Hôm nay trade coin gì? - Ngày 04/05

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Những kèo trước mình đã take profit hết nên hôm nay mình sẽ giới thiệu thêm các kèo khác, anh em nào còn giữ lệnh coin nào cứ comment bên dưới mình sẽ cập nhật phần phân tích nhé.

Aion (AIONBTC: Binance)

Aion đã có một cú break lên khỏi mô hình tam giác tăng - #ascendingtriangle tại mũi tên xanh nhưng lại rớt xuống ngay sau đó. Hiện tại Aion đã chạm trendline hỗ trợ bên dưới nên đây có lẽ là thời điểm vào lệnh hợp lý. Đường ema 50 (xanh) có vẻ hỗ trợ hơi yếu nhưng chúng ta có ema 200 là hỗ trợ rất mạnh nằm ngay bên dưới, anh em không phải lo. Mình kỳ vọng giá sẽ đi theo các mức fibonacci như trên chart. Anh em cẩn trọng hơn có thể đợi Aion phá lên hẳn kháng cự màu đỏ rồi vào lệnh khi giá hồi lại fib 50.

WePower (WPRBTC: Binance)

WPR đang đi trong mô hình tam giác tăng - #ascending triangle và hiện tại đang chạm hỗ trợ trendline bên dưới trùng với fib 78.6, kỳ vọng sẽ bật lên tại đây. Anh em Trader mạo hiểm có thể vào lệnh ngay bây giờ, anh em cẩn trọng có thể vào lệnh khi WPR phá lên hẳn mô hình tam giác tăng rồi hồi lại fib 100. Mình thì nghiêng về phương án cẩn trọng hơn vì để ý cái bearish divergence trên MACD, mình cần một cú break lên trên mạnh mẽ cùng khối lượng lớn mới đủ điều kiện để vào lệnh.

Phân tích cơ bản:

Bước tiếp theo của đội ngũ WePower là phát hành bản Alpha version 1 cho các nhà thử nghiệm lớn hơn. Bản phát hành này được lên kế hoạch vào tháng 6/2018 và sẽ tập trung vào các nhân tố sau: hoàn thành các thử nghiệm với một số người nắm giữ WPR token nhất định và thu thập các phản hồi của họ; bắt đầu đăng ký với các nhà sản xuất năng lượng tái tạo được tại Tây Ban Nha và Úc; Bắt đầu đăng ký các nhà tiêu thụ và nhà đầu tư tiềm năng vào năng lượng tái tạo.

Xem roadmap của WePower tại đây: https://wepower.network/roadmap

Expanse (EXPBTC: Bittrex)

EXP đã thoát khỏi kênh giá giảm kéo dài trước đó và hiện tại đang hình thành mô hình #nêm giảm - #falling wedge - mô hình đảo chiều giảm sang tăng. Kỳ vọng tiếp theo giá sẽ thoát khỏi mô hình và sẽ vào lệnh khi giá hồi lại trendline bên dưới trùng với fib 38.2 (24676). MACD đang có bullish crossover và đang phá lên mức zero tuy nhiên có một quan ngại là volume của EXP khá yếu. Cũng như mọi lần điều kiện vào lệnh của mình đó là một cú break lên với volume mạnh rồi đợi hồi lại mới vào lệnh.

Phân tích cơ bản:
  • Thuyết trình tại Collision Conference tại New Orleans;
  • CryptoBridge phát hành roadmap mới với LAB and Expanse listing cho tháng 7;
  • Crypto Donate lên kế hoạch thêm Expanse;
  • Giới thiệu New Tokenlab Roadmap.
Xem roadmap của Expanse tại đây: https://expanse.tech/roadmap/

Anh em thấy bài hay thì like nhé, muốn mình cập nhật coin nào thì hãy comment bên dưới, mình sẽ cố gắng phục vụ anh em mặc dù trình độ và tay nghề phân tích có hạn :D

Xem thêm:

> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 02/05

Tham khảo: EXCAVO, tradingview

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Chỉnh sửa lần cuối:
E mới vào con Aion hôm qua lúc giá 4278, hnay thấy BTC nó pump mà Aion nó tụt sml. Đọc bài này của bác xong thấy yên tâm hơn :))

Bác ơi, btc nghe bác phân tích có thể down vậy cho e hỏi giờ có nên quy ra usdt chờ thị trường ntn k ạ?e đang hold ENG

E mới vào con Aion hôm qua lúc giá 4278, hnay thấy BTC nó pump mà Aion nó tụt sml. Đọc bài này của bác xong thấy yên tâm hơn :))
fail breakout là chuyện thường mà bác, bởi thế mới cần 1 cú breakout đi kèm volume lớn mới khó bị fail :D
aion đi rất chắc bác ko phải lo nhé

Bác ơi, btc nghe bác phân tích có thể down vậy cho e hỏi giờ có nên quy ra usdt chờ thị trường ntn k ạ?e đang hold ENG
bài phân tích BTC down hôm qua của em có vẻ bị phá sản rồi bác ạ, tất cả các dấu hiệu đều chỉ ra là BTC có thể điều chỉnh, có điều cá mập thích cho nó tăng thì nó tăng thôi :D

ENG thì bác vẫn cứ hold ko phải lo nhé, giá có thể đi như trên, chưa có dấu hiệu gì sẽ điều chỉnh cả

E con Neo đi bác Hoài

neo có đà tăng rất tốt nhé bác, giá đang nằm trên cả ema 50 và ema 200, cộng thêm cái bullish divergence của MACD cho thấy phe bull vẫn còn rất đông và nguy hiểm. Neo có thể đi lên theo kênh giá và các mức fibo như trên chart, kháng cự màu đỏ khá mạnh, cần phải vượt qua mới đi tiếp được. Bác có thể đợi Neo phá hẳn cái kháng cự này rồi chờ hồi lại vào lệnh cũng ko muộn

Bác phân tích giúp em con QLC/ETH, hôm trước em thoát chưa kịp, thấy nó down mà lo quá. Thanks bác.

View attachment 41989
neo có đà tăng rất tốt nhé bác, giá đang nằm trên cả ema 50 và ema 200, cộng thêm cái bullish divergence của MACD cho thấy phe bull vẫn còn rất đông và nguy hiểm. Neo có thể đi lên theo kênh giá và các mức fibo như trên chart, kháng cự màu đỏ khá mạnh, cần phải vượt qua mới đi tiếp được. Bác có thể đợi Neo phá hẳn cái kháng cự này rồi chờ hồi lại vào lệnh cũng ko muộn
Đường xu hướng con này song song hay vậy bác. :)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 529 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,216 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 487 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên