Hỏi đáp tất tần tật về chứng khoán Mỹ, CFD - Index

Globtrex Asia là thương hiệu thuộc công ty Brokerjet tầng 7, 35 Nguyễn Huệ. Tụi này chơi bẩn, khách nạp tiền mà nó không cho gặp mặt kỹ thuật và hành xử như chợ búa giang hồ. Sau này còn có đám khác CFDInterbank , kiểm tra pháp lý cũng của Five Cicles Limted như Globtrex Asia. Các bạn có thể kiểm tra thông tin Brokerjet : Porfolio - L.T. T. An không bao giờ ra mặt để xử lý.

• Like
Reactions: Rex
Chào Phương Thúy, bạn cho mình hỏi sàn DKtrade có uy tín không ạ. ở sàn này có được chia cổ tức của chứng khoán Mỹ không.
Các bạn IB mời mà mình không hiểu. Bạn cho mình chút ý kiến nhé

@Phương Thúy : cho anh hỏi
01. Hiện nếu anh tham gia chứng khoán Mỹ thì nên đăng ký sàn nào uy tín. Có thể cho phép tk nhỏ >=500$.
02. Nếu anh muốn mua Data CK Mỹ cho phần mềm Amibroker thì mua ntn ở đâu ?
03. Có Broker nào ở Việt Nam hỗ trợ món này uy tín ko e ?
Cảm ơn em.

• Like
Hello mọi người. Anh chị em có bất kì câu hỏi gì về chứng khoán Mỹ, đừng ngại cứ đặt câu hỏi trong mục này nhé. Thúy và các trader đã có kinh nghiệm sẽ giải đáp hết thắc mắc cho mọi người nhé. :D:D:D
Bạn có bài viết nào cụ thể về cách tính khối lượng giao dịch theo số pip khi giao dịch cfd trên MT5 không? Mình đang trade forex và tính bằng app điện thoại có sẵn các cặp tiền tệ, nhưng không có cfd và chứng khoán. Cám ơn bạn.

• Like
Chào Phương Thúy, bạn cho mình hỏi sàn DKtrade có uy tín không ạ. ở sàn này có được chia cổ tức của chứng khoán Mỹ không.
Các bạn IB mời mà mình không hiểu. Bạn cho mình chút ý kiến nhé
Bạn đánh CFD và forex thì qua XTB cho uy tín, phí thấp, có chia cổ tức.

• Like
@Phương Thúy Cho mình hỏi 1 chút. Mình có thấy ở 1 số sàn sản phẩm CFDs của họ nói là có chia cổ tức, nhưng mà khi mình tìm hiểu kỹ hơn thì phí này được ghi chính xác là "chi phí nắm giữ" hay "phí điều chỉnh".
Mọi người có ai biết các chi phí này sẽ được tính như thế nào không ạ, có phải là vd như apple có giá 100$, được chia 2$ cổ tức, mình mua 0.01 lot trước ngày chia cổ tức thì sau khi đến ngày chia mình sẽ được +2$ phải không ạ

Tuyenvshhien

Chào Phương Thùy.
Chào cac anh chị.
Tôi là người mói bước chân vao thị trường chưng khoan mỹ. Vừa rồi tôi chọ sàn dk trace để tham gia đàu tư, tôi đuợc bạn bè giới thiêu mã chúng khoán tên là Roho tôi đã tham gia đàu tu. Tuy nhiên ma nay có muc đon bẩy là 1000. Vua rôi ma giảm gần ve 0 một số anh em dang đầu tư ma nay bên san dk trace rất hoang mang rât mong anh em cộng đông biêt thông tin về ma này cho loi khuyên. Cán ơn​

@Phương Thúy : cho anh hỏi
01. Hiện nếu anh tham gia chứng khoán Mỹ thì nên đăng ký sàn nào uy tín. Có thể cho phép tk nhỏ >=500$.
02. Nếu anh muốn mua Data CK Mỹ cho phần mềm Amibroker thì mua ntn ở đâu ?
03. Có Broker nào ở Việt Nam hỗ trợ món này uy tín ko e ?
Cảm ơn em.
1. CK Mỹ, cụ thể là CKPS MỸ tài khoản 500$ bạn vẫn đánh được
2. CKPS Mỹ hiển thị trên MT4, bác không cần tải về Amibroker, data được publish free
3. Sàn uy tín cứ phang etoro, XTB có cổ phiếu. tuy nhiên, cổ tức CFD chỉ được trả 80% cổ tức thôi.
*** Lưu ý: để mua cổ phiếu mỹ nếu bạn phải là công dân nước mỹ, có cmnd và đăng ký IP, địa chỉ tại mỹ. Mọi hoạt động đầu tư CP mỹ tại VN là CK phái sinh.

Chào chị Phương Thúy và các anh chị khác.
Không biết hiện tại ở Sài Gòn có chỗ nào đào tạo IB chứng khoán quốc tế uy tín không ạ ? Hoặc có anh chị nào đang có hệ thống IB trên các sàn uy tín như Xtb hay Etoro không ạ ? Hiện tại em thấy ở Sài Gòn có rất nhiều đơn vị môi giới nhưng đa số lừa đảo cho khách hàng cháy là chính. Em đã từng làm qua một công ty về Cfds với thời hạn là 6 tháng nhưng cũng chính vì lí do này mà em quyết định nghỉ. Rất mong được các anh chị giúp đỡ hướng đi giúp em.
Email của em : [email protected]

Em mới bắt đầu tìm hiểu về CKM, Cho em hỏi xíu là coi lịch chi trả cổ tức của các công ty niêm yết trên NYSE ở đâu ạ :D:D:D

Trade CDF là Bạn đang giao dịch vs nhà môi giới . Điểm khác biệt nữa là bạn kg thật sự sở hữu cổ phiếu bạn đang mua , chỉ hưởng chênh khi giá cp tăng ,giãm...

Tui có đọc thông tin là sàn IG forex có mua cổ phiếu sở hữu, song song với kênh CDF. Bạn nào có thể kiểm chứng lại giúp mọi người thì hay quá.

Tui có đọc thông tin là sàn IG forex có mua cổ phiếu sở hữu, song song với kênh CDF. Bạn nào có thể kiểm chứng lại giúp mọi người thì hay quá.
Lúc trước mình có đang ký sàn IG ,nhưng sau đó kg có giao dịch ,nên kg biết CFD của IG có sở hữu thật cổ phiếu hay không . Nếu bạn nào biết cho anh em cộng đồng học hỏi

Hi cả nhà,
Mình có suy nghĩ như thế này mà không biết có đúng không? Nhờ các bạn cho ý kiến chia sẻ giúp ạ!
Việc là mình thấy trade các chỉ số chứng khoán có vẻ ít rủi ro hơn các cặp ngoại tệ và vàng, vì các cặp ngoại tệ hay vàng nhảy giá với biên độ rất rộng, giựt 2 đầu khoảng cách lớn để quét stop loss.
Còn giá các chỉ số chứng khoán thì nó chừng mực so với giá quá khứ, không có việc làm giá của các sàn (nếu có).
Mình suy nghĩ như vậy không biết có hợp lý không?

Theo mình thì chứng khoán trend dài, có cp tăng liên tục nhiều năm.
Forex thì giao động lên xuống.
Mình xem kq world trading championship thì mấy ông ft luôn lời nhiều hơn fx.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên