Hỏi đáp Forex tất tần tật

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,166
153,350
Chào anh em

Mỗi ngày, diễn đàn chúng ta lại đón chào 1 số thành viên mới vào tham gia. Khi là người mới, chúng ta có nhiều thứ để hỏi, để thắc mắc, để chia sẻ. Nhằm thuận tiện cho anh em thành viên cũ và mới trong việc hỏi han, TraderViet tạo mục này để anh em post vào đây các thắc mắc của mình. Các loại thắc mắc sẽ được chia thành 02 loại như sau
  • Loại thắc mắc đơn giản ==> sẽ được trả lời ngay trong này luôn
  • Loại thắc mắc phức tạp ==> sẽ có bài viết để trả lời
Không chỉ anh em editor của TraderViet trả lời mà các anh em khác cũng có thể tham gia trả lời.

Mục này được phụ trách chính bởi @Bianas@Mạc An nhé anh em

Chúc anh em có nhiều trải nghiệm vui vẻ cùng diễn đàn TraderViet

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Chào các bác

Em mới vào nghề... E có một thắc mắc "mộng mơ" là: Nếu một ngày e tìm ra chén thánh thì có sợ sàn phát hiện ra và ăn cắp ko nhỉ các bác?

Nữa là việc chia sẻ chén thánh có làm ảnh hưởng đến chén cơm của mình ko ạ? :oops::oops::oops:
Không bao giờ có chén thánh đâu nhé!

Chào mọi người mình là người mới tham gia diễn đàn mặc dù biết về diễn đàn đã lâu, hiện tại mình đang dùng Ichimoku và có mua 1 sách Ichimoku được bán như trên diễn dàn. Có ai trong diễn đàn có kinh nghiệm dùng Ichimoku chia sẻ mình với ạ
Không có một phương pháp nào tối ưu đâu. Chịu khó tìm hiểu nhiều phương pháp đi. Sau khi tìm hiểu nhiều phương pháp sẽ thấy được điều đó. Cuối cùng nên tự tìm cho mình một cách giao dịch phù hợp với mình.

Các bác vui lòng cho hỏi là các bác đang trade fx ở sàn nào, spread sàn nào tốt, nạp rút tiền ở Việt nam dễ, giới thiệu giúp mình vài options với? Thanks Thanks

Chào mọi người.
Mình có thắc mắc về cách tính khối lượng vị thế của các CDFs hàng hóa và năng lượng. Cụ thể là dầu. Có công cụ nào không hay buộc... tính chay theo quy chuẩn từng broker.

Các pro cho mình hỏi, sàn tradeska mức độ uy tín thế nào. Mình trade nhỏ có nên gd ở sàn này không.

Cho mình hỏi về vấn đề rút tiền . Các bác thường rút qua hình thức nào. Rút qua tk ngân hàng thì bị để ý. Rút qua neteller, skrill thì rate quá thấp.

Vâng tks bác , cứ chọn sàn uy tín là chơi à bác
E thấy còn mt4,mt5 gì mà k hiểu
Vậy bạn cứ từ từ mà tìm hiểu. Trước tiên kiếm chỗ download cái MT4 hoặc MT5 xuống, xong mở 1 cái tk demo ngay trên đó, xong bắt đầu tập phân tích và mua bán trên TK đó. Tuyệt đối không mở tk thật và bỏ tiền vào cho đến vài tháng khi đã thực tập mượt mà. Nếu có bỏ tk vào thì kiếm nơi có loại tài khoản cent, mở thử 10 - 20 usd thôi, vì sớm muộn gì bạn cũng mất hết. Không nghe các đội nhóm đọc lệnh hay cho chiến lược. Nói chung đừng bị lừa bởi viễn cảnh kiếm tiền dễ

Chào các bác

Em mới vào nghề... E có một thắc mắc "mộng mơ" là: Nếu một ngày e tìm ra chén thánh thì có sợ sàn phát hiện ra và ăn cắp ko nhỉ các bác?

Nữa là việc chia sẻ chén thánh có làm ảnh hưởng đến chén cơm của mình ko ạ? :oops::oops::oops:
Bác làm e tí sặc :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,498 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,574 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 368 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 357 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên