Hôm nay trade coin gì? - Ngày 04/09: Mạnh dữ

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Sức mạnh của Bitcoin khá là bá đạo anh em. Hôm qua chúng ta chờ đợi 1 sự yếu đuối từ BTC để bán khống, tuy nhiên sự đuối sức không tới thay vào đó còn là sức mạnh. Hôm nay chúng ta cần đánh giá lại cấu trúc thị trường 1 tí.

Bitcoin (BTCUSD: Bitstamp H4)

Kèo sell BTC hôm qua hoà vốn

Đúng kỳ vọng hôm qua BTC tiếp tục phá lên trên, sức mạnh thể hiện rất rõ qua các điểm sau:
  • Loạt nến tăng rất tốt, có chiều dài tốt, bóng nến trên nhỏ, tức có rất ít lực bán xuống. Nến giảm thì nhỏ và bóng dưới dài (tức có lực mua từ dưới đẩy lên). Tóm lại nến đang cho thấy sức mạnh tốt;
  • Volume tăng dần, nến tăng gần nhất có volume rất mạnh và phá luôn được đỉnh trước đó. Giá đang quay đầu lại cho thấy sự phân vân chút đỉnh. Do đó ta cần cân nhắc ở đây
BTC đang nằm ở vùng kháng cự quan trọng, đây cũng chính là vùng giá khởi đầu cho sóng giảm thần tốc trong quá khứ. Do đó mình loại bỏ trường hợp 1 lệnh mua vào ở vùng giá này vì quá rủi ro, trong khi ta chưa thấy 1 cấu trúc tăng giá nào hình thành (đỉnh cao hơn-đáy cao hơn). Mình nghiêng hơn về 1 lệnh bán.

BTC đang được giữ trong 1 inside bar nhiều nến, và vị trí nằm ngay kháng cự quan trọng của inside bar này khiến mình nghĩ tới việc đánh đảo chiều cho nó, tức là kỳ vọng giá sẽ phá xuống sau khi break khỏi inside bar. Đây là chốt chặn cuối cùng cho phe gấu, nếu không đủ sức đạp bò xuống thì xu hướng tăng khả năng sẽ quay trở lại với BTC.

Kèo hôm nay hơi khó nhằn, vì sức mạnh đang quay lại quá nhanh với BTC trong khi tình hình cho thấy là xu hướng giảm đang chiếm ưu thế. Kèo là sell khi giá break xuống khỏi inside bar hiện tại, hoặc 1 setup price action giảm giá khác.

Ethereum (ETHUSD: Bitstamp H4)

Kèo sell ETH hôm qua hoà vốn

Giá đang mắc kẹt ngay tại vùng kháng cự sau khi phá khỏi pin bar trước đó, dấu hiệu tốt cho thấy bò không đủ sức phá kháng cự. Setup hiện tại là inside bar ( pin bar trước đó vẫn còn tác dụng nhé anh em) nhiều nến. Do hình thành ngay tại vùng kháng cự quan trọng nên inside bar này có khả năng đảo chiều cao hơn.

Kèo là sell theo inside bar khi giá break out xuống, nếu đã sell trước đó thì giữ lệnh sell.

XRP (XRPUSD: Bitstamp H4)

Kèo sell XRP hôm qua hoà vốn

Hành động giá khá giống với ETH: sau pin bar, giá hình thành 1 inside bar và mắc kẹt tại vùng kháng cự. Anh em có thể bán khống xuống khi giá break khỏi inside bar với dừng lỗ 5 pip cách đỉnh cao nhất, hoặc sell theo setup khác.

Litecoin (LTCUSD: Bitstamp H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo sell LTC hôm qua trúng đỉnh

Hành động giá đang thực hiện rất giống với sách giáo khoa: phá vỡ hỗ trợ xong quay lại retest và tiếp tục giảm. Setup để vào lệnh của chúng ta là fakey giảm giá rất đẹp, với phá vỡ giả (false break) chính là pin bar. Anh em giữ lệnh cho tới khi chạm mục tiêu.

Hoặc nếu chưa vào có thể đặt lệnh sell limit, hoặc sell theo setup khác. Cơ hội khác sẽ luôn tới.

Binance coin (BNBUSDT: Binance H4)

Kèo sell BNB hôm qua chưa vào được

Giá đang giảm xuống theo setup fakey giảm với phá vỡ giả có dạng 2 nến đơn, kỳ vọng giá sẽ retest đáy thấp nhất thêm 1 lần nữa.

Anh em thích an toàn thì nên chờ đợi cho BNB tăng thật cao lên vùng kháng cự phía trên rồi mới sell khi thấy setup.

Bitcoin cash (BCHUSD: Bitstamp H4)

Kèo sell BCH hôm qua dừng lỗ

Kèo là tiếp tục sell theo setup price action giảm giá đẹp, hoặc 1 dấu hiệu suy yếu. Cấu trúc giảm giá vẫn chưa bị thay đổi.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết 1 kèo trúng đỉnh, 1 kèo dừng lỗ, còn lại chưa vào được hoặc hoà vốn

@Sơn Vũ 82 @nam.nguyen @Uchiha Obito @CùiBắp @ThanhSang @RainbwSeal @ducanh22492 @an..hy @ranma @Hoamuaha3 @Vũ Thái Dương @g1nt4ma @nguyencuongbk @THHQMC @canhcutnamphi @untlly0u @sangwoo55 @Giahung @Binmap @Tu*_Mã_Ý @hoangvuanh7693 @Tran Minh quyet @thinhnguyen3895 @RonFed @Hathuykhue @Davis Cuteo @Sonvu82 @Binmap quẻ của các bác cho BTC hôm nay thế nào, Hoài thấy hơi khó nhằn :D

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Bác @Nhật Hoài xem giúp quy định thanh lý trên sàn binance khi margin nhé, đang tìm hiểu về cái này mà chưa rõ lắm, cảm ơn bác

Em thấy có vẻ xu hướng đang tiếp diễn và nghỉ ngơi tý chút ở mô hình Inside Bar này nên sáng nay có buy 10.400 gồng lên được 10.940 sell. Ko thì hòa vốn .hihi . Em thấy bch và ltc đang gặp kháng cự mạnh. Nếu btc nhích trên 10.7 thì 2 đứa này phá kháng và bung mạnh. Ltc bung lên 78, bch bung lên 322. 342. Huynh xem e tính vậy có được ko nhé

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình thấy BTC có thể đang lặp lại các đoạn tăng trước (mẫu parabol) - Còn 1 sóng đẩy giá lên nữa mới hết đoạn tăng này tương tự như mũi tên mình đánh dấu đỏ phía trước. Hiện giờ chưa short được, altcoin lại càng không nên short.
tải xuống.png

Không bác nào trả lời em ah? Em thấy binance nó margin rồi nên atcoin sẽ không đi theo btc nữa mà nó sẽ tùy tỷ lệ long shot để làm thịt cá con, haizzz em ra công trường đây, làm cái nghề xây dựng khổ như chó, nắng gió còn nợ lương.

Không bác nào trả lời em ah? Em thấy binance nó margin rồi nên atcoin sẽ không đi theo btc nữa mà nó sẽ tùy tỷ lệ long shot để làm thịt cá con, haizzz em ra công trường đây, làm cái nghề xây dựng khổ như chó, nắng gió còn nợ lương.
Trước khi thanh lí nó gọi chán gọi chê cho mình mà huynh. Chừng nào tổng tài sản cả của mình cả của nó bằng với vốn mình vay và phí vay thì nó thanh lí thôi huynh à

Trước khi thanh lí nó gọi chán gọi chê cho mình mà huynh. Chừng nào tổng tài sản cả của mình cả của nó bằng với vốn mình vay và phí vay thì nó thanh lí thôi huynh à
Thank tỷ muội, haha trader 2 năm rùi mà anh vẫn gà quá, công nhận thị trường càng ngày càng khó nhằn nhỉ, mập thay đổi cách chơi liên tục

Em thấy có vẻ xu hướng đang tiếp diễn và nghỉ ngơi tý chút ở mô hình Inside Bar này nên sáng nay có buy 10.400 gồng lên được 10.940 sell. Ko thì hòa vốn .hihi . Em thấy bch và ltc đang gặp kháng cự mạnh. Nếu btc nhích trên 10.7 thì 2 đứa này phá kháng và bung mạnh. Ltc bung lên 78, bch bung lên 322. 342. Huynh xem e tính vậy có được ko nhé
lâu không nhận định mà giờ tính vậy là quá ổn, chúc muội may mắn :cool:

Mình thấy BTC có thể đang lặp lại các đoạn tăng trước (mẫu parabol) - Còn 1 sóng đẩy giá lên nữa mới hết đoạn tăng này tương tự như mũi tên mình đánh dấu đỏ phía trước. Hiện giờ chưa short được, altcoin lại càng không nên short.View attachment 110874
bèo lắm nó phải bay qua cái vùng màu đỏ em mới dám Buy bác ạ huhu

Nhờ bác @Sơn Vũ 82 @Nhật Hoài cho em nhận đinh về ETC/$T với ạ vung short 7.0 liều còn vừa miếng
Con này khiến mình khá phân vân khi giá đụng kháng cự, nhưng mình vẫn đặt cửa lên cho BTC nên khả năng ETC cũng sẽ lên tiếp 1 sóng nữa. Sóng tăng bị fail khi giá phá xuống vùng 6.4 - do vậy nế vào Long thì SL ở vùng này cũng ok.
tải xuống.png

Mình thấy BTC có thể đang lặp lại các đoạn tăng trước (mẫu parabol) - Còn 1 sóng đẩy giá lên nữa mới hết đoạn tăng này tương tự như mũi tên mình đánh dấu đỏ phía trước. Hiện giờ chưa short được, altcoin lại càng không nên short.View attachment 110874
mình cũng đồng tình quan điểm nay, short khúc này khả năng đi bụi cũng cao lắm.

bèo lắm nó phải bay qua cái vùng màu đỏ em mới dám Buy bác ạ huhu
Khả năng đàn bò đang nghỉ mệt để lấy sức và xem lại tình hình tụi gấu nó có làm nên trò trống gì hay không, cũng như chờ cho giá giảm xuống tí rồi nhảy vào mua tiếp để đẩy giá lên phá kháng cự :D. Xem ra từ sáng 29/8 đến giờ tụi gấu nó biến hết đi đâu mà không thấy bất kỳ chút chống cự nào cả. Nhưng btc hiện vẫn chưa an toàn để bay, mốc 11k mới chính là kháng cự mạnh nhất. Đợt vừa rồi ngày 20/8 btc cũng đang đi lên mạnh nhưng đã bị đập chúi đầu ngay tại 10k949.96 trên Binance, chỉ khi vượt lên hẳn trên 11k với lực mua cực mạnh và đóng nến 1D trên đó thì có thể gấu mới từ bỏ ý đồ để cho btc thoải mái đi lên, Tại thời điểm này thì btc vẫn còn khả năng bị đẩy lùi về mốc 9k nếu bò không thể xuyên thủng lên trên vùng 11k và bị đạp ngay sát ranh giới này. 4 cây nến H4 hiện tại đỏ liên tục nhưng “chân thì dài tới nách” và volume thì quá bèo, xem ra rất giống cái bẫy gấu & cũng như đàn bò tót đang muốn rũ bỏ bớt những thành viên nhát gan cho nhẹ tàu ngay phía dưới kháng cự rất quan trọng 11k này. Dự đoán: hôm nay btc sẽ đi lên kiểm tra lại cái đỉnh ngày 20/8 để mình chốt. nếu nó vượt lên trên 11k thì đã xác định GO TO THE MOON nên sẽ canh mua lại Long trung hạn :p:p:p

Chỉnh sửa lần cuối:
View attachment 110893
Khả năng đàn bò đang nghỉ mệt để lấy sức và xem lại tình hình tụi gấu nó có làm nên trò trống gì hay không, cũng như chờ cho giá giảm xuống tí rồi nhảy vào mua tiếp để đẩy giá lên phá kháng cự :D. Xem ra từ sáng 29/8 đến giờ tụi gấu nó biến hết đi đâu mà không thấy bất kỳ chút chống cự nào cả. Nhưng btc hiện vẫn chưa an toàn để bay, mốc 11k mới chính là kháng cự mạnh nhất. Đợt vừa rồi ngày 20/8 btc cũng đang đi lên mạnh nhưng đã bị đập chúi đầu ngay tại 10k949.96 trên Binance, chỉ khi vượt lên hẳn trên 11k với lực mua cực mạnh và đóng nến 1D trên đó thì có thể gấu mới từ bỏ ý đồ để cho btc thoải mái đi lên, Tại thời điểm này thì btc vẫn còn khả năng bị đẩy lùi về mốc 9k nếu bò không thể xuyên thủng lên trên vùng 11k và bị đạp ngay sát ranh giới này. 4 cây nến H4 hiện tại đỏ liên tục nhưng “chân thì dài tới nách” và volume thì quá bèo, xem ra rất giống cái bẫy gấu & cũng như đàn bò tót đang muốn rũ bỏ bớt những thành viên nhát gan cho nhẹ tàu ngay phía dưới kháng cự rất quan trọng 11k này. Dự đoán: hôm nay btc sẽ đi lên kiểm tra lại cái đỉnh ngày 20/8 để mình chốt. nếu nó vượt lên trên 11k thì đã xác định GO TO THE MOON nên sẽ canh mua lại Long trung hạn :p:p:p
nhìn 3 đường ma bám dưới chân giá ổn định thật, bác đóng khung cũng đúng chỗ luôn rồi đấy, 1 cú phọt lên từ đây nữa là mọi thứ được xác nhận :rolleyes:

Con này khiến mình khá phân vân khi giá đụng kháng cự, nhưng mình vẫn đặt cửa lên cho BTC nên khả năng ETC cũng sẽ lên tiếp 1 sóng nữa. Sóng tăng bị fail khi giá phá xuống vùng 6.4 - do vậy nế vào Long thì SL ở vùng này cũng ok.View attachment 110892
Đồng quan điểm với bác, tiện đậy em post 1 hình giá 12h Binance bác nhìn biểu đồ giống anh cả ko :D
Hình 2 theo ý kiến của em nó sẽ đi trong form này 1 đôạn

Ngu kiến mong các bác đừng chê cười

nhìn 3 đường ma bám dưới chân giá ổn định thật, bác đóng khung cũng đúng chỗ luôn rồi đấy, 1 cú phọt lên từ đây nữa là mọi thứ được xác nhận :rolleyes:
Khuya hôm qua trước khi đi ngủ nâng cái lệnh OCO bán thế này, nhưng sáng nay tưởng đâu đã bị chốt non rồi, giá đi về chỉ còn cách chưa tới 1$. Nhưng giờ thì đã quá yên tâm vì vùng đáy 10k400.01 sáng nay đã trở nên cứng như một ngọn núi đá tạm thời rất khó xuyên thủng, Cây nến H4 đó đã được kéo lên mạnh để lòi ra đôi chân dài tới tận nách :D. Khả năng trong hôm nay đội bò nhìn & đánh giá tình hình Gấu đang chạy trốn sạch thế này thì sẽ nhập cuộc lại và giá sẽ phọt lên mạnh.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 104 Xem / 1 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,892 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 677 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 192 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,430 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên