Hôm nay nghỉ lễ diện rộng. Anh em Trader Việt Nam tạm rửa tay gác kiếm 1 ngày nhé

Hôm nay nghỉ lễ diện rộng. Anh em Trader Việt Nam tạm rửa tay gác kiếm 1 ngày nhé

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,524
153,867
Hôm nay, các quốc gia phương Tây sẽ nghỉ lễ Ngày thứ sáu tốt lành - Good Friday. Có thể thấy trên lịch công bố thông tin Forex là các quốc gia chính đều nghỉ hết, từ Úc, New Zealand cho đến Anh, EU hay Mỹ. Vì vậy, sáng nay sẽ có nhiều forex broker không cho chạy giá. Đừng ngạc nhiên nếu chúng ta không thể giao dịch gì trong ngày hôm nay. Một số forex broker khác thì vẫn chạy giá bình thường.

Trong những ngày này, tốt nhất là không nên giao dịch, vì (1) độ thanh khoản thấp (ít người giao dịch) nên spread một số sàn có thể lớn hơn bình thường, trader giao dịch sẽ tốn nhiều phí hơn, (2) môi trường thanh khoản thấp dễ dẫn đến trường hợp bị "cá mập" đi săn, tức là quét stop loss hay đẩy giá đi bất ngờ. Nếu thanh khoản cao thì cá mập không dám chứ thanh khoản thấp dễ bị xảy ra lắm. Vì 2 lý do đó, tốt nhất anh em Trader Việt Nam nên rời bàn làm việc và ghé ra quán cafe, quán nhậu, quán massage...các loại để tiêu tiền, giúp kích thích nền kinh tế Việt Nam.

TraderViet sẽ tiếp tục cập nhật tin tức trong ngày cho anh em.

Chúc anh em nghỉ lễ vui vẻ !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Vậy em phóng con wave thần thánh qua nhà Ngọc Trinh chơi tí r về. Tuần vừa r bận quá, em nó cứ bảo qua chơi mà ko qua dc. Chắc đang giận dỗi r. Khốn lỗi tuần vừa r em lại ko đủ chỉ tiêu, chắc cũng chỉ mua đuọc ít đồ sinh họat cá nhân cho em ấy thôi. Chúc các bác holiday vui vẻ nhé.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,047 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 341 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,379 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 252 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 146 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên