Hôm nay trade coin gì? - Ngày 06/05: Giữ nguyên đội hình

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Đội hình chờ ngắm bắn của ta nên được giữ nguyên nhé anh em. Tất cả từ vùng ngắm đến các điều kiện để bắn. Trading về bản chất nên là công việc của lính bắn tỉa, chỉ nằm (ngồi) một chỗ chờ quân định rơi vào tầm ngắm và bóp cò khi tất cả các điều kiện đã thoả, với mục tiêu bắn phát nào trúng phát đó.

Trader mà bắn kiểu đại liên thì chết sớm nhé anh em.

Bitcoin BTCUSD bitsstamp H4

Kèo buy BTC hôm qua chưa vào được

Ta vẫn tiếp tục chờ đợi quanh các vùng giá hợp lưu Fibonacci quan trọng quanh 8k3 và 8k5. Hai vùng hợp lưu này đều được tạo ra từ 2 đường tỷ lệ chia Fibonacci nằm trùng khít lên nhau, chứng tỏ sự hợp lưu là đáng tin cậy. Thực ra 2 vùng này đã cho phản ứng với giá tuyệt vời trước đó mà anh em không để ý, đó là lần chạm đầu tiên của giá ở vùng dưới và bật lên ngay lập tức, vùng thứ 2 chính là cây pin bar nhỏ nhỏ mình đóng khung. Anh em cứ canh đây mà mua lên là ổn.
Nhớ là chỉ mua khi giá chạm và hình thành setup, ta không có kiểu đặt sẵn lệnh buy.

Trường hợp giá phá xuống thấp hơn, ta vẫn có vùng 8052 ở dưới, cùng là 1 hợp lưu rất mạnh

Ethereum ETHUSD bitstamp H4

Kèo buy ETH hôm qua chưa vào được

Giá chạm hợp lưu Fibonacci đầu tiên và phản ứng rất tốt, tuy nhiên setup là chưa rõ ràng để mua lên. Hợp lưu nằm trên cũng chính là đỉnh cũ trước đó bị phá vỡ nay trở thành hỗ trợ. Hợp lưu thứ 2 cũng là 1 hỗ trợ tốt.

Canh mua tại 2 hợp lưu khi giá chạm và hình thành setup.

XRP XRPUSD bitstamp h4

Kèo buy XRP hôm qua chưa vào được

Khi căng các đường tỷ lệ Fibonacci, anh em đôi khi sẽ thấy hơi bối rối vì có quá nhiều đường xuất hiện trên biểu đồ. Cứ thấy những vùng nào chồng chéo nhiều nhất, khít nhất thì đánh dấu lại, sau đó đừng quan tâm tới các vùng còn lại cho đỡ rối.

Để ý vùng 50% chạm đúng ngay đuôi của pin bar rồi giá bật lên, cho thấy độ chính xác của phương pháp này tới mức nào. Chờ buy quanh các hợp lưu khi giá chạm và hình thành setup

Litecoin LTCUSD bitstapm h4

Kèo buy LTC vẫn còn giữ và đang hoà vốn

Pin bar chạm hợp lưu rất đẹp, giữ lệnh và dừng lỗ. Nếu anh em nào chưa vào thì chờ giá chạm lại hỗ trợ hợp lưu và buy khi hình thành setup.

Binance coin BNBUSDT binance H4

Kèo buy BNB hôm qua chưa vào được

Giá điều chỉnh khá khó chịu, không còn cách nào khác ngoài việc chờ giá chạm các vùng tiềm năng nhất, hình thành setup lợi thế rồi buy.

Vùng 61.8% hiện tại đâng là hỗ trợ tốt nhất, anh em buy từ dưới lên

Bitcoin cash BCHUSD bitstamp H4

Kèo buy BCH hôm qua chưa vào được

Để ý giá phản ứng cực kỳ chính xác với Fibo 61.8% dưới cùng, theo lý thuyết thì anh em có thể buy ngay cây pin bar này rồi, nhưng đã lỡ kèo nên đành chịu.

Mua khi giá chạm hợp lưu và hình thành setup tăng giá

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết chưa có lợi nhuận

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
đang nằm nhắm bắn gặp con rắn nó bò tới thì bỏ súng chạy chứ còn canh gì đc hả ad Hoài :D

Vung cản mạnh đập đâu 4 lần vào tường, khả năng 8k và 7k4 , nếu mà break hỗ trợ H4 thì 8K là chốn đâu tiên sau đó là 7k4

Trader mình phân tích chart thấy BTC nó sẽ break xuống nhưng nó lại phọt lên mới đau đầu đấy kaka

Trader mình phân tích chart thấy BTC nó sẽ break xuống nhưng nó lại phọt lên mới đau đầu đấy kaka
Cũng phải chịu bác ạ vì những gì chúng ta đang nhìn thấy là quá khứ để đoán nhận tương lai. Còn Future nó ntn thì chỉ có chúa mới biết được. Phân tích nó chỉ là 1 khía cạnh thôi không phải yếu tố quyết định bởi thứ ta thấy thì ai cũng có thể thấy. Oánh tài về xỉu là bt mà :D

4 cây nến liên tiếp lực cầu đã cạn, liệu diễn viên chính có đổi vai

50 triệu đô mới chuyển vô binance , thằng Tether Treasury nó chuyển tới unknown wallet xong lại chuyển vô sàn ,đợt tăng vừa rồi nó chuyển vô gần 80 triệu , ko biết có biến gì ko đây , đợi mãi chã thấy xuống

50 triệu đô mới chuyển vô binance , thằng Tether Treasury nó chuyển tới unknown wallet xong lại chuyển vô sàn ,đợt tăng vừa rồi nó chuyển vô gần 80 triệu , ko biết có biến gì ko đây , đợi mãi chã thấy xuống
tổ sư cái thằng in giấy đổi tiền thật, thế mà cả thế giới vẫn tin dùng nó, đúng là cái game vô phương vô pháp bác ah.

Kệ thôi chứ sao h :D,1 cú pump nữa chăng hehe thôi 80 M $ tầm 10k Bit kinh thật

:( c h o đ ủ 10 từ:(
haha vì em thấy có cái còm của bác bảo sau đợt cháy bác cứ nạp vô 1k , em cũng tính quay lại nhưng vốn bé quá trader chả được bao nhiêu mà mất thời gian nên em không vô, gom lúa chờ bnb về 5$, đang nghĩ không biết với 1k bác trader kiểu gì nên mới hỏi

haha vì em thấy có cái còm của bác bảo sau đợt cháy bác cứ nạp vô 1k , em cũng tính quay lại nhưng vốn bé quá trader chả được bao nhiêu mà mất thời gian nên em không vô, gom lúa chờ bnb về 5$, đang nghĩ không biết với 1k bác trader kiểu gì nên mới hỏi
marginx 5 thôi chứ làm gì bác, chia vốn làm 5 phần và đánh cho yên tâm :D
1k lên dc 4k thì h lại điểm xuất phát thôi bác ạ

Cây nến quyết định , nếu nó break lên 9k2 thì thôi anh em chờ nhé, short là mất mẹ cái quần đó :D, tụi nó đang làm trò mèo kìa

Bác nó có thể chỉ mình đánh margin trên Binan với . Mình mới tham gia diễn dàn , trước giờ toàn hold bị chia hết 20k usd . Hiện tại chỉ còn 350$ .

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,479 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,522 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 362 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 332 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên