1. Hỏi đáp tất tần tật về Forex

Hỏi đáp tất tần tật về Forex
    16/04/2019
    24,398 lượt xem
    Cho em hỏi có nên chia vốn ra Swing Trading và Scalping/Day Trading không? Em hiện đang Scalping/Day Trading nhưng thấy nguồn vốn sinh lời khá dư giả nên tính qua sân chơi Swing Trading luôn. Em cũng muốn xin tài liệu về Swing Trading luôn ạ (Video thì càng tốt ạ). Em cảm ơn!

NguyễnTrangBlao bài này.
  2. Cái này đúng với trường hợp ban nạp bằng thẻ tín dụng nhé. Một số Brokers cho ban rút lãi về thẻ một số khác không cho nên bạn phải rut gốc về thẻ trước. Việc này do luật chống rửa tiền quy định ( do cac Broker giải thích chứ mình cũng không rõ sự thật là thế nào)

AnhToa bài này.
  3. AnhToa

AnhToa

43
    27
    Thanks bác! Em cũng biết quy định đấy. Vấn đề e hỏi ở đây là rút gốc thì số tiền gốc là tiền lần đầu tiên e nạp (52,3 usd) hay là tiền tính từ lúc đầu tiên em đặt lệnh rút sau rất nhiều lần nạp vào (3873,4)?

4. Chào các bác pro,
    Các bác cho mình hỏi. Chỉ số RSI trên mt4 của máy tính có thông số là 14, nhưng khi mở điện thoại thì thông số là 3. Vậy mình nên sài thông số nào các bác nhỉ? Cảm ơn các pro nhiều.

5. AnhToa

AnhToa

43
    27
    Gà lại vào xin các cao nhân chỉ giáo!!
    Các bác có thấy giá trên trang Tradingview và giá trên MT4 (cụ thể ở đây là MT4 sàn XM) có độ trễ không ạ?
    Em thường phân tích trên Tradingview rồi vào lệnh trên mt4 mà nhiều khi trượt vài pip :(.

6. sàn GKFX chơi cũng ok bạn ơi. mình cũng đang trade bên đó

7. xài thông số RSI (3) và cảm nhận nhé.

8. Người mới thì không nên trade tại GKFX Prime, và không nên theo trade theo tư vấn hỗ trợ khá nguy hiểm

9. Tradasg

Tradasg

85
    33
    Broker nó chỉ việc hướng dẫn các thủ tục hành chính và các quy trình nạp rút và các sự cố lỗi nếu gặp phải thôi. Bạn nghe Broker hướng dẫn thì đừng chơi forex

NgXHoanewtradervn bài này.
  10. Tradasg

Tradasg

85
    33
    Broker nó chỉ việc hướng dẫn các thủ tục hành chính và các quy trình nạp rút và các sự cố lỗi nếu gặp phải thôi. Bạn nghe Broker hướng dẫn thì đừng chơi forex
    Broker này mình pó tay

11. Bạn rút hết tất cả số tiền đã nạp bằng thẻ mới được rút bằng pp khác

AnhToa bài này.
  12. CAMMY

CAMMY

276
    144
    Cho xin hỏi các cao nhân: Mình muốn copy template từ sàn này qua sàn khác phải làm sao? Xin cảm ơn nhiều.

13. NgXHoa

NgXHoa

33
    20
    bạn thử vào C:\Program Files\MetaTrader\templates rồi copy sang thư mục giống vậy trên sàn khác.

NguyễnTrangBlaoCAMMY bài này.
  14. CAMMY

CAMMY

276
    144
    Để mình thử, Cảm ơn bạn nhiều,

15. Từ phương pháp giao dịch mình sẽ hình thành ra cách đánh swing theo bản chất của phương pháp giao dịch đó bạn ạ. Với Swing bạn có thể tìm hiểu về các phương pháp giao dịch dựa trên Price Action trên diễn đàn.Mình cũng đang tìm hiểu về Price Action :D

Phunguyen619 bài này.
  16. Cái này bạn làm theo bạn XHoa là chuẩn rồi nhé, về template nó tương thích với platform mt4 là được

17. CAMMY

CAMMY

276
    144
    Bạn NgXHoa ui, Sorry vì không nói rõ ý mình hỏi: Số là trước đây mình có copy 1 template trên mạng or trong mấy group share cho mình vào MT4 xong thì xóa chứ không lưu. Giờ mình đổi qua sàn khác nên muốn copy để past vào MT4 của sàn mới. Mình có làm theo hướng dẫn của bạn nhưng chĩ thấy templates mặc định của sàn chứ không thấy các cái mình copy vào. Bạn chỉ giáo với nhe, Thank you.

Chỉnh sửa cuối: 24/04/2019
  18. team cho mình hỏi về sự khác biệt giữa trade h1 và h4 là ntn vậy ạ?

19. Mạc An

20. Mạc An
  21. 7,650
    24,236
    Nếu bạn xóa rồi thì bạn vào mấy thư mục recycle bin (thùng rác) để kiếm lại. Còn nếu nó vẫn còn hoạt động trên MT4 cũ thì bạn vào MT4>File>Open data folder, nó mở cửa sổ mới bạn vào MQL4>Indicator tìm lại nhé, nó có trong đấy hết.

CAMMYNgXHoa bài này.
  22. CAMMY

CAMMY

276
    144
    Cảm ơn bạn nhe.

Bình luận mới nhất

• Thuthuhcm trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 1,597 Xem / 22 Trả lời
  • anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 9,767 Xem / 561 Trả lời
  • DuongHuy trong Chuyện bên lề 533 Xem / 6 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    BDSwiss Group
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap
    SMInvest
    FBS
    AETOS