1. Hôm nay trade coin gì? - Ngày 05/12: Đứng ngoài nhìn

Hôm nay trade coin gì? - Ngày 05/12: Đứng ngoài nhìn
    05/12/2018
    2,570 lượt xem
    Thị trường đang dần đi đến điểm cuối của giai đoạn tích lũy, cho nên tất cả các lệnh Long hay Short vào thời điểm này đều không đạt tỷ lệ RR hấp dẫn và chứa rủi ro cao. Hôm nay chủ trương đứng ngoài nhìn hoặc vào Altcoin để tăng số lượng BTC nhé anh em, nếu anh em có thắc mắc vào bất kỳ đồng altcoin nào thì hãy comment bên dưới. Mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian ngắn nhất.

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

download (3) (1).
    Chart hiện tại:

download (23).
    Kèo Short BTC hôm qua trúng đỉnh.

BTC đang đi đến giai đoạn cuối của tam giác cân tích lũy, sắp tới nó có thể tăng khi chạm cạnh dưới tam giác, nhưng đây không phải là cơ hội vào Long. Đợi xu hướng rõ ràng tiếp theo đã, mình nghiêng về trường hợp BTC về lại test đáy 3530. Volume rất yếu, chúng ta không xác định được phe bò hay gấu đang thắng thế.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

download (4) (1).
    Chart hiện tại:

download (24).
    Kèo Short ETH hôm qua chỉ còn vài pip nữa là trúng đỉnh.

Mình đã dịch chuyển đường xu hướng một tí để tam giác cân khớp hơn, hôm nay không có kèo nào tỷ lệ RR tốt.

XRP (XRPUSD: Bitfinex H4)

download (25).
    Kèo short XRP hôm qua rất đẹp, nhưng khá khó tìm điểm vào vì giá sau khi thoát ra khỏi tam giác đã rớt thẳng luôn, nhưng không thể đục thủng được đáy 0.34. Hôm nay tiếp tục short XRP.

0x (ZRXBTC: Binance H4)

download (26).
    Kèo buy ZRX hôm qua dừng lỗ, ăn 2 vòng XRX rồi giờ chắc Bà không độ nữa, thôi thoát.

Ontology (ONTBTC: Binance H4)

download (27).
    Kèo ONT hôm qua không vào được, giá không hình thành Vai đầu vai ngược như kỳ vọng. Nếu anh em nào đã vào thì chờ giá hồi lên thoát hàng.

Xin mời các bác @Sơn Vũ 82 @Justin Vu@Aleader@nguyencuongbk@DongTam@Davis Cuteo@Hoamuaha3@talu@tannguyen199@Trần Đức Thái vào gieo quẻ cho kèo coin ngày hôm nay. Các anh em hãy để lại comment nếu thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào nhé!

Tổng kết 2 kèo trúng đỉnh đáy, 2 kèo dừng lỗ.

Happy and safe trading!

Xem thêm

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 03/12: Tích luỹ để bật hay để sấp mặt?

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 04/12: Lực bán cạn kiệt

Thông tin tác giả

Price Action Trader, Head of YouTube Channel, TraderViet.com
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Thêm thông tin
    Lưu
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Fibonacci Hồi Quy (Fibonacci Retracement) - Phương Pháp Vẽ Mới Chính Xác 96.69%
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    Đang tải...
  2. cardano

cardano

20
    26
    vào lệnh nào ngày hôm nay cũng là mạo hiểm. mình feel là sắp có một cú dump btc cực mạnh trong hôm nay hoặc ngày mai.

Nhật HoàiAleader bài này.
  3. Cảm ơn bác @Nhật Hoài, chúc bác hôm nay ra khơi an toàn.

Nhật Hoài bài này.
  4. Aleader

Aleader

421
    436
    Đồng quan điểm với bác Hoài, volume btc ngày hôm qua là lớn so với hôm kia, tuy nhiên giá ko vượt qua nổi trung điểm của cây nến ngày, chứng tỏ lực bán rất mạnh (gấu vẫn đang kiểm soát tình hình mạnh mẽ).

Tran Minh quyetNhật Hoài bài này.
  5. Bác xem nhận dịnh còn vibe/btc thế nào thoát ở điểm nào cho thoả đáng

6. con Vibe hôm qua -.- em đã bị sml
    nay em tính ôm con ADA và XLM bác cho em ý kiến nha :D và con VET bác thấy có nên tiếp tục ôm ko ... nó từ lượng lừ ở 117-119 @@ nhìn hấp dẫn quá

KakarottoNhật Hoài bài này.
  7. ranma

ranma

877
    1,047
    rất nhiều lệnh long khủng khiếp đang được bơm vào, mọi người cẩn thận nha :p

8. Vichibi

Vichibi

205
    144
    Nến chưa thấy dấu hiệu đảo chiều trong ngắn hạn. Theo em xu hướng vẫn nghiêng về down hơn. Một số pro dự đoán sẽ tiếp tục có đáy mới trong tháng này. Em thì không dám nghĩ như vậy. awww_tradingview_com_x_tEMrrUpl_.

9. hôm qua có mấy trăm củ USD BTC được chia nhỏ rồi chuyển, dám hôm nay dump lắm đây
    đứng ngoài coi drama thôi bác :D

10. hôm nay em đứng nhìn thôi bác, an toàn là cái chắc rồi :p

11. Giahung

Giahung

1,119
    1,461
    Chưa bao giờ mình thấm câu thay vì nghĩ đến lợi nhuận hãy nghĩ cách bảo vệ những gì mình đang có như bây giờ...hôm qua giờ vào lệnh như đánh bạc và tài khoản đã âm 5%, giờ không biết nên để hay cắt nữa.

Nhật Hoài bài này.
  12. Danhcle

Danhcle

280
    309
    em đứng ngoài qua nay rồi bác. BTC mong manh như ngàn cân...ý. chỉ cần lắc 1 cái là rụng nên thôi

Nhật Hoài bài này.
  13. download (29).
    nếu bác chịu nổi thì hold thêm 1 chút nữa, tích lũy kiểu này là có thể sắp pump tới nơi rồi. Còn không thì bác đợi hồi lên đường xanh thoát hàng

Thuyhay bài này.
  14. cắt thôi bác ơi, nhỡ hôm nay BTC dump 1 phát còn lỗ nặng thêm, còn nếu pump thì bác tìm điểm hồi vào lại vẫn kịp mà

GiahungTHHQMC bài này.
  15. download (31).
    download (30).
    ada xlm chưa có gì hay đâu bác, đến lực hồi còn không thấy

16. talu

talu

713
    539
    ...mặt sấp

Nhật Hoài bài này.
  17. Các bác xem giúp e con BRK này với, e thấy giá có vẻ ngon

18. E đang tính chuyển qua mode giảm sâu thì mua hold to die 5 năm :(

19. Thế tk nên để tỉ lệ btc và usdt như nào bác Hoài. @Nhật Hoài . Mà bài bác 10.6 mà 11 h em tỳm cũng ko thấy là sao chời

Nhật Hoài bài này.
  20. Ben2010

Ben2010

75
    43
    Hoài ơi, coi dùm A coin omg,qtum,dcr/ eth buy đc chưa H?
    A cám ơn H nhiều nha.

Bình luận mới nhất

• DuongHuy trong Chuyện bên lề 627 Xem / 18 Trả lời
  • Bảo hà trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 309,435 Xem / 2,753 Trả lời
  • gabaybong trong Chuyện bên lề 1,233 Xem / 22 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    LiteForex
    Doo Prime
    FXCM
    AxiTrader
    Capstone
    EightCap
    FBS