Hôm nay trade coin gì? - Ngày 02/07: Gió đã xoay chiều

cảm ơn bác Hoài.
Cho mình hỏi thêm là binance ko có stop loss thì thường đặt stop limit như thế nào là dc
Lệnh stop limit bao giờ cũng có 2 mức giá. Cụ thể trg hợp này
Dòng đầu tiên (gía kích hoạt): đặt là 0,02011
Dòng thứ 2 (gía sell limit khi giá xuống = hoặc nhỏ hơn giá kích hoạt): đặt là 0,02010 (đặt nhỏ hơn xí, đặt 0,02011 như giá kích hoạt nhỡ nó xuống mạnh qua là ko khớp để thoát đc đó)

Dòng thứ 2 (gía sell limit khi giá xuống = hoặc nhỏ hơn giá kích hoạt): đặt là 0,02010 (đặt nhỏ hơn xí, đặt 0,02011 như giá kích hoạt nhỡ nó xuống mạnh qua là ko khớp để thoát đc đó)
Bạn k đánh margin thì cần j stoploss... mua binance thì hold hoặc bán ra lấy tiền... chứ quăng cái stoploss dễ bị dính lắm mà chả có tác dụng gì cả

Đúng rồi bác, mình có đặt mấy lần vậy. Mà hình như có mấy bạn khác đặt giá sell cao hơn giá kích hoạt để đỡ lỗ hơn khi giá hồi về. Nên mình hỏi xem kinh nghiệm mọi người đặt sao :D
Bạn k đánh margin thì cần j stoploss... mua binance thì hold hoặc bán ra lấy tiền... chứ quăng cái stoploss dễ bị dính lắm mà chả có tác dụng gì cả
Vài ngày nay mình cũng thấy vậy :D

Bác Hoài cho e xin hướng dẫn cặp Neo/usdt với
Screen Shot 2019-07-02 at 2.24.07 PM.png
neo sell

Tùy,
Hold thì ko q trọng SL. Nhưng nếu SL hợp lý và mua đc giá thấp hơn, càng lúc hold đc slg càng nhiều thì vẫn tốt thôi.
Quan trọng là vào ra hợp lý thôi ạ

Đúng rồi bác, mình có đặt mấy lần vậy. Mà hình như có mấy bạn khác đặt giá sell cao hơn giá kích hoạt để đỡ lỗ hơn khi giá hồi về. Nên mình hỏi xem kinh nghiệm mọi người đặt sao :D

Vài ngày nay mình cũng thấy vậy :D
Cái đó là nửa muốn cắt nửa muốn lì... bị một cây đâm hơn 15% ko hồi là tởn à.
Cân nhắc cho kỹ SL. Tới đó là cắt ngay. Phải dứt khoát

- Bitcoin ăn theo khủng hoảng tài chính. Do sau G20, các nước như TQ và Mỹ làm dịu nhiều căng thẳng trước đó, thành thử đà tăng nóng trong mấy tuần của bitcoin ko thể trụ được. Dù vậy tương lai in tiền và cắt giảm lãi suất sẽ tiếp tục là động lực cho bitcoin.
- G20 phát ra thông cáo nghe như ủng hộ nhưng thực tế ko hay ho gì lắm cho tiền điện tử:
Technological innovations, including those underlying crypto-assets, can deliver significant benefits to the financial system and the broader economy. While crypto-assets do not pose a threat to global financial stability at this point, we remain vigilant to risks, including those related to consumer and investor protection, anti-money laundering (AML) and countering the financing of terrorism (CFT). We reaffirm our commitment to applying the recently amended FATF Standards to virtual assets and related providers for AML and CFT. We look forward to the adoption of the FATF Interpretive Note and Guidance by the FATF at its plenary later this month. We welcome IOSCO’s work on crypto-asset trading platforms related to consumer and investor protection and market integrity. We welcome the FSB’s directory of crypto-asset regulators, and its report on work underway, regulatory approaches and potential gaps relating to crypto-assets. We ask the FSB and standard setting bodies to monitor risks and consider work on additional multilateral responses as needed. We also welcome the FSB report on decentralized financial technologies, and the possible implications for financial stability, regulation and governance, and how regulators can enhance the dialogue with a wider group of stakeholders. We also continue to step up efforts to enhance cyber resilience, and welcome progress on the FSB’s initiative to identify effective practices for response to and recovery from cyber incidents.
Đại khái là thống nhất và ủng hộ các quy tắc do Lực lượng đặc nhiệm tài chính quốc tế FATF (Financial Action Task Force) đưa ra để kiểm soát các hành vi thao túng và rửa tiền điện tử. Chi tiết như thế nào có thể tự tìm hiểu:
https://www.coindesk.com/fatf-crypto-travel-rule
Túm váy là đội thao túng giá sẽ hoạt động ngày một khó khăn hơn thị trường Crypto. Tuy nhiên ai cũng biết thao túng giá là một phần ko thể thiếu của thị trường Crypto hiện nay - nhờ thao túng giá mới có sóng thần cho các con bạc lướt ra lướt vào thử cảm giác mạnh. Nếu đội này dự tính hốt cú chót hoặc bị các quy định chống rửa tiền bóc các phốt trong quá khứ thì rủi ro là thị trường bị dump mạnh/1 số coin biến mất.
Do thanh khoản thấp nên 1 khi đã bị dump thì dump rất mạnh. Vài giờ đồng hồ bay 40-50% giá trị hoặc nhiều hơn ko phải là ko thể. 1 lần nữa khuyến cáo: Ko dùng đòn bẩy trading crypto; chỉ trích 1 phần nhỏ tài sản coi như đầu tư mạo hiểm.

Cái đó là nửa muốn cắt nửa muốn lì... bị một cây đâm hơn 15% ko hồi là tởn à.
Cân nhắc cho kỹ SL. Tới đó là cắt ngay. Phải dứt khoát
Vậy stop limit đặt thí dụ là giá stop 0.5, limit 0.48 thì nếu 1 câu kéo xuống 0.45 thì chavứ cũng ko khớp lệnh đúng ko bác

Vậy stop limit đặt thí dụ là giá stop 0.5, limit 0.48 thì nếu 1 câu kéo xuống 0.45 thì chavứ cũng ko khớp lệnh đúng ko bác
Trên binance thanh khoản tương đối tốt, spread thấp nên dưới 1 ít thì 99,9% là khớp.
Stop 0,5
Thì limit 0,499 là chắc chắn khớp đc.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 319 Xem / 33 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 597 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên