1. Hỏi đáp tất tần tật về Forex

Hỏi đáp tất tần tật về Forex
    16/04/2019
    24,672 lượt xem
    Mạc An

2. Mạc An
  3. 7,707
    24,422
    h1 là 1 giờ nó kết nến 1 lần, h4 là 4h nó kết nến 1 lần. Nói chung chiến lược giao dịch trên mỗi khung thời gian nó sẽ khác nhau với từng hệ thống giao dịch cụ thể bác ạ. Câu hỏi này nó hơi chung chung.

thangnoname12 bài này.
  4. các bác cho em hỏi, tại sao đồ thị của thằng exness thì cuối tuần vẫn có nến ?

thangnoname12 bài này.
  5. AnhToa

AnhToa

43
    27
    Có bác nào đang trade bên sàn XM cho e hỏi vấn đề là: em đặt SL (ví dụ cặp AUDNZD) thì yêu cầu tối thiếu phải cách giá hiện tại 210 points, trong khi e cố thử ở các số khác thấp hơn như 150, 160 pts nhưng MT4 không chấp nhận. Chênh tận 21pip vậy mà chơi scalping thì không ổn tẹo nào. Có bác nào biết cách giải quyết k ạ? E tập chơi H1 với H4 chứ chưa tập với mấy nến 30min,...

6. Mạc An

7. Mạc An
  8. 7,707
    24,422
    Về các vấn đề của các broker thì các bạn cứ hỏi trực tiếp support đã nhé. Còn anh em nào trade sàn Exness với XM vào giúp 2 bạn này giùm mình với nhé. Mình chưa trade 2 sàn này bao giờ.

duong2018AnhToa bài này.
  9. NgXHoa

NgXHoa

33
    20
    anh em trade kinh nghiệm lâu năm cho mình hỏi chút. trong ngày mình có nên trade nhiều cặp tiền ko vậy hay chỉ nên 1 hoặc 2 cặp thôi?
    vì mình thấy các cặp tiền có quan hệ với nhau.

JasonTruongMạc An bài này.
  10. Mạc An

11. Mạc An
  12. 7,707
    24,422
    Cái này tùy chiến lược và chiến thuật của bạn nhé. Mình thì hầu như cặp tiền nào mình cũng trade (Trừ mấy cặp GBP không ưa lắm vì biên độ cao). Tất nhiên là các cặp tiền có quan hệ với nhau nên bạn có thể dùng một số cặp chéo để so sánh chọn ra cặp chính để trade, một số anh em ở đây mình thấy chỉ trade eur hay chỉ trade gold - cái này thì đợi hơi lâu. Anh em nào có cách trade nào thì vào chia sẻ thêm với bạn này nhé.

13. NgXHoa

NgXHoa

33
    20
    Thanks bác @Mạc An đã chia sẻ nhé.

14. Xin chia buồn,nó là cái túi không đáy đấy.

15. Tạo tài khoản ecn là hết..

AnhToa bài này.
  16. AnhToa

AnhToa

43
    27
    Bác cũng chơi sàn này cho e xin ít ý kiến với! Vấn đề giãn trượt spread có thường xuyên k ạ? Nạp, rút tiền có gặp vấn đề gì k bác??

17. Mình chơi bên exness bạn ..nhưng tk ecn thì sàn nào cũng có..còn thông tin về tk ecn trên mạng có nhiều...có vụ yêu cầu chênh giá khi đặt sl thì ít nói đến và phù hợp với điều bác hỏi...

AnhToa bài này.
  18. xin indicatorrr đếm thời gian cây nến ạ

19. Mạc An

20. Mạc An
  21. 7,707
    24,422
    bạn lên gg gõ: Candle countdown indicator cho MT4 hay MT5 gì đó nó sẽ có luôn và down về là được nhé bạn :D

22. NgXHoa

NgXHoa

33
    20
    anh em ai có indicator cách đặt SL/TP nhanh cho mình xin với.

Mạc An bài này.
  23. thank kiu bạn nhé

Mạc An bài này.
  24. Chào các pro,
    Sàn usgfx có cho nạp tiền bằng vnđ không ạ?
    Pro nào biết chỉ bảo giúp với ạ. Xin cảm ơn!
    Và họ chấp nhận kết nối với thẻ ATM nội địa hay thẻ master ạ?
    Mình là gà mới, cái vấn đề nạp và rút tiền chưa biết gì hết.

Mạc An bài này.
  25. AnhToa

AnhToa

43
    27
    Bác cho e hỏi em tìm trong file cài đặt của MT4 mà không thầy folder "indicator" ở đâu?

Mạc An bài này.
  26. Mạc An

27. Mạc An
  28. 7,707
    24,422
    Bạn vào folder MQL4 rồi sẽ thấy folder Indicator nhé.

AnhToa bài này.
  29. Mạc An

30. Mạc An
  31. 7,707
    24,422
    Anh em nào có cái này giúp bạn này nhé, mình không xài ạ!

NgXHoa bài này.
  32. Cho hỏi, mình có tài khoản ECN nhưng có lúc đặt stoploss 5 pip, nhưng có lúc bị cắt tới 50 pip. Hỏi sàn thì nó trả lời do trược giá lúc có tin ra. Không biết có đúng không? Tôi bị 2 lần rồi, tài khoản từ có lợi nhuận thành thua lỗ. Mong cao nhân chỉ giáo

Mạc An bài này.

Bình luận mới nhất

• Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    SMInvest
    FBS
    AETOS
    Forex4you
    FXTM
    Tickmill