[Hỏi] Forex có dễ ăn ko?

[Hỏi] Forex có dễ ăn ko?

[Hỏi] Forex có dễ ăn ko?

bana

1
1
Em là mem mới nên đang tìm hiểu lợi nhuận, rủi ro ngành này, có anh chị nào đi trc chỉ giáo em với ạ.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Thống kê 95% số người hi sinh khi trading là biết nó có dễ ăn hay không rồi

Hoặc quy luật 90-90-90 : 90% số trader của sàn sẽ thua lỗ hết 90% vốn của họ trong vòng 90 ngày

Chắc cũng không khó ăn lắm

..................................................................

Em là mem mới nên đang tìm hiểu lợi nhuận, rủi ro ngành này, có anh chị nào đi trc chỉ giáo em với ạ.

Đừng đọc comment của bác Huy. Cứ làm như tui nè.
Mở 1 tk demo, bất kỳ sàn nào.
Đánh ngược lại kèo bác Huy đưa ra mỗi ngày.
Theo dõi xem kết quả có ngược lại comment của bác ấy không, rồi sau đó sẽ biết phải làm gì tiếp theo.
Chúc bạn đủ kiên trì để theo đuổi con đường trading đầy cảm xúc,...

Đừng đọc comment của bác Huy. Cứ làm như tui nè.
Mở 1 tk demo, bất kỳ sàn nào.
Đánh ngược lại kèo bác Huy đưa ra mỗi ngày.
Theo dõi xem kết quả có ngược lại comment của bác ấy không, rồi sau đó sẽ biết phải làm gì tiếp theo.
Chúc bạn đủ kiên trì để theo đuổi con đường trading đầy cảm xúc,...
Phương pháp này đụng hàng với tôi rồi
Vì tôi vẫn hay đánh ngược với pt của tôi. Đó là lý do tôi tồn tại đến giờ này

Haiz, bây giờ bác mới khoe.
Có thể tui cũng trùng máu với bác?
Có phải là bác có 2 TK demo trade ngược nhau?

1. Nếu bác đang (hoặc đã) là cấp quản lý từ tầm trung (*) trở lên thì Forex không quá phức tạp hơn công việc bác đang làm hàng ngày. Thậm chí Forex còn có nhiều lợi thế :

+ Forex : Quyền quyết định cao nhất nằm trong tay bác (trong khi công việc hàng ngày còn phải bàn bạc với đồng nghiệp ngang cấp, đồng nghiệp cấp dưới, hoặc chờ chỉ thị của cấp trên).

+ Forex : Có thể thử nghiệm mọi ý tưởng mà hầu như không tốn kém chi phí (chỉ tốn một chút thời gian demo). Trong khi công việc hàng ngày, triển khai bất kỳ ý tưởng nào đều phải tốn chi phí, thậm chí tốn rất nhiều chi phí.

+ Forex : Có khả năng khoanh vùng thiệt hại chính xác đến từng đồng. Trong khi công việc hàng ngày, nếu bị thiệt hại thì chỉ có thể khoanh vùng đến đơn vị chục triệu (vì có rất nhiều chi phí phát sinh không thể tính chính xác được).

2. Nếu bác chưa là quản lý tầm trung thì hãy gác qua Forex một bên, phấn đấu thành quản lý tầm trung, rồi quay lại Forex chưa muộn.

(*) Quản lý tầm trung của những doanh nghiệp với hàng ngàn lao động nhé.

1-Bạn đã chuyển toàn bộ tài sản mình đang có cho người thân chưa? vì khi đã vào nghiệp Fx này rồi thì có gì là đưa đi hết...
2-bạn sẽ cháy và cháy tới khi bạn ko còn gì để cháy lúc đó bạn sẽ thấy được ánh sáng cuối đường hầm mà đôi khi là của tàu điện
Goodluck/\

Có vẻ toàn bi quan quá. không có một ai có niềm tin vào nó cả. Do đo Chủ thớt nên cân nhắc khi dấn thân vào FX

get some education first. Lên những trang dạy forex như forexfactory, babypips mà đọc + học (hoặc cứ lướt các bài học ở TraderViet cũng ok). Mở tk demo đánh từ 6 tháng đến 1 năm.Sau đó nạp tiền mở tk real khoảng $200 đáng chừng 6 tháng để cọ xát. Keep risk-per-trade (khả năng lỗ của từng lệnh) từ 2-5% số dư tài khoản thôi. Chúc bạn thành công.

Có vẻ toàn bi quan quá. không có một ai có niềm tin vào nó cả. Do đo Chủ thớt nên cân nhắc khi dấn thân vào FX
Anh em cảnh báo cũng không thừa vì nhiều cảnh ngộ với forex quá rồi

Bạn chủ thớt nên đi từng bước, đọc kiến thức, trade demo, lên đây hỏi những cái chưa hiểu, demo ok chuyển sang mở cái acc 100 - 200 luyện ngón. 3 - 4 tháng có lợi nhuận và thấy tâm lý ổn thì nâng volume. Nhớ ghi nhật ký trading lại để thỉnh thoảng soi lại mấy điểm dốt của mình.

Nhớ ăn chay, tập gym, đi chùa thường xuyên thì tổ forex sẽ thương hơn

Cứ tham gia đi nhưng dùng số tiền bạn có thể mất được mà trade. Nếu trade cháy hết số tiền đó chứng tỏ bạn quản trị đồng tiền kém bỏ fx đi là vừa. Còn bạn sống sót hơn 2 năm với số vốn đó thì tự bạn có cách kiếm ra tiền thôi. Còn mấy ông nội kêu cháy cháy thì về học lại quản lý rủi ro đi :D

1. Nếu bác đang (hoặc đã) là cấp quản lý từ tầm trung (*) trở lên thì Forex không quá phức tạp hơn công việc bác đang làm hàng ngày. Thậm chí Forex còn có nhiều lợi thế :

+ Forex : Quyền quyết định cao nhất nằm trong tay bác (trong khi công việc hàng ngày còn phải bàn bạc với đồng nghiệp ngang cấp, đồng nghiệp cấp dưới, hoặc chờ chỉ thị của cấp trên).

+ Forex : Có thể thử nghiệm mọi ý tưởng mà hầu như không tốn kém chi phí (chỉ tốn một chút thời gian demo). Trong khi công việc hàng ngày, triển khai bất kỳ ý tưởng nào đều phải tốn chi phí, thậm chí tốn rất nhiều chi phí.

+ Forex : Có khả năng khoanh vùng thiệt hại chính xác đến từng đồng. Trong khi công việc hàng ngày, nếu bị thiệt hại thì chỉ có thể khoanh vùng đến đơn vị chục triệu (vì có rất nhiều chi phí phát sinh không thể tính chính xác được).

2. Nếu bác chưa là quản lý tầm trung thì hãy gác qua Forex một bên, phấn đấu thành quản lý tầm trung, rồi quay lại Forex chưa muộn.

(*) Quản lý tầm trung của những doanh nghiệp với hàng ngàn lao động nhé.

nếu lên quản lý cấp trung rồi, thì cần méo gì fx cho mệt, thiếu gì cách kiếm money chứ

nếu lên quản lý cấp trung rồi, thì cần méo gì fx cho mệt, thiếu gì cách kiếm money chứ

Cuộc đời nhiều khi không nói trước được điều gì bác ạ.

1. Không lên được cấp cao hơn, trong khi công việc hàng ngày cứ lặp đi lặp lại, rảnh quá nên tìm hiểu Forex.

2. Khủng hoảng tuổi trung niên, muốn tìm một thứ gì đó mạo hiểm một chút (Forex).

3. Vì cũng có một chút vai vế trong xã hội, nên suốt ngày bị các em bán bảo hiểm, bất động sản, Forex ... gọi điện hỏi thăm rồi tò mò thử tìm hiểu (Forex) xem sao.

4. ...

vân vân và vân vân

Forex có những lợi thế mà những ngành nghề khác không có được. Còn dễ ăn hay không ? Cái này phụ thuộc vào khả năng của mỗi người :).

Cuộc đời nhiều khi không nói trước được điều gì bác ạ.

1. Không lên được cấp cao hơn, trong khi công việc hàng ngày cứ lặp đi lặp lại, rảnh quá nên tìm hiểu Forex.

2. Khủng hoảng tuổi trung niên, muốn tìm một thứ gì đó mạo hiểm một chút (Forex).

3. Vì cũng có một chút vai vế trong xã hội, nên suốt ngày bị các em bán bảo hiểm, bất động sản, Forex ... gọi điện hỏi thăm rồi tò mò thử tìm hiểu (Forex) xem sao.

4. ...

vân vân và vân vân

nghe bác nói có vẻ có lý, hềnh như em đã chọn đúng đường, lúc nào cũng nắm hơn hai ngàn sinh mạng trên tay, tâm lúc nào cũng lo lằng, không yên....haizzz
em đi chăn vịt tiếp đây

Bạn Cứ Cháy vài chục TK ,vài cái xe máy,vài cái oto ,vài lô đất... Là bạn thành đại bàng Forex ngay :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 771 Xem / 61 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 17 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 72 Xem / 2 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 90 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 97 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,965 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên