1. Hỏi đáp tất tần tật về Forex

Hỏi đáp tất tần tật về Forex
    16/04/2019
    25,159 lượt xem
    Các bác cho em hỏi ngu với ạ. Biểu đồ giá ở các sàn giống nhau hay mỗi sàn một biểu đồ riêng biến động khác nhau ạ.

2. Thank bác ạ :d

3. AnhToa

AnhToa

43
    27
    Bác cho em hỏi sàn nào sài khung giờ EST - New York với ạ? Hôm trước có link giới thiệu mà báo lỗi, không thể tìm được nên em muốn hỏi các bác xem có giúp được không ạ! Thanks bác

4. AnhToa

AnhToa

43
    27
    Thanks bác rất nhiều!!!

5. Cho mình hỏi là theo mọi người phân kỳ của chỉ báo nào tốt nhất?

6. Long Vo Thanh bài này.
  7. Mạc An

8. Mạc An
  9. 7,870
    24,946
    Bạn bán khống xuống thì mức giá bạn đặt SL phải cao hơn mức giá bạn chốt lời chứ ạ :D
    Bạn đang chốt lời ở thị trường xuống mà :)

Long Vo Thanh bài này.
  10. @Mạc An cho mình hỏi nến MT4 khác nến tradingview thì mình đánh theo price action thì xem cái nào sẽ tốt hơn

11. Bạn Mạc An ơi có thể giải thích rõ hơn giúp mình được không ạ, bạn có ví dụ cụ thể càng tốt ạ. Mong bạn đừng cười nhé, vì mình mới tím hiểu nên còn chưa hiểu lắm. Cám ơn bạn nhiều !

Mạc An bài này.
  12. Mạc An

13. Mạc An
  14. 7,870
    24,946
    Có nghĩa là khi bạn bán khống xuống (Bán khống chứ không phải là bán như giao dịch bình thường nhé bạn) là bạn đang mượn (tiền, hàng, cổ phiếu) với kỳ vọng sau khi giá giảm xuống thì bạn sẽ có được một khoản thặng dư và trả lại cho người bạn mượn.

Ví dụ: Giả sử bạn mượn của mình 10 Bitcoin chẳng hạn, bạn bán nó ra thì đấy gọi là bán khống với kỳ vọng là giá Bitcoin trong tương lai sẽ giảm. Nếu trong tương lai giá Bitcoin giảm thì bạn sẽ mua lại 10 Bitcoin trả mình và bạn sẽ có một khoản lời bỏ túi.

Nếu giá Bitcoin tăng, trái với kỳ vọng thì bạn sẽ lỗ (Vì để mua lại 10 Bitcoin trả mình thì bạn cần nhiều tiền hơn), và đến một giới hạn không chịu đựng được nữa, bạn sẽ phải mua lại với giá cao (Chỉ được khoảng 9 Bitcoin chẳng hạn) - Thì đấy chính là lúc bạn dừng lỗ, và giá dừng lỗ nó sẽ cao hơn lúc giá bạn bán khống!

15. chào các cao thủ
    chả là hiện tại em đang phải vật vã chống lại cơn nghiện vào lệnh. em có hệ thống giao dịch riêng. cơ mà tín hiệu H1,H4 trở lên nên thi thoảng mới có khớp tín hiệu đề ra. nên lúc không có lệnh chạy và tài khoản trống không là em lại phải vật vã chống lại cơn nghiện muốn vào lệnh vì cảm giác em đang đứng ngoài thị trường. em có hạn chế phần nào, nhưng cũng có lúc cơn điên mù lên thì luôn có những lý do trời ơi đất hỡi xui khiến em vào lệnh kiểu như : đánh dài con này được, nó đẹp thế kia, stoploss thì thôi, đằng nào cũng có lệnh nào chạy đâu, vân vân.... thế là, em lại trót nhỡ.
    cao thủ nào có chiêu cai nghiện hiệu quả thì chỉ em với.

Chỉnh sửa cuối: 10/10/2019
    Marvelking bài này.
  16. Kiếm cô bồ xinh là cai được ngay. Nhưng cẩn thận nó lại nghiện FX hơn mình thi khổ hơn đấy.

17. tui xinh nhất vịnh bắc bộ rồi. kiếm zai được k?

Marvelking bài này.
  18. nhờ chỉ giúp cách xem tỉ lệ RL trong meta trades 4

19. giờ nên bắt đầu chơi fx sàn nào ổn ae nhỉ? e newbie ạ

20. Mình newbie cho mình hỏi ký quỹ với mức ký quỹ hiểu một cách đơn giản nhất là gì với ạ

21. Mình newbie cho mình hỏi ký quỹ với mức ký quỹ hiểu một cách đơn giản nhất là gì với ạ

22. trên điện thoại có chức năng risk free trade, dời stoploss theo xu hướng không

23. Gửi cho mình với nhé. DC: gianglong.26.8.2014@gmail.com.Thanh kiu ziu

24. anh em cho hỏi, có indicator nào do số pip của cây nên dài nhất trong trend k?

Bình luận mới nhất

• Pham Van Khuong trong Lớp học Mô hình giá 22,371 Xem / 1 Trả lời
  • quocquang trong Thị trường phái sinh VN30 136 Xem / 1 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    FXTM
    Tickmill
    OlympTrade
    OctaFX
    BDSwiss Group