HOLD! Khó hay Dễ? Tâm sự của người suýt thành đại gia Crypto Việt

Chào các bạn,
.............
Sai lầm thứ nhất: Không tìm hiểu kĩ.
............
Sai lầm thứ 2: Mua theo lời khuyên của người khác.
.................
Sai lầm thứ 3: Để nỗi Sợ và lòng Tham lấn át lý trí. Làm quá nhiều.......

Sai lầm thứ 4: giấu bài không kỹ, thế quái nào vợ nó đọc được bài này, giờ nó HOLD my son về ngoại luôn ùi.

Như nhau cả thôi, mình lúc tk thấp nhất chỉ còn 20%, vì từ tháng 7 giá altcoin đồng loạt đi xuống do trước đó đồng loạt lên đỉnh nên khó chiến lắm cộng với mới vào làm gì có kinh nghiệm gì, cứ ngồi canh giá thôi ^^ cứ chiến thị trường khó nhằn thì đến đợt vừa rồi giá lên mình kiếm lại số btc đầu tư và x5 số tiền đầu tư rồi.
.
Ah nhưng mình ko chán bằng bác ^^

Chỉnh sửa lần cuối:
Mấy bác cho e lời khuyên .. bữa thấy XVG tăng e mua bằng ETH vs giá 0.0001950 giờ nó rớt xuống 0.00010200 e có nên bán hay ko, hay là tiếp tục Hold và cầu nguyện nó tăng lại ..:((((
Mình cũng mua ở giá 17.474 nè, hold thôi chứ giờ cắt lỗ lắm. Cộng đồng nó mạnh, vốn hoá với volum cũng ko phải thấp nên mình nghĩ nó không ra đi zễ xàng vậy đâu

Mấy hôm tính hold TRX nên mua ở giá 0,17, giờ nó tụt cmn 60% luôn rồi phải làm sao đây các bác.
Còn ripple cũng chưa có dấu hiệu hồi phục kể từ khi đạt đỉnh 3,8 $ :( tét năm nay ăn ko ngon rồi :(

ai cũng thế thôi bác ợ, chơi mấy cái này là thế, bữa bán chật vật lời có 6 triệu mấy , mới bán xong 2 ngày sau nó vọt lên cả chục lần, mất trên 100 triệu , ăn ngủ ko ngon vì tức, bán sớm 2 ngày mà mất trên 100tr lời
:(

tôi rất ít khi nhìn lại các lệnh đã đóng, tôi thường có lý do để đóng lệnh nên khi điều kiện đóng lệnh đã đạt được thì đóng thôi.

Chỉ khi nào bạn xem nó là tài sản của bạn chứ không phải 1 món hàng đầu cơ thì bạn mới hold được.Nhưng phải là những dạng tài sản tốt. (ví dụ bạn đọc và hiểu whitepaper + team +lộ trình)
p/s mình đang giữ 1 con coin giá lúc mua ICO mình mua 1k$ giờ đang là hơn 5k$ lời gấp 5 lần nhưng vẫn giữ

ai cũng thế thôi bác ợ, chơi mấy cái này là thế, bữa bán chật vật lời có 6 triệu mấy , mới bán xong 2 ngày sau nó vọt lên cả chục lần, mất trên 100 triệu , ăn ngủ ko ngon vì tức, bán sớm 2 ngày mà mất trên 100tr lời
:(
Cái đó ko gọi là mất dc bác ạ, ai mà cũng bán đúng đỉnh thì đều xây nhà mua xe hết rồi

mua xong, xác định hold 6 hay 12 tháng. đến thời gian đó mở ra xem thôi. Đầu tư với số tiền chấp nhận sẽ bị mất :)

Coin xem ra nên Hold thì tốt hơn - nếu gặp phải coin lending thì khoảng vài tháng đến 1 năm thì sập, còn coin có giá trị thì nên hold, còn muốn trade thì nên trade forex, trade coin giá lên xuống quá nhanh không an toàn tí nào

Mình nghĩ muốn hold được phải có nguồn tài chính vững chắc, hoặc ít nhất là có một công việc kiếm ra tiền ổn định. Chứ còn lo cơm áo gạo tiền thì mãi mãi ko thể trở thành holder được. Nên người giàu thì cứ càng giàu hơn

Hold là phải rèn luyện tâm lí thật vững vàng. Mới có như vậy đã bán rồi. Em đây ôm 10k coin NXT giá 2.05usdt, giờ nó về 0.3usdt. Lãi như vậy mà em còn không bán nè :p:p:p

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 822 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,134 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 297 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,911 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,458 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên