1. Hỏi đáp tất tần tật về Forex

Hỏi đáp tất tần tật về Forex
    16/04/2019
    54,306 lượt xem
    Có ai làm trader full time trong đây không nhỉ? Vốn bao nhiêu thì được?

2. Cho mình hỏi vấn đề đòn bẩy. Mở TK với đòn bẩy 1:50 và sử dụng full đòn bẩy với đòn bẩy 1:500 nhưng sử dụng đến1:50 có gì khác nhau không cả nhà?

3. Dạ ad cho e hỏi có bài viết nào hướng dẫn cách đặt ST , TP ko ạ . Đó h e chỉ tìm hiểu BO , h muốn qua FOREX mà ko biết bắt đầu từ đâu ạ! Cảm ơn ạ

4. A Bianas vs a Mạc An cho e hỏi e là người mới,muốn học fx thì có chỗ nào ngoài hn dậy o a,e cảm ơn

5. Xin chào
    mình đăng ký ví skrill nhưng khi nạp tiền từ visa vào ví thì bị lỗi ( như hình). Anh em giúp mình với.

Các file đính kèm:

6. chào anh, em muốn hỏi
    để phân tích đúng để vào lệnh thì nên dùng những công cụ hỗ trợ gì mà họ hay thường sữ dụng ạ, thanks

7. cho em hỏi e vào lệnh sell nzdjpy giá 69.930. sau đó giá giảm e dời sl về 69.900. nhưng tới sáng mở tài khoản thì nó lại dừng lỗ ở 70.039.
    e chưa hiểu vì sao lại dừng lỗ như v? mong anh/chị giải đáp giúp em. e cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối: 26/11/2019
  8. Davion

Davion

6
    10
    Các bro cho e hỏi. E muốn chơi ở nhiều sàn 1 lúc, thì có cách nào copy lệnh từ sàn này sang sàn kia đc ko? (để chỉ phải vào lệnh ở 1 sàn, các sàn khác auto nhảy lệnh theo). E xin cảm ơn!

Davion bài này.
  9. Hình như là có đó bác! Là copy lệnh.

Davion bài này.
  10. Davion

Davion

6
    10
    Cảm ơn bác. Bác đã từng làm chưa ạ. Bác có thể nói rõ hơn được ko?

Davion bài này.
  11. Tôi chưa bác. Tôi học MT5 nên vừa rồi tìm hiểu có thấy ở đâu đó nói vậy thôi.

Davion bài này.
  12. Cái này là do bị trượt giá nhé bạn.
    Hầu như các sàn đều dính cái này khi tin mạnh ra làm thiếu thanh khoản.
    Trượt giá (slippage) khái niệm chỉ sự khác biệt giữa mức giá dự kiến của một lệnh và mức giá mà tại đó lệnh được thực hiện. Sự trượt giá thường xảy ra trong giai đoạn thị trường biến động rất mạnh, hoặc khi có sự chênh lệch lớn về khối lượng giữa bên mua và bên bán

13. Chào Bác! Bác cho mình hỏi : bên IC market gửi email cảnh báo như sau có nghĩa là sao bác nhỉ? bác giúp em với. Cảm ơn Bác.

Bác cho hỏi bên IC Market gửi thông báo cảnh báo như hình là thế nào vậy Bác? Cảm ơn Bác!

Các file đính kèm:

• anh.
      Kích thước:
      136.8 KB
      Đọc:
      0
    • anh.
      Kích thước:
      136.8 KB
      Đọc:
      0
    • anh.
      Kích thước:
      136.8 KB
      Đọc:
      0
  14. Xin chào mọi người, mình là newbie (dân mới) nên có vài điều thắc mắt mong các tiền bối giải đáp giúp! xin cám ơn các tiền bối trước:
    chuyện là nghe thấy các tiền bối đi trước bảo nên sử dụng traidingview để phân tích, nhưng mà khi mình vào traidingview so sánh cùng một cặp tiền thì thấy sự chênh lệch của 2 bên trong cùng 1 thời gian và khung giờ.
    Mình đang dùng mt4 của FBS. so sánh với traidingview.
    Nên mình xin phép hỏi là nó có ảnh hưởng gì lớn không? và nên dùng dữ liệu của sàn nào trên traidingvew để phân tích vì thấy trên tradingview không có dử liệu của sàn FBS.
    và nếu có điều gì cần lưu ý khi dùng dử liệu của các sàn thì xin các tiền bối giúp luôn ạ.!
    xin cám ơn!

Chỉnh sửa cuối: 14/12/2019
  15. đầu tư GKFG thì yên tâm rồi, mình cũng đang đầu tư ở GKFG

16. Cái này do bạn đang xài EA đúng ko, truy vấn quá nhiều gây tốn tài nguyên cho server nên họ cảnh báo thôi
    Bạn coi tối ưu lại EA là được

17. Về cơ bản nó khác nhau không nhiều đâu bạn
    Chỉ có một số sàn ko theo giờ newyork thì 1 tuần có 6 nến D1 thì mới làm hỏng phân tích
    Còn đa phần các dữ liệu lấy bên tradingview khá chuẩn
    Bạn có thể lấy dữ liệu từ FXCM, OANDA, FOREX.COM, ICM đều ok cả nhé

18. Nếu bạn là người mới thì có thể tìm hiểu về các Indicator như Bolinger Bands, RSI, MACD, Stochastic, Fibonaci, Moving Average... và giao dịch trên các khung Week, Daily, 4H, 1H....
    Tuy nhiên, với kinh nghiệm giao dịch cũng kha khá, mình cho rằng các Indicator không mấy hiệu quả mà thay vào đó cuối cùng mình tuân theo sự đơn giản ở việc dùng Chart trắng, ko indi nào cả, gọi là phương pháp Price Action
    Sự đơn giản làm nên sự tinh tế và tất cả hãy nhìn vào giá, giá sẽ phản ánh tất cả những gì thị trường đang muốn nói với bạn

19. Có cách nào để biết sàn giao dịch có chỉnh sửa, tác động vào giá không các bro?

20. Khi bác thua bất thường thì nên so sánh với dữ liệu của các broker uy tín khác. Còn nếu thắng bất thường thì thôi cắn răng bỏ qua, cho nó sửa...

Bình luận mới nhất

• Khuong Duy trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 1,071 Xem / 14 Trả lời
  • NGUYEN THU THAO trong Chuyện bên lề 210 Xem / 2 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    Capstone
    EightCap
    FBS
    AETOS
    AxiTrader
    FXCM
    Doo Prime