Hỏi về tài khoản Standard và True ECN

ichimaster

Active Member
105
93
Chào các anh em,
Anh em cho hỏi anh em đang đánh trên TK True ECN hay standard ?
Mọi người cứ cho rằng nên mở Standard, em cũng đang có tài khoản Standard trên sàn ICmarkets, nhưng hôm qua em cài 2 cái tk demo cho cả 2 loại và cùng mua 1 cặp tiền cùng số lot như nhau thì thấy thằng ECN bao giờ cũng có lãi nhiều hơn hoặc lỗ ít hơn
Thế là thế nào hả anh em ?

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Chào các anh em,
Anh em cho hỏi anh em đang đánh trên TK True ECN hay standard ?
Mọi người cứ cho rằng nên mở Standard, em cũng đang có tài khoản Standard trên sàn ICmarkets, nhưng hôm qua em cài 2 cái tk demo cho cả 2 loại và cùng mua 1 cặp tiền cùng số lot như nhau thì thấy thằng ECN bao giờ cũng có lãi nhiều hơn hoặc lỗ ít hơn
Thế là thế nào hả anh em ?

Chào bạn,

Ở IC Markets, Tài khoản True ECN có spreads gần như bằng 0, và có một khoản commission cố định là 7 USD / lot. Còn tài khoản Standard ECN thì sẽ có spreads từ 1 pips trở lên và không có hoa hồng. Vì vậy, nếu so sánh về spreads, tài khoản True ECN sẽ có spreads tốt hơn, và trong điều kiện có tin ra, độ giãn spreads có thể ít hơn so với tài khoản Standard ECN.

đánh lớn thì nên chơi tài khoản true-ecn, mất commision nhưng ko ít bị làm giá vì giãn spreads

Chơi tk stan hơn nếu đánh lớn , sp thì ko cam lắm chứ chơi enc thì phí com đánh lớn phí cũng cao

đánh lớn thì nên chơi tài khoản true-ecn, mất commision nhưng ko ít bị làm giá vì giãn spreads
đúng rồi. Nếu khối lượng một lệnh bạn vào tính bằng lot thì dùng tk ECN. Còn một lệnh của bạn có khối lượng tính bằng đơn vị phần trăm của lot (vị dụ mình thường đánh 0.04 lots) thì dùng tk standard. (Mình cũng đang trade bằng standard account trên sàn Icmarkets).

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 524 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,411 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 603 Xem / 46 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên