1. Hỏi đáp tất tần tật về chứng khoán Mỹ, CFD - Index

Hỏi đáp tất tần tật về chứng khoán Mỹ, CFD - Index
    16/04/2019
    6,701 lượt xem
    hardtolose

hardtolose

882
    1,091
    Tình cờ xem được hình như bên dưới. @Phương Thúy cho mình hỏi ý kiến của bạn về khủng hoảng ntn ? ( có hay không, khi nào. . . ) Hỏi để có thêm kiến thức thôi, chứ nếu biết trước thì mình đã all in rồi. Thanks. FB_IMG_1556450893658.

Phương Thúy bài này.
  2. Các bác cho mình hỏi về spread của Dax hay Ger30 sàn nào thấp nhất? Hiện mình chỉ biết sàn thap nhat la Thinkmarket 0.7, tickmill 0.85, Mtrading 0.85. Xin các bác cho ý kiến sàn nào thấp hơn nữa không.

Phương Thúy bài này.
  3. mình có trade forex rồi ạ, nhưng broker của mình chỉ cho trade cặp tiền thôi, ad có biết broker nào có cổ phiếu ko ạ?
    cho mình hỏi thêm là giao dịch cổ phiếu mỹ theo kiểu traders tác động đến giá lên/xuống, hay là như trị trường future ạ?

Phương Thúy bài này.
  4. Bên Icmarket thấp hơn đó bác

tonyfxSIquit bài này.
  5. Cổ phiếu thì ít sàn cung cấp lắm nè bạn. Có ATFX, GKFX, ICmarket nhưng bạn phải mở tk MT5. Ngoài ra có FXCM nữa. Nhưng tất cả đều trade ở dạng CFDs nha bạn. Còn nếu bạn muốn trade chỉ số (Index) dạng CFDs thì hầu như sàn forex nào cũng cung cấp nè bạn.

Có gì cần hỏi cứ để lại comment bên dưới bạn nhé

6. hardtolose

hardtolose

882
    1,091
    Bạn chú ý là phải bắt đầu từ phiên London cho đến hết phiên Mỹ thì spread mới thấp nha bạn. Think và Mtrading thì mình chưa chơi nên chưa biết, còn tickmill, XM và IC thì IC là thấp nhất. Nhưng XM thì giá chạy suốt , không có gap, nhưng khi thanh khoản thấp ( ngoài giờ giao dịch như trên mình nói ) thì cũng giãn spread. Rgds

tonyfx bài này.
  7. Em ơi nếu đầu tư chứng khoán Mỹ nên mở tk ở sàn nào là uy tín và mức phí thấp?

Phương Thúy bài này.
  8. Cảm ơn Phương Thúy

Phương Thúy bài này.
  9. Anh @Lô chung muốn trade chứng khoán Mỹ dạng CFDs hay chứng khoán dạng nào hả anh

Nếu dạng CFDs thì em thấy có sàn ICmarkets, ATFX, FXCM phí cũng ok, mấy sàn này cũng uy tín nè anh. :D:D:D

Phương Thúy bài này.
  10. DrakHT

DrakHT

118
    199
    Nay chưa lên bài mới à e :D. Ngày nào cũng hóng bài của e phân tích hay quá.

Phương Thúy bài này.
  11. Wa, thấy comment này của anh em có động lực hẳn ra. Cảm ơn anh nhiều nhen. Mà anh có trade chứng khoán Mỹ sao không thấy anh post kèo lên bài phân tích của em cho vui anh.

Bài mới đây anh ơi
    https://traderviet.com/threads/chie...-khoan-my-ngay-09-05-tho-phao-nhe-nhom.26887/

12. Đợt này thị truờng xuống quá, giao dijch cũng không tốt, cổ phiếu nào mua được khi khủng hoảng tài chính xảy ra không bạn ơii

Phương Thúy bài này.
  13. Ở đây có cả chứng khoán đo chứ airbus và nestle chia cổ tức kìa em

Phương Thúy bài này.
  14. Cho xin facebook của chị phương thúy

Phương Thúy bài này.
  15. Thodz

Thodz

190
    198
    Đầu tháng mình có mua alibaba ở 151 rồi chốt ở 160 giờ không biết nên vào con nào, apple fb thì giá cũng khá gần so với đỉnh trước và khá xa so với đáy gần đây nên mình cũng ko sa vào chỉ có alibaba ok nhưng nó thuộc về Trung Quốc mà mĩ vs tq đang có đấu đá nhau nên cũng khá lo ngại , mình đang muốn mua alibaba hoặc tsla , bạn phương thúy có phân tích gì hay về 2 thằng này hoặc cp nào ok ko để mình tìm hiểu

Phương Thúy bài này.
  16. Hì. @Giaphudat97 ơi, mình chủ yếu hoạt động trên traderviet. Ít khi xài facebook lắm nè. Nếu muốn trao đổi gì @Giaphudat97 cứ nhắn tin trực tiếp trên traderviet cho mình nhé. Có cái mục đối thoại để nói chuyện riêng đó @Giaphudat97

17. Chào Thúy, mình là Minh, có mở tài khoản tại GKFX - 6063082 - nhưng vì chưa có kiến thức gì nên vẫn chưa đầu tư
    cho mình hỏi 1 số câu hỏi về CFD:
    - Khi xem lịch cổ tức trong investing.com, mình thấy có Ex-divident date, là ngày hết quyền hưởng cổ tức. Vậy thì khi mua chứng khoán mỹ trên các sàn, mình có phải tuân thủ mua trước ngày chốt quyền hay không ? Nếu không, thời hạn mua cổ phiếu trên sàn để được hưởng cổ tức quy định như thế nào ?
    - Trong lịch cổ tức có rất nhiều mã, và hầu hết là không mua được thông qua sàn (trong khi tỷ lệ chia rất cao), vì sao ?
    Trước mắt nhờ bạn hỗ trợ 2 vấn đề này.

Phương ThúyLe duc minh bài này.
  18. Bạn ơi cho m hỏi CFDs với cổ phiếu khác nhau ntn hả bạn. M mù quá k biết tìm hiểu từ đâu.
    Cảm ơn.

Phương Thúy bài này.
  19. Các anh chị có biết sàn nào không thu swap đối với các giao dịch CFD cổ phiếu không? Em tìm mãi mà không ra :((

Phương Thúy bài này.

Bình luận mới nhất

• Tradasg trong Trao Đổi về Broker 1,048 Xem / 33 Trả lời
  • suvuong trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 7,689 Xem / 13 Trả lời
  • markov trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 7,120 Xem / 104 Trả lời
  • Đang tải...
    Đang tải...