[hỏi] Làm sao để thoải mái hơn khi trade?

mrleloi

Member
12
55
Hi cả nhà, mình muốn hỏi câu này lâu rồi. Không biết ae trader nhà ta như nào nhưng mục đích theo nghề này của mình là để tự do về mặt thời gian và tâm trí chứ không phải tiền bạc, nhưng mình đang cảm thấy chệch hướng.
Hệ thống mình đang sử dụng theo signal H4 nhưng plan zone thì phải canh entry H1, nhiều lệnh mất cả ngày mới có entry lúc 2-3h sáng, nó làm mình không thoải mái.
Mình có dùng alert mail để nhận notify signal từ timeframe nhỏ rồi vào check setup, còn takeprofit thì mình có tool rồi. Hệ thống của mình đòi hỏi risk phải thấp nên mình ít dùng stop/limit.
Mong ae có kinh nghiệm chia sẻ những thủ thuật-cách thức (những lời khuyên như phải kiên nhẫn, làm việc khác.. thì mình cảm ơn nhưng không cần) để có thể dễ thở hơn. Tks!

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 220 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,015 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,265 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 331 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,321 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 341 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên