Hôm nay trade coin gì? - Ngày 05/06: Làm gì làm, phải đặt dừng lỗ

Bác xem giúp EOS/BTC với ạ. Cảm ơn bác!
Screen Shot 2019-06-05 at 12.23.58 PM.png

eos đã hồi về vùng điều chỉnh, có thể buy

Bác Hoài hay các bác thành thạo cho em hỏi ngu tý em cũng không hay đặt dừng lỗ.
Nhưng em hỏi tý là nếu đặt dừng lỗ thì mình lại không đặt mục tiêu bán ra được mà cứ phải canh trừng đến giá đó thì làm gì có thời gian ạ.
Chính vì vậy em toàn đặt mục tiêu giá thôi mà không đặt dừng lỗ nên thua nhiều qúa. Có cách nào vừa đặt top limit vừa đặt mục tiêu giá bán được ko em dùng binance
bác đặt sẵn stop loss, còn take profit thì đặt báo giá alert
alert báo thì vào chốt thôi

- Btc đã bị đánh sập mạnh về vùng hỗ trợ cứng, Nhưng đàn bò vẫn đang yếu sinh lý không dám bắt đáy rồi đặt Stop Limit nhỉ. Hiện tại chỉ có con Matic là đang được bơm rất tốt, Volume xanh mạnh hơn volume đỏ rất nhiều. Khả năng là Binance sẽ bơm mạnh cho thằng con cưng này của nó & một khi khối lượng từ thằng ONE chuyển qua nó thì sẽ bật mạnh nữa đây. Target 1 = 274 satoshi đã hít, Target 2 = 305 đang chờ phá, target 3 = 340, Target 4 = 375, Target 5 = 410, Target 6 = 535 :D:D:D . Cứ chơi với cặp Usdt và dời Stop Limit lên gần mức hỗ trợ thì ok không @Nhật Hoài ơi ?

1 thời cũng cài cái này, đêm rú giật mình hết cả đêm =))) Cái tội thời đó cũng rải nhiều coin, set nhiều mức, giá mà cứ giật lên giật xuống quanh điểm alert là nó cứ rú liên tục thôi :D
Chưa kể giá nó k theo sát đúng giá sàn đâu, vì vậy đã có những lần trên sàn đã sập giá nhưng app này nó báo giá khác, hoạt động tương đối thôi. Đó là trc kia, giờ k biết thế nào rồi :D

Hiện tại cây nến 4h của BTC sắp đóng với cây Búa Xanh rất đẹp, Anh em chuẩn bị lên tàu thôi. Dấu hiệu cho đội bò vào bắt đáy để vùng lên mạnh mẽ đây rồi :D

Bác Hoài hay các bác thành thạo cho em hỏi ngu tý em cũng không hay đặt dừng lỗ.
Nhưng em hỏi tý là nếu đặt dừng lỗ thì mình lại không đặt mục tiêu bán ra được mà cứ phải canh trừng đến giá đó thì làm gì có thời gian ạ.
Chính vì vậy em toàn đặt mục tiêu giá thôi mà không đặt dừng lỗ nên thua nhiều qúa. Có cách nào vừa đặt top limit vừa đặt mục tiêu giá bán được ko em dùng binance

Bạn dùng cái gì để trade vậy, bạn mua xong rồi cứ đặt lệnh bán ở mức nào đó của cặp BTC/USDT là được thôi mà, có gì khó đâu ạ.

ý là đặt SL ấy, đặt SL rồi thì ko đặt chốt lời dc nữa
Cái này nó không giống như Forex, có thể đặt được cả TP và SL, bạn chỉ đặt được 1 lệnh thôi. Ưu tiên đặt SL nha bạn, còn chốt lời thì chịu khó đọc tin các thứ, khi nào cảm thấy thị trường tăng hết sức rồi thì vào chốt lời thôi. Đã gọi là trade thì phải theo dõi thị trường thường xuyên, còn nếu xác định hold thì k cần quan tâm, cứ để đấy, năm sau vào bán..

ý là đặt SL ấy, đặt SL rồi thì ko đặt chốt lời dc nữa
Chắc bạn xài binance cùi bắp, chứ mình chơi bitmex lệnh đặt tá lả luôn, vừa chốt lời vừa chặn lỗ vừa có thể đặt để đảo từ long sang short rồi chốt lời hay chặn lỗ luôn, nói chung là nghĩ ra cái gì nó có cái ấy, có điều phải thông thạo các lệnh sàn này mới đặt dc.

Cảm ơn các bác đã cho lời khuyên. vấn đề là em chỉ trade binance nên không có cùng lúc chức năng top lost và chốt giá

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 668 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 281 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên