1. Hỏi đáp tất tần tật về Forex

Hỏi đáp tất tần tật về Forex
    16/04/2019
    16,454 lượt xem
    Bác bi nát hỗ trợ em chút nhé, tuần qua em mở 2 tk cent trên fbs ko swap và fxtm có swap mỗi bên 2k cent, đòn bẩy 1:1000
    Em hedhe 1 lot e/u nhưng không biết đặt tp sl sao cho cả hai lệnh đều đóng cùng lượt nếu 1 lệnh dính sl.
    Mong bác giúp em nhé, tối qua e/u cắm mạnh quá sắp đến vùng đóng lệnh rồi bác ơi!

Các file đính kèm:

2. SL của lệnh này là TP của lệnh kia và ngược lại

3. Sẽ không có câu trả lời chính xác, nếu bác theo kiểu tự mình nghĩ ra thì bác kết hợp phù hợp với tuy duy của mình, còn chơi theo hệ thống kinh điển thì bác làm giống người ta

Trader 368 bài này.
  4. Bác chưa hiểu ý em hỏi rồi, ý em là làm sao cân đối được lượng tiền âm và lãi hai bên sao cho đảm bảo thời gian nắm giữ lệnh là dài nhất, chứ hedge 1 tuần mới bù lại đc spread hai sàn, với swap hiện tại là 6,50 cho cặp e/u. Bác soi kỹ giùm em cái, vụ này em cung lơ mơ quá

5. Hi, câu trả lời nếu bác làm điều điều này thì bác không ngồi đây, thị trường nó chạy thì sao mà biết lắm kiểu gì mà thời gian dài nhất đc, có ngày thì 50 pips,có ngày thì 100 pips,... Pó tay

6. Thanks bác chỉ giáo

7. Cho mình hỏi là nếu đặt stoploss mà mở cửa giao dịch ngày thứ 2 có khoảng trống lớn hơn stoploss thì có cắt lỗ tại stoploss k? Hay cắt lỗ tại giá mở cửa đó

Mạc An bài này.
  8. Em mới tìm hiểu chơi Forex mong muốn các bác chỉ giáo.
    Có bác nào đã chơi sàn GlobalAgileMarket (viết tắt Gam - fx) cho em một số thông tin.
    - Sàn này có tin tưởng được không?
    - Nạp, rút có dễ không? Liệu có trường hợp nạp tiền vào tài khoản rồi mất luôn không? Cần lưu ý gì khi nạp tiền vào tài khoản?
    - Nhân viên tư vấn rất nhiệt tình, đến mức cảm thấy phải cảnh giác?
    - Các loại phí của sàn GlobalAgileMarket so với các sàn khác ở mức độ cao, thấp, trung bình khi so với các sàn khác.
    Rất mong được sự chỉ giáo của các tiền bối.

Mạc An bài này.
  9. Bạn cho mình hỏi tại sao vừa qua chứng khoán mỹ và các nước đều đồng loạt giảm và USDX cũng giảm vậy ạ? Cám ơn bạn nhiều lắm!

Mạc An bài này.
  10. thanhtk

thanhtk

41
    37
    ad cho mình hỏi mình mới reg tk fxcm và nạp tiền 3 hôm nhưng bị vô hiệu hoá giao dịch, có giải pháp gì ko ạ

Mạc An bài này.
  11. Chào các bác admin.
    E muốn giao dịch hàng hóa. Nhưng không biết nên giao dịch loại hàng hóa ( Forex ) nào tốt hay không tốt.
    Mong các bác chỉ giáo giúp ạ.
    Thanks all !!!

Mạc An bài này.
  12. chào ae, cho mình hỏi: mình không hiểu cái giá thị trường trong orderbook nó chạy nhanh hơn trong MT4 là sao hả ae?

13. Mạc An

14. Mạc An
  15. 5,655
    16,740
    Anh em nào trade sàn này thì review cho bạn này với nhé :D

16. Mạc An

17. Mạc An
  18. 5,655
    16,740
    Forex là thị trường ngoại hối, còn hàng hóa nó lại là khác bác ạ. Hàng hóa mình vẫn thường giao dịch có Kim loại (Vàng, bạc, pla,...), Nông sản/ngũ cốc, Dầu mỏ/năng lượng. Tất cả đều giao dịch được và bác giao dịch các loại phổ biến là được rồi ạ!
    VD kim loại thì Vàng, Năng lượng thì WTI,brent, gas là đủ, ngũ cốc thì ngô, cacao, đậu tương, gạo là được. Còn nước cam rồi bạc hay pla hoặc dầu urals các kiểu thì bỏ qua cũng đc bác!

RedArt bài này.
  19. Mạc An

20. Mạc An
  21. 5,655
    16,740
    Sorry bác nhé, do hàng tuần mình mới vào cập nhật 1 lần trả lời cho tiện nên trễ mất. Lý do là ở ''Tâm lý thị trường'' - Đợt vừa rồi do TT trump tweet về áp thuế các mặt hàng xuất khẩu trung quốc nên dòng tiền chuyển dịch vào các tài sản đảm bảo!

22. Sao tài khoản XM Ultra Low Account của mình ko thể mua bán cặp tiền EUR/USD ạ ? Trong khi vẫn giao dịch được Gold bình thường ?

Các file đính kèm:

23. Mình muốn có khung thời gian 6h trên mt4 làm thế nào vậy các bạn? thank!

24. Em có vấn đề cần hỏi về cách TP ví dụ như hình trong ảnh thì chỗ em đặt TP có đúng VỚI CÓ NÊN dời SL về điểm vào lệnh ko các bác.,chỗ đường màu đỏ là ma 50 của M30 với 60.1 của fibo có nên chốt ở đó ko các bác.

Các file đính kèm:

Chỉnh sửa cuối: 20/08/2019 lúc 22:20
  25. lệnh đang chạy mà gặp thị trường sideway thì tính sao các bác. em đôi khi phát rồ vì gặp sideway. loanh quanh luẩn quẩn. tự khấn là kệ cha mả thị trường mà vẫn thấy tâm lý bực bội.
    em khấn dữ lắm để giữ kỷ luật. cơ mà trúng con 1 ,2 ngày loanh quanh là em muốn ném điện thoại.

Mạc An bài này.
  26. Mạc An

27. Mạc An
  28. 5,655
    16,740
    Mặc kệ nó thôi bác ơi, đó là một phần của trading mà, không phải lúc nào cũng vào lệnh.

Bình luận mới nhất

• duong an trong Chuyện bên lề 3,194 Xem / 86 Trả lời
  • Đang tải...
    Đang tải...