1. Hôm nay trade coin gì? - Ngày 03/12: Tích luỹ để bật hay để sấp mặt?

Hôm nay trade coin gì? - Ngày 03/12: Tích luỹ để bật hay để sấp mặt?
    03/12/2018
    3,926 lượt xem
    BTC và đồng bọn đang tích luỹ suốt nguyên tuần qua sau 1 đợt giảm giá nặng nề, liệu là tích luỹ để đảo chiều hay để... giảm tiếp?

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

trade-coin-traderviet35.
    #tam giác cân đã kéo dài từ ngày 21 tới nay, dấu hiệu rõ ràng là volume giảm dần đều. Đối với kiểu thị trường tích luỹ không biết hướng tiếp theo là gì thế này thì chúng ta nên đứng ngoài, chờ đợi 1 cú phá vỡ rồi đi theo. Thông thường tích luỹ tam giác sau 1 đợt giảm thì sẽ là giảm tiếp anh em ạ, thật là đáng buồn nhưng lịch sử cho thấy như vậy. Nhưng thôi cứ đợi phá đã rồi biết.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

trade-coin-traderviet41.
    ETH cũng tương tự BTC, tích luỹ trong #tam giác cân , chờ đợi hướng phá vỡ rồi tính tiếp.

XRP (XRPUSD: Bitfinex H4)

trade-coin-traderviet40.
    Tương tự, chờ đợi phá vỡ rồi ta tính điểm vào sau.

0x (ZRXBTC: Binance H4)

Chart trước:

trade-coin-traderviet39.
    Chart hiện tại:

trade-coin-traderviet38.
    Bắt trúng đáy ZRX, chúng ta đã ăn 2 vòng coin này. Chờ cú bật tiếp theo.

Cardano (ADABTC: Binance H4)

Chart trước:

trade-coin-traderviet37.
    Chart hiện tại:

trade-coin-traderviet36.
    Kỳ vọng mô hình #vai đầu vai ngược của mình đã gần như hoàn tất khi ADA tăng tiếp hoàn thành vai phải. Mô hình hiện tại có vẻ giống #tam giác tăng , ADA có thể hồi lại tạo đà cho cú bật tiếp theo. Các cột volume xanh cho thấy sự gom hàng rất tốt.

Xin mời các bác @Sơn Vũ 82 @Justin Vu@Aleader@nguyencuongbk@DongTam@Davis Cuteo@Hoamuaha3@talu@tannguyen199@Trần Đức Thái vào gieo quẻ cho kèo coin ngày hôm nay. Các anh em hãy để lại comment nếu thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào nhé!

Tổng kết 2 kèo trúng đáy

Happy and safe trading!

Xem thêm

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 29/11: Lên đỉnh

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 30/11: Cẩn trọng ngày nhạy cảm

Price Action Trader, Head of YouTube Channel, TraderViet.com
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Thêm thông tin
    Lưu
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Lội Ngược Dòng - Tuần 25/05-29/05
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Nhiều Kèo Thơm - Tuần 08/06-12/06
    ✅ Fibonacci Hồi Quy (Fibonacci Retracement) - Phương Pháp Vẽ Mới Chính Xác 96.69%
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
  2. ôi tèo rồi, mới up bài xong quay lại chart đã khác :(
    Screen Shot 2018-12-03 at 9.54.47 AM.

3. vậy giờ em có nên cao chạy xa bay ko bác Hoài ơi, hay em vào con ADA đây .... :(
    hôm qua giờ em đang nằm con AE/BTC em vào em nó lúc 1330 ....

4. Bác Hoài xem giúp em con SKY được không ạ.

5. Screen Shot 2018-12-03 at 10.12.07 AM.
    vào lúc 1330 thì có gì phải lo bác ơi, hold tiếp xem sao, em nghĩ có thể lên được như trên, bác SL chặt vào vì nó nằm ngay đáy rồi

Tran Hoang Hiep bài này.
  6. Screen Shot 2018-12-03 at 10.14.14 AM.
    sky vẫn là xu hướng giảm, chờ hồi lên bán xuống nhé bác

Tran Hoang HiepTu*_Mã_Ý bài này.
  7. Hôm nay bác Hoài xuống núi sớm vậy, về phân tích cơ bản: Mỹ Trung đã thỏa thuận đình chiến => tín hiệu tích cực, mà về PTKT em thấy chiều hướng có vẻ xấu đi nhiều bác nhỉ.:((

8. thật ra ý em là em nên ôm con AE hay là qua con ADA cho nó lành í

9. em đang gõ bài phân tích cơ bản cho các bác đây, tín hiệu tích cực đối với chứng khoán nhưng crypto thì hên xui :D

Tu*_Mã_Ý bài này.
  10. THHQMC

THHQMC

642
    836
    Chưa hẳn tèo đâu Pác Hoài, khả năng Bear trap => khởi đầu cho sự hình thành mô hình 2 đáy.

Nhật Hoài bài này.
  11. em nghĩ bác nên tiếp tục ôm AE, thực ra ADA em vẫn chưa vào lệnh, đợi bật lên cái đã. Con AE bác ôm giá đó là tốt đấy không phải lo

Tran Hoang Hiep bài này.
  12. nếu hai đáy thì phải về lại 3530 chứ bác nhỉ :p

THHQMC bài này.
  13. Danhcle

Danhcle

280
    309
    nhờ bác Hoài cho em cái chart của thằng BCHSV/USDT bên binance với ạ. từ bữa giờ em ra vào với nó mấy vòng nhưng chỉ ăn ngắn bác ợ.

14. ranma

ranma

877
    1,047
    1 tuần tích lũy đấy bác Hoài ạ... liệu có xuống luôn 3k không nhể? Mong cho nó xuống lắm cơ :p

Nhật Hoài bài này.
  15. Screen Shot 2018-12-03 at 10.30.59 AM.
    nếu đang giữ hàng thì chuẩn bị thoát nhé bác

TrungHiếutqDanhcle bài này.
  16. nhìn cách xả btc phiên sáng nay, có vẻ lại là 1 tuần đẫm máu & nước mắt. Nhìn alt muốn vào nhưng não chỉ nói nhẹ nhàng 1 câu
    ...rồi lại cắt lỗ thôi... nên quyết tâm chờ thời 1 hôm xem.
    P/s: bác Hoài xem hộ chart con Hydro bittrex, gom hàng mấy chục btc tích lũy trong tam giác 10-12% từ 54-60, sáng nay bục đáy xuống 51 phải chăng sắp sml hay chỉ là bear trap?

Nhật Hoài bài này.
  17. Vichibi

Vichibi

205
    144
    BTCUSD có nên short tiếp không bác? Hay chờ hồi lên bao nhiêu thì short được ạ?

18. Danhcle

Danhcle

280
    309
    haha. em không giữ bác ạ. hôm qua mới thoát xong một vòng rồi. tính vào lại mà đang thấy bất an với BTC nên xin ý kiến bác. em cảm ơn bác

Nhật Hoài bài này.
  19. thực ra trong tuần tới crypto có thể sáng hơn một chút, lát đầu giờ chiều em có 1 bài phân tích cơ bản giải thích vụ này
    Screen Shot 2018-12-03 at 10.35.05 AM.
    chart con này khó coi quá, nhưng về cơ bản thì view vẫn là giảm, chưa thấy dấu hiệu tăng, volume gom hàng thì có nhưng không đáng kể, bác để ý mấy cây volume đỏ cao hơn hẳn --> bán tiếp

Các file đính kèm:

Hoamuaha3HungVo668 bài này.
  20. Screen Shot 2018-12-03 at 10.37.32 AM.
    xu hướng cực kỳ khó chịu nên giờ short hay long đều nguy hiểm nhé bác, đợi thoát ra hẳn cái tam giác đã

Vichibi bài này.

Bình luận mới nhất

• ghienhoi trong Hệ thống giao dịch 1,282 Xem / 4 Trả lời
  • Pham Dung trong Chuyện bên lề 90 Xem / 1 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    OlympTrade
    FT Markets
    LiteForex
    Doo Prime