Hôm nay trade coin gì? - Ngày 04/01: Phía trước là vực thẳm

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Trước mặt Bitcoin là vực thẳm anh em ạ.

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

Vẫn tiếp tục tích luỹ, giá vẫn đi trong mô hình lớn là #vai đầu vai ngược , hôm qua giá đã test ema 200 và đã thất bại. Trước mặt bitcoin là vùng giá sinh tử 3530-3648, cũng chính là bờ cuối cùng của vực thẳm 2k4 trước mặt. Nếu khi test lại vùng này mà BTC không thể bật lên mà đâm thẳng xuống luôn, thì đó sẽ là lời vĩnh biệt, lúc đó khả năng cao là chúng ta sẽ có đáy mới trong năm 2019: 2k4.

Mô hình #vai đầu vai ngược đã tích luỹ râu lâu, do đó nó cần phá vỡ bất kể là hướng lên hay hướng xuống. Vào lệnh Long hay Short lúc này là cực kỳ nguy hiểm vì giá đang ở ngã ba đường. Hãy để cho giá quyết định và chúng ta sẽ nương theo nó.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

Xu hướng tăng của ETH vẫn còn rõ ràng, nó chỉ gặp khó khăn với kháng cự cứng 155 mà thôi. Tiếp tục chờ buy bên dưới.

XRP (XRPUSD: Bitfinex H4)

XRP đang đi trong nêm #pennant , vốn là mô hình tích luỹ để giá đủ sức đi tiếp xu hướng trước đó. Giá đã về vùng đẹp để buy.

Insolar (INSBTC: Binance H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Ăn được nguyên 1 sóng tăng dài của INS. Kèo với con INS này được Bà độ quá nhiều rồi anh em, ăn 4 vòng liên tiếp.

Có thể thấy giá đang xuyên thủng kháng cự, đợi cây nến H4 này đóng cửa đã rồi tính tiếp. Có thể chờ buy bên dưới.

Singularnet (AGIBTC: Binance H4)

Khả năng cao là giá sẽ hồi về cạnh dưới của #tam giác tăng , chờ buy bên dưới.

@ThanhSang @Sơn Vũ 82@Uchiha Obito @Davis Cuteo@Trần Đức Thái@an..hy @thuyloan1990 vào cho Nhật Hoài cái view hôm nay nhé. Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Cám ơn anh em.

Happy and safe trading!

Tổng kết 1 kèo trúng đáy

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Uây, ở Bitmex giá dao động 0.5$ trong hơn 30 phút liên tục rồi các bác. Mình đang đặt short ở 3777 mà mãi không khớp lệnh, mấy triệu đô mua, bán chưa đến lượt mình
Target 17$ là chốt trước 1h chiề, 3760.

Bác cứ ngó con bò đầu đàn, nó mà húc hăng tiết thì các con khác cũng hăng theo, còn nó hẹo thì ôi thôi không nói làm gì.
Em cũng ngó nghiêng và đang lấy lại cảm giác với market.
Thật ra hôm qua em cũng biết nó sẽ xuống 1 chút nhưng vẫn theo chart mọi ng nên em ko chạy hàng. Em định chộp đuôi nến nhưng altcoin ko rớt

Uây, ở Bitmex giá dao động 0.5$ trong hơn 30 phút liên tục rồi các bác. Mình đang đặt short ở 3777 mà mãi không khớp lệnh, mấy triệu đô mua, bán chưa đến lượt mình
Target 17$ là chốt trước 1h chiề, 3760.
được khớp lệnh ở bitmex có vẻ hơi khó khăn bác nhỉ

Mình thấy có vẻ như BTC cũng đang có 1 mô hình bearish penant!? Với tình hình hiện tại, có thể BTC sẽ rơi tiếp, nếu thủng luôn mốc 3k7 thì có thể giá sẽ đến tầm quanh 3k5 rồi lên lại. Mình view lên cho trung hạn BTC.
tải xuống.png

Em cũng ngó nghiêng và đang lấy lại cảm giác với market.
Thật ra hôm qua em cũng biết nó sẽ xuống 1 chút nhưng vẫn theo chart mọi ng nên em ko chạy hàng. Em định chộp đuôi nến nhưng altcoin ko rớt
ấy bác thật là nói khẽ thôi, nó rớt nhẹ nhẹ vậy thôi a e còn có mặt trên này tám, chứ nó tuột cái lèo là anh em mình khó gặp nhau lắm đó.
Nói vui bác vậy chứ giá dập dìu như này vào ra non vẫn ổn, em vẫn hay vào ra STR, ETC, LTC đó. XRP thì đang đu.

Nhận định riêng của em là btc sẽ bật mạnh lên và xuống test đáy cũ vào tầm 16 trở đi (Vẫn là dựa vào lập luận)
Lý do em đưa ra là vì:
1. Altcoin rác đã rớt gần lại về đáy cũ lúc btc 3100-3200 rồi. Tụi nó sẽ cần bật lên để hoàn thành chart.
2. ETH chuẩn bị có đợt hardfork nên tụi cá có thể hold giá btc đến trước lúc hardfork, từ này đến đó nó có thể sẽ đưa giá lên cao tạo fomo và drop trước ngày hardfork 2-3 ngày gì đó. (cái này em đưa ra dựa vào các đợt tung mainnet và airdrop, đa số mọi người thường mua và hold đến lúc snap-shot nhưng thật ra lời nhất vẫn là hold đến 1-2 ngày trước và bay ra)
3. Tết âm lịch các bác cá con sẽ bán lấy tiền xài tết

đây là nhận định của em thôi mong các bác góp ý. này ko phải thuyết âm mưu hay gì cả mà là dựa vào tâm lý thị trường.

1. Altcoin rác đã rớt gần lại về đáy cũ lúc btc 3100-3200 rồi. Tụi nó sẽ cần bật lên để hoàn thành chart.
Bác ơi em hay làm mấy con LTC với ETC , STR nó vẫn cao hơn đáy cũ lần lượt cỡ 35, 55, 30%

Nhận định riêng của em là btc sẽ bật mạnh lên và xuống test đáy cũ vào tầm 16 trở đi (Vẫn là dựa vào lập luận)
Lý do em đưa ra là vì:
2. ETH chuẩn bị có đợt hardfork nên tụi cá có thể hold giá btc đến trước lúc hardfork, từ này đến đó nó có thể sẽ đưa giá lên cao tạo fomo và drop trước ngày hardfork 2-3 ngày gì đó. (cái này em đưa ra dựa vào các đợt tung mainnet và airdrop, đa số mọi người thường mua và hold đến lúc snap-shot nhưng thật ra lời nhất vẫn là hold đến 1-2 ngày trước và bay ra)
3. Tết âm lịch các bác cá con sẽ bán lấy tiền xài tết

đây là nhận định của em thôi mong các bác góp ý. này ko phải thuyết âm mưu hay gì cả mà là dựa vào tâm lý thị trường.
Em đợi tàu ETH về ga 126 mà đợi mãi chẳng thấy, thôi lót dép ngồi chờ tiếp vậy bác nhỉ?

Bác ơi em hay làm mấy con LTC với ETC , STR nó vẫn cao hơn đáy cũ lần lượt cỡ 35, 55, 30%
Rác :( em đang nói Rác ....... mấy con thấp tè í nó về đáy cũ rồi kìa

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 89 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 308 Xem / 27 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên