Hỏi đáp Forex tất tần tật

Các bro cho e hỏi. E muốn chơi ở nhiều sàn 1 lúc, thì có cách nào copy lệnh từ sàn này sang sàn kia đc ko? (để chỉ phải vào lệnh ở 1 sàn, các sàn khác auto nhảy lệnh theo). E xin cảm ơn!

cho em hỏi e vào lệnh sell nzdjpy giá 69.930. sau đó giá giảm e dời sl về 69.900. nhưng tới sáng mở tài khoản thì nó lại dừng lỗ ở 70.039.
e chưa hiểu vì sao lại dừng lỗ như v? mong anh/chị giải đáp giúp em. e cảm ơn!
Cái này là do bị trượt giá nhé bạn.
Hầu như các sàn đều dính cái này khi tin mạnh ra làm thiếu thanh khoản.
Trượt giá (slippage) khái niệm chỉ sự khác biệt giữa mức giá dự kiến của một lệnh và mức giá mà tại đó lệnh được thực hiện. Sự trượt giá thường xảy ra trong giai đoạn thị trường biến động rất mạnh, hoặc khi có sự chênh lệch lớn về khối lượng giữa bên mua và bên bán

Chào anh em

Mỗi ngày, diễn đàn chúng ta lại đón chào 1 số thành viên mới vào tham gia. Khi là người mới, chúng ta có nhiều thứ để hỏi, để thắc mắc, để chia sẻ. Nhằm thuận tiện cho anh em thành viên cũ và mới trong việc hỏi han, TraderViet tạo mục này để anh em post vào đây các thắc mắc của mình. Các loại thắc mắc sẽ được chia thành 02 loại như sau
  • Loại thắc mắc đơn giản ==> sẽ được trả lời ngay trong này luôn
  • Loại thắc mắc phức tạp ==> sẽ có bài viết để trả lời
Không chỉ anh em editor của TraderViet trả lời mà các anh em khác cũng có thể tham gia trả lời.

Mục này được phụ trách chính bởi @Bianas@Mạc An nhé anh em

Chúc anh em có nhiều trải nghiệm vui vẻ cùng diễn đàn TraderViet
Chào anh em. Rất hân hạnh được phục vụ anh em! ;);). Cảm ơn a Huy đã tin tưởng!
Chào Bác! Bác cho mình hỏi : bên IC market gửi email cảnh báo như sau có nghĩa là sao bác nhỉ? bác giúp em với. Cảm ơn Bác.

Chào anh em. Rất hân hạnh được phục vụ anh em! ;);). Cảm ơn a Huy đã tin tưởng!
Bác cho hỏi bên IC Market gửi thông báo cảnh báo như hình là thế nào vậy Bác? Cảm ơn Bác!

Đính kèm

136.8 KB · Xem: 4
    136.8 KB · Xem: 4
    136.8 KB · Xem: 3
Xin chào mọi người, mình là newbie (dân mới) nên có vài điều thắc mắt mong các tiền bối giải đáp giúp! xin cám ơn các tiền bối trước:
chuyện là nghe thấy các tiền bối đi trước bảo nên sử dụng traidingview để phân tích, nhưng mà khi mình vào traidingview so sánh cùng một cặp tiền thì thấy sự chênh lệch của 2 bên trong cùng 1 thời gian và khung giờ.
Mình đang dùng mt4 của FBS. so sánh với traidingview.
Nên mình xin phép hỏi là nó có ảnh hưởng gì lớn không? và nên dùng dữ liệu của sàn nào trên traidingvew để phân tích vì thấy trên tradingview không có dử liệu của sàn FBS.
và nếu có điều gì cần lưu ý khi dùng dử liệu của các sàn thì xin các tiền bối giúp luôn ạ.!
xin cám ơn!

Chỉnh sửa lần cuối:
Chào Bác! Bác cho mình hỏi : bên IC market gửi email cảnh báo như sau có nghĩa là sao bác nhỉ? bác giúp em với. Cảm ơn Bác.

Bác cho hỏi bên IC Market gửi thông báo cảnh báo như hình là thế nào vậy Bác? Cảm ơn Bác!

Cái này do bạn đang xài EA đúng ko, truy vấn quá nhiều gây tốn tài nguyên cho server nên họ cảnh báo thôi
Bạn coi tối ưu lại EA là được

Xin chào mọi người, mình là newbie (dân mới) nên có vài điều thắc mắt mong các tiền bối giải đáp giúp! xin cám ơn các tiền bối trước:
chuyện là nghe thấy các tiền bối đi trước bảo nên sử dụng traidingview để phân tích, nhưng mà khi mình vào traidingview so sánh cùng một cặp tiền thì thấy sự chênh lệch của 2 bên trong cùng 1 thời gian và khung giờ.
Mình đang dùng mt4 của FBS. so sánh với traidingview.
Nên mình xin phép hỏi là nó có ảnh hưởng gì lớn không? và nên dùng dữ liệu của sàn nào trên traidingvew để phân tích vì thấy trên tradingview không có dử liệu của sàn FBS.
và nếu có điều gì cần lưu ý khi dùng dử liệu của các sàn thì xin các tiền bối giúp luôn ạ.!
xin cám ơn!

Về cơ bản nó khác nhau không nhiều đâu bạn
Chỉ có một số sàn ko theo giờ newyork thì 1 tuần có 6 nến D1 thì mới làm hỏng phân tích
Còn đa phần các dữ liệu lấy bên tradingview khá chuẩn
Bạn có thể lấy dữ liệu từ FXCM, OANDA, FOREX.COM, ICM đều ok cả nhé

chào anh, em muốn hỏi
để phân tích đúng để vào lệnh thì nên dùng những công cụ hỗ trợ gì mà họ hay thường sữ dụng ạ, thanks

Nếu bạn là người mới thì có thể tìm hiểu về các Indicator như Bolinger Bands, RSI, MACD, Stochastic, Fibonaci, Moving Average... và giao dịch trên các khung Week, Daily, 4H, 1H....
Tuy nhiên, với kinh nghiệm giao dịch cũng kha khá, mình cho rằng các Indicator không mấy hiệu quả mà thay vào đó cuối cùng mình tuân theo sự đơn giản ở việc dùng Chart trắng, ko indi nào cả, gọi là phương pháp Price Action
Sự đơn giản làm nên sự tinh tế và tất cả hãy nhìn vào giá, giá sẽ phản ánh tất cả những gì thị trường đang muốn nói với bạn

Khi bác thua bất thường thì nên so sánh với dữ liệu của các broker uy tín khác. Còn nếu thắng bất thường thì thôi cắn răng bỏ qua, cho nó sửa...

Cảm ơn Bác, haha
Chủ yếu là thỉnh thoảng có những lệnh thua bất thường khi tin mạnh bác ah. Mà em kiểm tra kỹ càng trong phần lịch sử (report) nhưng không rõ hết dữ liệu

cho em hỏi khi mình nạp tiền vào tài khoản( tài khoản đăng ký dưới link IB), thì IB đó có biết mình nạp bao nhiêu không ạ ? em tự nạp ấy ạ! Em cảm ơn nhé!

Các bác lâu năm cho em xin vài nguồn tải dữ liệu forex free dc ko ạ e kiếm muốn mốc người ra mà toàn ra 3 cái tào lao th ạ

Chào các bác ! Câu hỏi vui thôi nha các Bác :D
Các bác sẽ tất tay 1000u đang có của mình vào Binary hay FX ????
Và lý do tại sao ạ :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 187 Xem / 17 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 127 Xem / 5 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên