1. Hỏi đáp tất tần tật về Forex

Hỏi đáp tất tần tật về Forex
    16/04/2019
    53,628 lượt xem
    Cảm ơn Bác, haha
    Chủ yếu là thỉnh thoảng có những lệnh thua bất thường khi tin mạnh bác ah. Mà em kiểm tra kỹ càng trong phần lịch sử (report) nhưng không rõ hết dữ liệu

2. cho em hỏi khi mình nạp tiền vào tài khoản( tài khoản đăng ký dưới link IB), thì IB đó có biết mình nạp bao nhiêu không ạ ? em tự nạp ấy ạ! Em cảm ơn nhé!

3. Các bác lâu năm cho em xin vài nguồn tải dữ liệu forex free dc ko ạ e kiếm muốn mốc người ra mà toàn ra 3 cái tào lao th ạ

4. g1nt4ma

g1nt4ma

3,988
    8,695
    cứ google tên sách + pdf là ra hết mà. hoặc + thêm traderviet .

5. Chào các bác ! Câu hỏi vui thôi nha các Bác :D
    Các bác sẽ tất tay 1000u đang có của mình vào Binary hay FX ????
    Và lý do tại sao ạ :D

6. Cái em đang nói là dữ liệu để backtest cho forex tester ấy bác chứ ko phải kiến thức

7. Em cũng mới chơi được nửa tháng, tạm thời ổn sau này thì k biết

8. GKFX là sàn có nhiều lớp học khá bổ ích

9. Bạn ơi mình lính mới bạn cho mình xin các tài liệu nên tham khảo ạ

Mạc An bài này.
  10. Anh ơi... Cho em hỏi cách đổi tên ở traderviet.com ạ :oops:

11. Mạc An

12. Mạc An
  13. 10,481
    37,925
    Lập nick mới nhé bác :D

14. Mạc An

15. Mạc An
  16. 10,481
    37,925
    Trên diễn đàn, bạn vào phần lớp học để chọn ra 1 phương pháp nhé!

17. cho mình hỏi các trang liên quan đến thông tin / kiến thức forex và binary options thì ngoài Traderviet ra thì mình có thể xem ở đâu?

Cám ơn

18. có ai chỉ em cách nạp tiền vào sàn FBS với từ tháng 1 /2020 em ko thể nạp trực tiếp dc ?????

19. Tran Duong Duc Dat bài này.
  20. Cho mình hỏi ở đâu có đăng thông tin các event về forex/BO ở Việt Nam ạ?

21. Buduan

Buduan

3
    0
    Xin chào mọi người ! cho mình hỏi về stoploss: sau khi mình vào lệnh BUY GU đến lúc nó đi khoảng 7 pip thì mình có chỉnh SL lên trên Entry (ENTRY mình là :1,29954 thì mình kéo SL lên 1,29966) sau đó có bị cắn SL sau 1 lúc và thấy bị trừ 38$. bác nào giúp mình giải đáp với ạ ! mình new :(( Screenshot (1).

22. Cái này là trường hợp bị trượt giá khi tin mạnh ra, và tại điểm bạn dời sl về đó 1,29966 không có thanh khoản (không có lệnh đặt mua hoặc bán), nó sẽ khớp giá gần nhất tại đó có lệnh khớp với lệnh của bạn.

Nó cũng tương tự như GAP xảy ra vào đầu tuần, khi hai ngày cuối tuần có tin mạnh ra, và giá ngoài thị trường OTC nó khác với giá cuối cùng đóng cửa vào ngày thứ 6, lúc mở cửa ngày thứ 2 sẽ có quả GAP lên hoặc xuống tới cái giá tương đương hiện tại.

Hầu như các sàn đều bị trượt giá không ít thì nhiều, với trường hợp của bạn 1 lot mà mất 38$ nghĩa là trượt có 3,8 pips thôi + 1 pip dời nữa thì cũng trượt tầm 5 pips, chấp nhận được
    Do đó, bạn phải lưu ý khi tin ra thì cẩn trọng, ngoài ra cũng có thể do spread lúc tin ra cao thì đặt sl phải cần quan tâm cả spread của sàn nữa

Buduan bài này.
  23. Buduan

Buduan

3
    0
    ồ hóa ra vậy mình tưởng nó cắn SL là nó trừ tiền mình ! mình hiểu rồi, tks bạn nha !

24. Adagio

Adagio

1
    0
    Đây là app của sàn nào các bác nhỉ
    Mình muốn mở TK

Các file đính kèm:

Bình luận mới nhất

• HarryM trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 23,427 Xem / 366 Trả lời
  • DaiPhuc trong Chuyện bên lề 1,505 Xem / 23 Trả lời
  • Anchorite trong Chuyện bên lề 303 Xem / 1 Trả lời
  • ibienhoa trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 23,758 Xem / 39 Trả lời
  • Bảo hà trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 305,948 Xem / 2,716 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    AxiTrader
    Capstone
    EightCap
    FBS
    AETOS
    Tickmill
    OlympTrade
    FT Markets