Hôm nay trade coin gì? - Ngày 01/04: Ức chế quá

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Ức chế quá anh em ạ, các bài phân tích dạo này Hoài toàn phải nghĩ thêm chuyện chém gió với anh em, chứ nội dung phân tích chẳng có bao nhiêu vì biểu đồ không thay đổi gì cả. Nếu anh em là swing trader hoặc position trader chỉ ưa thích ăn lệnh từ các con sóng lớn hoặc con xu hướng lớn, thì có thể đứng ngoài hoàn toàn, vì vào bây giờ chỉ ăn được các đoạn giá tăng giảm nhỏ không đáng kể mà thôi.

Bitcoin BTCUSD bitstamp H4

Kèo sell BTC hôm qua chưa vào được

Setup để canh sell hôm qua là fakey nho nhỏ, hình thành tại vùng giằng co được tạo ra trước đó. Các vùng giằng co bản chất tự nhiên lại là các kháng cự hỗ trợ rất tốt, vì lực cung cầu hình thành lớn tại các vùng này.

Đi ngang cũng đã lâu, hiện giờ nếu anh em có vào lệnh thì chịu khó giữ lâu một chút, biết đâu lại ăn được con sóng giảm lớn phía sau khi BTC quay trở lại xu hướng giảm chính. Với fakey này thì chiều dài hơi khiêm tốn tí nên anh em đặt lệnh thoải mái cách đỉnh đáy setup ra nhé, đừng đặt sát quá để mà bị quét dừng lỗ uổng phí lắm.

Sell theo fakey, nếu giá không chịu phá xuống thì ta bán khống khi giá chạm kháng cự trên và hình thành setup mới

Ethereum ETHUSD bitstamp H4

Kèo sell ETH hôm qua chưa vào được

Giá đi ngang thậm chí còn biến động thấp hơn BTC, chiếc hộp tích luỹ trước đó đã bị phá xuống nhưng không có động lực giảm nào đáng kể được tạo ra. Ta vẫn tiếp tục kỳ vọng giá sẽ đi ngang trong cái trading range này trong thời gian tới.

Vị trí bán khống tốt nhất vẫn là phía trên kháng cự bán xuống, nên ta chờ ở đây và sell khi giá hình thành setup đẹp

XRP XRPUSD bitstamp H4

Kèo sell XRP hôm qua chưa vào được

Giá vẫn chưa chịu phá vỡ swing low tại đường xanh mình vẽ, nên lệnh sell stop vẫn được treo và chưa kích hoạt. Không loại trừ trường hợp cú rơi xuống phá vỡ kênh giá này chỉ là 1 phá vỡ giả và giá bật tăng sau đó, nhưng mình vẫn thích bán xuống hơn

Chờ lệnh kích hoạt và câu trả lời từ thị trường

Litecoin LTCUSD bitstapm h4

Kèo sell LTC hôm trước chưa vào được

Đường xanh vẫn chưa bị phá, trong khi đó mô hình tam giác tăng đã thất bại. Anh em hãy nghi ngờ khi mà mô hình đã thất bại nhưng giá chưa rơi mạnh theo hướng ngược lại, có thể mô hình xác định đã sai.

chờ bán khi giá phá vỡ đường xanh, đồng thời phá swing low gần nhất

Binance coin BNBUSDT binance H4

Kèo sell BNB mấy bữa nay chưa vào được

Biểu đồ rất giống LTC, có thể đây chỉ là giai đoạn đi ngang bình thường, không phải mô hình nào mà chỉ do mình đã ngộ nhận nó thôi. Mình rất sợ các trường hợp ngộ nhận rằng đoạn giá đó là mô hình, trong khi nó chỉ là 1 đoạn đi ngang bình thường.

Tuy nhiên anh em vẫn bán khống được khi giá phá vỡ swing low tại đường xanh

Bitcoin cash BCHUSD bitstamp h4

Kèo sell BCH chưa vào được

Bối cảnh không khác mấy, ta chờ bán khi phá vỡ đường xanh

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết lợi nhuận chưa có

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
các bác làm việc ở nhà có ổn không, sao mình thấy stress vãi đái luôn ấy :D :D[/QUOTE]
Cứ bình thản mà đón nhận thôi bác tiền còn ở trong túi mà đã mất đâu mà phải căng bác Hoài. Khó quá thì lại làm con gà thùng bia ngồi xỉa răng xem gấu bò tranh đấu. hết trận vào mua thịt gấu thịt bò thôi. Như kiểu chọi trâu ở Hải Phòng ấy. Thắng thua gì thịt tất mình vào làm miếng nhỏ nhỏ về xào thôi...:D:D:D:D:D

đúng chuẩn nó đi ngang, trong 1 cái biên độ đủ rộng để 1 số ae vẫn khoái trade, swing trader như mình vẫn ngồi hóng thôiii hux

các bác làm việc ở nhà có ổn không, sao mình thấy stress vãi đái luôn ấy :D :D
Cứ bình thản mà đón nhận thôi bác tiền còn ở trong túi mà đã mất đâu mà phải căng bác Hoài. Khó quá thì lại làm con gà thùng bia ngồi xỉa răng xem gấu bò tranh đấu. hết trận vào mua thịt gấu thịt bò thôi. Như kiểu chọi trâu ở Hải Phòng ấy. Thắng thua gì thịt tất mình vào làm miếng nhỏ nhỏ về xào thôi...:D:D:D:D:D[/QUOTE]
bác stress về market hay về j kkkk

Cứ bình thản mà đón nhận thôi bác tiền còn ở trong túi mà đã mất đâu mà phải căng bác Hoài. Khó quá thì lại làm con gà thùng bia ngồi xỉa răng xem gấu bò tranh đấu. hết trận vào mua thịt gấu thịt bò thôi. Như kiểu chọi trâu ở Hải Phòng ấy. Thắng thua gì thịt tất mình vào làm miếng nhỏ nhỏ về xào thôi...:D:D:D:D:D
bác stress về market hay về j kkkk[/QUOTE]
tôi thấy Pác Man Hoài Ca than stress chắc tại lợi nhuận nhiều quá ko biết làm gì :p:p:p:p. Còn tôi mấy hôm nay có làm kèo nào đâu. đang tranh thủ ship đồ dành dụm ít bữa nuôi Market....:D:D:D

Nói thật là em không hiểu con sóng này cúa bác.^^
Cụm sóng này mình gặp nhiều và chỉ giả thuyết bác ạ, nó thường là cụm sóng tích lũy tăng, chỉ là bài dành cho riêng mình, có thể gặp chart H1 ở ETC, h4 ở Link và cả W1 ở cổ phiếu PVI

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 647 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên