs những j mình làm, trách nhiệm vs bản thân còn gia đình, bạn bè nữa chứ.
Nói như bác thì ai chẳng biết nói thì dễ, phân tích kỹ thuật thì ai chẳng làm được, Cái quan trọng là bản lĩnh kiếm tiền từ Mr market, Bác kiếm tiền bền vững được thì chúc mừng bác, Nhưng cái gương to đùng còn đó Ngài jesse livermore.
PS. Tôi cũng không dám nhận mình là trader thực thụ Nhưng uptrend tôi vào kiếm cơm downtrend kiếm cá hồi qua bữa chẳng bao giờ phải đánh short cho khổ,Còn đòn bẩy tài chính á, với thị trường coin thì không cần đâu nhé, vì biến động nó đủ lớn để ngập mồm rồi^^ (các bác trade ở ck việt nam 1 năm ăn x2 tk đã là tài với coin thì x5 hay /10 chỉ cần 1 tuần) thị trường downtrend là lúc ta nghỉ ngơi, dành thời gian cho gia đình, cho các thú vui khác.

Nói như bác thì ai chẳng biết nói thì dễ, phân tích kỹ thuật thì ai chẳng làm được, Cái quan trọng là bản lĩnh kiếm tiền từ Mr market, Bác kiếm tiền bền vững được thì chúc mừng bác, Nhưng cái gương to đùng còn đó Ngài jesse livermore.
PS. Tôi cũng không dám nhận mình là trader thực thụ Nhưng uptrend tôi vào kiếm cơm downtrend kiếm cá hồi qua bữa chẳng bao giờ phải đánh short cho khổ,Còn đòn bẩy tài chính á, với thị trường coin thì không cần đâu nhé, vì biến động nó đủ lớn để ngập mồm rồi^^ (các bác trade ở ck việt nam 1 năm ăn x2 tk đã là tài với coin thì x5 hay /10 chỉ cần 1 tuần) thị trường downtrend là lúc ta nghỉ ngơi, dành thời gian cho gia đình, cho các thú vui khác.

Vâng, đó là quan điểm các nhân của e.
Bác chắc ko đọc rõ post của e
Em cũng ko hề nói ptkt là kiếm đc tiền. E cũng ko nói có bán lĩnh để kiếm đc $ từ thị trường là đơn giản như lời nói. Mà e muốn nói đến trách nhiệm của bản thân vs mỗi hành động của mình.
E nói đến margin ko có nghĩa là cứ phải x10, x50, 100, để giống bài bạc, để nhanh giàu. mà có nghĩa là thời điểm kiếm tiền từ thị trường, là có thể bán khống. Vẫn sống đc trong down trend. Còn bitcoin, ai đảm bảo, lấy j đảm bảo là chắc chắn nó sẽ hồi. Mà ko downtrend dài hạn.
Còn vấn đề đòn bẫy trong coin cần ko thì tuỳ người. Vốn lớn vốn nhỏ thì vài trò của nó khác nhau, bác ko cần ko có nghĩa ng khác ko cần. Biến đôngj lớn là chuyện của ngày trc, tất nhiên đến h vẫn lớn so với thị trường khác, nhưng biên độ đang dần thu hẹp lại. Vs lại thời điểm này bác bảo x5, x 10 chỉ cần 1 tuần thì e lại càng ko tin =))) ( ko nói chuyện ico hồi trc nhé)

Còn J.L rõ ràng ông ta đã thành công trong lĩnh vực đầu tư. Còn vấn đề tự tự là do nhiều lý do khác nữa. Có phải ông ta margin cháy tk rồi tự tự đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:
Vâng, đó là quan điểm các nhân của e.
Bác chắc ko đọc rõ post của e
Em cũng ko hề nói ptkt là kiếm đc tiền. E cũng ko nói có bán lĩnh để kiếm đc $ từ thị trường là đơn giản như lời nói. Mà e muốn nói đến trách nhiệm của bản thân vs mỗi hành động của mình.
E nói đến margin ko có nghĩa là cứ phải x10, x50, 100, để giống bài bạc, để nhanh giàu. mà có nghĩa là thời điểm kiếm tiền từ thị trường, là có thể bán khống. Vẫn sống đc trong down trend. Còn bitcoin, ai đảm bảo, lấy j đảm bảo là chắc chắn nó sẽ hồi. Mà ko downtrend dài hạn.
Còn vấn đề đòn bẫy trong coin cần ko thì tuỳ người. Vốn lớn vốn nhỏ thì vài trò của nó khác nhau, bác ko cần ko có nghĩa ng khác ko cần. Biến đôngj lớn là chuyện của ngày trc, tất nhiên đến h vẫn lớn so với thị trường khác, nhưng biên độ đang dần thu hẹp lại. Vs lại thời điểm này bác bảo x5, x 10 chỉ cần 1 tuần thì e lại càng ko tin =))) ( ko nói chuyện ico hồi trc nhé)

Còn J.L rõ ràng ông ta đã thành công trong lĩnh vực đầu tư. Còn vấn đề tự tự là do nhiều lý do khác nữa. Có phải ông ta margin cháy tk rồi tự tự đâu.
Mình chỉ khuyến cáo Gà thì không nên chơi margin với bitmex còn bạn là cáo rồi thì mình không nói còn x5 trong 1 tuần hay chia 10 trong một tuần thì vẫn có đó. Còn ngài Jesse thì khi đó không biết có margin hay chưa nhưng mà all in nhé. Mà mình cảnh báo Gà thôi chứ bác cáo rồi đọc làm gì? ^^. Hôm nay bạn mình nói một câu mà mình thấy đúng. Nó trade 4 hôm x2 tk mình bảo giá như trader nào cũng giỏi và kiếm được như mày nhỉ? Nó bảo ai cũng như tao thì ai mất phải có gà cho tao thịt chứ.

Mình chỉ khuyến cáo Gà thì không nên chơi margin với bitmex còn bạn là cáo rồi thì mình không nói còn x5 trong 1 tuần hay chia 10 trong một tuần thì vẫn có đó. Còn ngài Jesse thì khi đó không biết có margin hay chưa nhưng mà all in nhé. Mà mình cảnh báo Gà thôi chứ bác cáo rồi đọc làm gì? ^^. Hôm nay bạn mình nói một câu mà mình thấy đúng. Nó trade 4 hôm x2 tk mình bảo giá như trader nào cũng giỏi và kiếm được như mày nhỉ? Nó bảo ai cũng như tao thì ai mất phải có gà cho tao thịt chứ.
Haha. E là gà thôi, vì e vẫn margin chưa thành công, vẫn đang trả học phí cho sàn. cũng như bác, đang chỉ kiếm tiền đc với exchange. Đúng kiểu xanh thì ăn, đỏ thì ăn sóng hồi.
Bài trên bác nói coin x5,x10 trong 1 tuần chỉ với exchange. Thì e chắc chắn giờ chả ai làm đc. Còn dùng margin thi ko thiếu ng.

Vào 1 lệnh vài chục bit là cá mập trên sàn để ý rồi. Ko nên đánh lớn thế với tài sàn btc có tính thanh khoản kém, đầu cơ cao
Thích long short thì về VN30 đang đổ đèo mạnh, tính đầu cơ thấp hơn nhiều

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 14 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 711 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 169 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,230 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên