Hôm nay trade coin gì? - Ngày 01/07: Ngày đầu tuần, đầu tháng, đầu quý thuận lợi

Hôm nay trade coin gì? - Ngày 01/07: Ngày đầu tuần, đầu tháng, đầu quý thuận lợi

Btt d1 macd về 0 bật, rất có thể chỉ là hồi rồi sẽ xuyên thủng 0 vào tối nay

Thủng 0 rồi lên vẫn an toàn hơn
- Mình chỉ đánh khung h1, nhưng nếu nói Khung D1 của BTT thì tôi lại thấy đẹp nhất, sau một thời gian dài tăng thẳng đứng thì nó phải đi xuống thôi, Nhưng sau khi tạo ra cái tam giá giảm thì sáng nay đã phá mạnh lên xuyên thủng cạnh trên của tam giác và bây giờ thì đã rõ. Nhưng nhận định thì tuỳ theo mỗi người. Riêng mình có tiệc thì cứ vui đã, khi món lẩu dọn lên thì mình chuẩn bị đi về kịp là tốt :D

bác có ăn được sóng tăng đó không mà cám ơn Hoài :D
Có bác ạ, mua 2,2 bán 4,0 . Nhưng giờ sau khi nghiên cứu thông tin về ChainLink mình quyết định đổi chiến thuật hold dài hạn luôn bác. Đại khái ChainLink là giải pháp kết nối cơ sở dữ liệu ngoài đời thật với mạng lưới Blockchain, đồng coin bắt đầu tăng từ giá 0,45 sau khi công bố liên kết với Oracle (ông trùm về big data) và mới đây nhất là nó được Google chọn làm đối tác, cứ tưởng tượng sau này rất nhiều ngành nghề muốn đưa big data lên Blockchain chắc chắn sẽ dùng nó (hoặc dự án khác tương tự).
Hy vọng lâu dài tăng trưởng của đồng coin Link cũng không thua gì Bnb.

Xu hướng tăng hiện tại chưa bị phá Vỡ, có thể đây là giai đoạn tích lũy cho xu hướng tăng ngắn hạn sẽ tiếp diễn, giá sẽ phục hồi về mốc 14K3.
Tuy nhiên, nhìn trung hạn BTCUSDT biểu đồ tuần thật rùng rợn với 1 Pinbar cực khủng với sự FOMO cực hạn, có lẽ về trung hạn sẽ diễn ra 1 điều chỉnh giá về vùng 6000-7500, trước khi giá tăng tiếp.
tải xuống (2).png

Về View XRP theo nhận định ngắn hạn của mình hôm nay:
- Vùng mua: 0.37-0.38 (giao điểm trendline ngắn hạn và EMA 100), Stoploss: 0.36. Take Profit: hoàn thành mục tiêu tam giác tăng 0.62.
Bác @Nhật Hoài , @Sơn Vũ 82 cho em xin thêm nhận định của các bác về tính khả thi của target này nhé.
tải xuống (1).png

Đính kèm

• tải xuống (2).png
    tải xuống (2).png
    40.4 KB · Xem: 2
  • tải xuống (2).png
    tải xuống (2).png
    40.4 KB · Xem: 2
  • tải xuống (1).png
    tải xuống (1).png
    80.9 KB · Xem: 2
Xu hướng tăng hiện tại chưa bị phá Vỡ, có thể đây là giai đoạn tích lũy cho xu hướng tăng ngắn hạn sẽ tiếp diễn, giá sẽ phục hồi về mốc 14K3.
Tuy nhiên, nhìn trung hạn BTCUSDT biểu đồ tuần thật rùng rợn với 1 Pinbar cực khủng với sự FOMO cực hạn, có lẽ về trung hạn sẽ diễn ra 1 điều chỉnh giá về vùng 6000-7500, trước khi giá tăng tiếp.
View attachment 100231
Về View XRP theo nhận định ngắn hạn của mình hôm nay:
- Vùng mua: 0.37-0.38 (giao điểm trendline ngắn hạn và EMA 100), Stoploss: 0.36. Take Profit: hoàn thành mục tiêu tam giác tăng 0.62.
Bác @Nhật Hoài , @Sơn Vũ 82 cho em xin thêm nhận định của các bác về tính khả thi của target này nhé.
View attachment 100230
XRP như hôm trước mình có nhận định là nó đang đi theo fractal của BTC, đồng thời đây là mẫu hình tái tích luỹ sau cú pump vượt lên trendline tam giác. Nếu nhìn dài hạn hơn thì XRP vẫn còn nằm trong 1 tam giác khổng lồ, tuy nhiên có lẽ XRP sắp có biến động mạnh và mình nghĩ nó sẽ tăng mạnh. Target của bác hoàn toàn khả thi, mình đặt target tăng XRP cao hơn bác rất nhiều.
tải xuống.png

BTC chart:
tải xuống (1).png

XRP như hôm trước mình có nhận định là nó đang đi theo fractal của BTC, đồng thời đây là mẫu hình tái tích luỹ sau cú pump vượt lên trendline tam giác. Nếu nhìn dài hạn hơn thì XRP vẫn còn nằm trong 1 tam giác khổng lồ, tuy nhiên có lẽ XRP sắp có biến động mạnh và mình nghĩ nó sẽ tăng mạnh. Target của bác hoàn toàn khả thi, mình đặt target tăng XRP cao hơn bác rất nhiều.View attachment 100234
BTC chart:
View attachment 100235
cảm ơn bác @Sơn Vũ 82
Em cũng nghĩ về target cao hơn 0.8, tuy nhiên trong một xu hướng biến động nhanh và mạnh và dự báo xấu từ BTC trung hạn, em lựa chọn mục tiêu khả dĩ hơn và cân nhắc thoát sớm nếu đạt đúng Target, giữ lệnh nếu có Setup đẹp tại vùng này.
Bác nhận định thế nào việc BTC có thể điều chỉnh về vùng 6000-7500

Screen Shot 2019-07-01 at 2.00.10 PM.png

mở nến tuần ra mới thấy tuần vừa rồi cây nến bá cháy thật anh em, kịch bản chỉ có 1 thôi là như trên :eek::eek::eek:

cảm ơn bác @Sơn Vũ 82
Em cũng nghĩ về target cao hơn 0.8, tuy nhiên trong một xu hướng biến động nhanh và mạnh và dự báo xấu từ BTC trung hạn, em lựa chọn mục tiêu khả dĩ hơn và cân nhắc thoát sớm nếu đạt đúng Target, giữ lệnh nếu có Setup đẹp tại vùng này.
Screen Shot 2019-07-01 at 2.08.23 PM.png

Hoài đồng ý, tệ nhất phải về 8k
pin bar dài kiểu này, đặc biệt trên chart tuần là cực hiếm, nó đủ sức để chấm dứt luôn 1 con sóng tăng mạnh, thậm chí đảo chiều sang giảm
phân tích trên biểu đồ H4 H2 thường ko thấy được động lực giảm của nó, làm ta tưởng sức tăng vẫn còn
lần gần nhất BTC chart tuần có pin bar tương đương là vào tháng 2/2018, đủ sức chặn đứng đà bán tháo trước đó

cảm ơn bác @Sơn Vũ 82
Mình nghĩ giá sẽ sideway từ 10k-14k rồi lên thôi bác. Khả năng BTC sẽ đi như thế này:
tải xuống (2).png

Mình nghĩ giá sẽ sideway từ 10k-14k rồi lên thôi bác. Khả năng BTC sẽ đi như thế này:View attachment 100245
Lịch sử lặp lại năm 2015 hạt cụ ??? Chỉ mong cá mập mấy hôm nay nó đã mua vào đủ số btc nó cần mua sau khi chốt lời xong hết. Còn không thì nó sẽ còn đạp vài phát nữa về vùng 7k6 rồi mới bơm lên lại :D:D:D @Sơn Vũ 82 xem cụ này tối qua phán thế này có thể sảy ra hay không nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tổ tía thằng Link cứng cựa thật, tất cả market đều cắm đầu mạnh & Btc thì chỉ 1 cây nến đã giảm hơn 500$, còn thằng Link thì vẫn không chịu nhúc nhít.đang canh để mua lại mà noa lì quá không chịu xuống. Đợi cây nến 22h đến 24h đêm nay thôi :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 584 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 131 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,221 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 488 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên