Hỏi về các loại phí trong tài khoản Icmarkets và tình huống giao dịch

Thảo luận trong 'Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát' bắt đầu bởi Trader_TS, 23/04/2019.

1. Em là ma mới, mọi người cho em hỏi một chút là theo link http://thuthuat.taimienphi.vn/tat-tan-tat-thong-tin-ve-san-giao-dich-ic-markets-40766n.aspx thì có nhiều loại tài khoản nhưng khi đăng ký thì chỉ thấy 2 loại là True ECN và standard ? Mà khi đăng ký True ECN trong bài có nêu là phí hoa hồng là 3,5$/1 lot tuy nhiên khi thực tế giao dịch thì phí này là 3,5$/0.5 lot (7$/1lot) ? Các bác giúp em giải thích với, và tư vấn giúp em nên dùng tài khoản loại nào với người mới (Standard hay True ECN ?, có tài khoản cTrader ko ?)
    Em có một tình huống giao dịch là đặt lệnh mua đã có lãi tuy nhiên thị trường đang vẫn có xu hướng đi lên ( biểu đồ Stoch cả 4h và 1d đều xu hướng đang lên khá nhiều) thì có chuyên gia tư vấn là nên chốt lời và tận dụng thêm xu hướng, theo em hiểu là chốt lời rồi lại đánh lệnh mua tiếp --> mọi người giúp em xem việc tư vấn thế có ổn không ? vì theo em hiểu như vậy tự mất 2 lần phí giao dịch và vẫn có rủi ro khi thị trường đổi chiều.
    Cám ơn các bác nhiều !

Câu Chuyện Về Đòn Bẩy Trong Trading - Con Dao Hay Vũ Khí Của Trader?
    Runaway Trend Trong Price Action - Dạng Xu Hướng Cực Mạnh Và Cách Kiếm Lợi Nhuận
    ĐỪNG Làm Các Điều Này Khi Trade Price Action!!!
    TraderViet Talk 11 Tại Đà Nẵng - Tài Trợ Bởi FxPro - Đông Vui Dù Mưa Bão
    Một ngày giao dịch Price Action của Nhật Hoài diễn ra như thế nào?
    Giao Dịch Các Cặp Chéo Bằng Price Action, Tại Sao Không?
    Vận Dụng Price Action Để Nhận Diện Xu Hướng Chuẩn Xác
    Tại sao Trader Nên Tập Trung Vào Quá Trình Giao Dịch Hơn Là Kết Quả?
    Đang tải...
  2. Mình đã hỏi được hỗ trợ sàn về các loại phí trong tài khoản Icmarket :D (phí hoa hống là 7$/1lot). Nhờ mọi người hỗ trợ về tình huống giao dịch thôi, cám ơn !

3. Bạn nên đọc hết tài liệu trong phần Lớp học trên traderviet.

Bình luận mới nhất

• Marvelking trong Chuyện bên lề 892 Xem / 17 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    BDSwiss Group
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap
    SMInvest
    FBS