Hôm nay trade coin gì? - Ngày 01/11: Vài biến động lưu ý

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,509
Đầu tháng chúc anh em không bị vả tới vả lui như cú tháng 10 nhé. Tránh được các cú vả của bọn cá mập là coi như sống sót rồi.

Bitcoin (BTCUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy BTC hôm qua vừa khớp lệnh, coi như hoà vốn.

Setup để buy hoàn tất là 1 pin bar tăng giá, tuy nhỏ nhưng khá đẹp. 3 cây nến ngay sau nó cũng chính là 1 fakey tăng, nhưng nến mẹ đầu tiên lại là 1 nến có bóng trên dài nên tính chất tăng giá cũng không được mạnh mẽ cho lắm. Ít ra ta cũng có 2 setup.

Volume vẫn giảm dần đều không có gì đặc biệt, hôm nay có thể lại tiếp tục là 1 ngày nhàm chán cho BTC. Mình không biết phân tích gì thêm nữa rồi.

Tiếp tục giữ lệnh mới vào cho tới khi chạm SL hoặc có 1 cú bật, nếu anh em chưa vào thì vào buy khi thấy setup price action tăng giá đẹp, hoặc 1 dấu hiệu sức mạnh.

Ethereum (ETHUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy ETH chưa vào được.

Setup đẹp hơn BTC nhiều nè anh em: fakey tăng giá kết hợp inside bar nhiều nến. Đơn giản có thể coi là 1 hộp Darvas có cú phá vỡ giả xuống dưới, khiến cho khả năng giá bật lên khỏi hộp cao hơn là bật xuống.

Anh em có thể buy khi giá vượt lên trên đỉnh hộp, tức buy kiểu breakout. Dừng lỗ dưới đuôi pin bar 10 pip.

XRP (XRPUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy XRP hôm qua chưa vào được.

Setup giống ETH luôn: hộp Darvas có false break phía dưới, biến nó thành 1 fakey khá lớn. Kèo là buy khi giá phá được cạnh trên của hộp.

Litecoin (LTCUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy LTC chưa vào được.

Cũng lại là hộp Darvas tuy nhiên false break rất tiếc lại nằm phía trên, cho thấy khả năng giảm xuống là cao. Cộng thêm các pin bar đuôi dài trước đó tức gấu vẫn chưa chịu ngủ yên.

Kèo là chờ đợi tiếp tục.

Binance coin (BNBUSDT: Binance H4)

Kèo buy tiếp tục giữ lệnh, đang có lợi nhuận chút đỉnh.

2 pin bar tăng liên tiếp sau đó củng cố thêm quyết định của ta, 1 cú pump có thể đã tới rất gần. Giữ lệnh cho tới khi phép màu xảy ra.

Bitcoin cash (BCHUSD: Coinbase H4)

Kèo buy BCH hôm qua chưa vào được.

2 nến ngược đuôi nhau xuất hiện liên tiếp cho thấy đang có đánh lộn, đừng dại chui đầu vào. Tiếp tục chờ đợi ở dưới tới khii giá test và hình thành setup.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết tất cả các kèo chưa vào được hoặc còn giữ lệnh

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Thôi fail bà nó kèo 16k. Cứ tưởng là có flash pump giờ chót. Mà h thì cạn cmn hy vọng. Thôi. Về với hiện tại.
16k thì kinh quá xá.
Em nghĩ cuối tuần nó cũng bật lên thôi, quan trọng bật lên được bao nhiêu nữa :D ôm BTC cả tuần nay rồi giờ ngồi im nín thở bác ạ.

link lại bay rồi :D

không hiểu vì lý do gì, sự kiện Chainlink hackathon ko có gì nổi trội, sự kiện đã diễn ra vào 14/10 sẽ kết thúc vào 11h PM 1/11 (ngày hôm nay).

đường dẫn tham khảo : https://coinlist.co/build/chainlink

những người hold chainlink đang rất phấn khích và đều đưa ra dự đoán link sẽ quay trở lại mốc ATH cao nhất mọi thời đại 4.5 :D

em vẫn giữ quan điểm của mình, dự kiến event tiếp theo sẽ là 19/11, cũng không có gì đặc biệt

sau khi bị hit SL ngày hôm qua ở 2.65, nay vào lại ở 2.76, SL 2.85.

Có thể sẽ bị whale vả cho dập mặt :D

Anh cả im thì e Linh lại bay nhảy, chuyên đi ngược , e dính SL Link hôm bữa nên vẫn ở ngoài ngó, bác @ti.pham vẫn còn ôm kèo long lên nhể

hồi xưa em mê em Link lắm, nhưng em ấy đỏng đảnh khó chiều quá, tăm giảm k theo xu hướng nào cả, dính sl liên tục nên em chia tay em nó rồi. :(
Giờ thì ngồi ngắm em vui bên người mà thôi.
Em đang ngồi canh BTC, nó đi zích zắc biên độ hẹp lâu quá chắc sắp nổ rồi đó các bác ạ

hồi xưa em mê em Link lắm, nhưng em ấy đỏng đảnh khó chiều quá, tăm giảm k theo xu hướng nào cả, dính sl liên tục nên em chia tay em nó rồi. :(
Giờ thì ngồi ngắm em vui bên người mà thôi.
Em đang ngồi canh BTC, nó đi zích zắc biên độ hẹp lâu quá chắc sắp nổ rồi đó các bác ạ
Nó hồi thế này thì ngại ngần gì mà ko short bác. Thắt đai an toàn vào là đc

sự cao tay của các team lái giá là tạo ra những chuyển động nhịp nhàng trong thời gian đủ dài để tạo tâm lý "thị trường giá tăng", khi đó mọi người sẽ nghĩ rằng giá sẽ không bao giờ có thể quay về mốc xx được nữa. thị trường giảm giá không hẳn do cá mập, vì lúc ấy họ đã rút hết vốn :D
Do chính những người đã hold coin ở mức giá cao trước đó đã hết hi vọng, dẫn đến tâm lý muốn rút vốn, tâm lý nặng nề hơn khi thua lỗ xuất hiện

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình thấy gần đến Noel, Tết tây, Tết ta rồi. Năm 2017, 2018 cho thấy đây là thời điểm rút tiền về tiêu. Tháng 1, tháng 2 chơi lại. Ko phải ngẫu nhiên mà bố Peter cho rằng đáy của Bit ở tháng 2.:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 668 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 281 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên