Hôm nay trade coin gì? - Ngày 06/12: Mô hình tiếp diễn rùng rợn tiễn đưa Bitcoin về cát bụi

Hôm nay trade coin gì? - Ngày 06/12: Mô hình tiếp diễn rùng rợn tiễn đưa Bitcoin về cát bụi

Giờ mới khó vì mình thấy cú pump có cái râu dưới quá dài, râu trên lại đang quá ngắn, khả năng đóng nến H1 là râu rất ngắn, không biết nên short hay Long sau khi tp ở 3800 o_Oo_Oo_O Nên mình chọn Short 1x ở 3820 rồi.
em nghĩ bác chọn đúng. đóng nến nhiều khả năng là một râu trên dài. tối nay bác lại có cơ hội đóng lệnh sort ngon. nhưng cũng có khả năng mô hình nến đang lặp lại khung H1 của ngày 4.12. Nếu vậy thì có lẽ vài ngày nữa bác mới đóng được lệnh.

em nghĩ bác chọn đúng. đóng nến nhiều khả năng là một râu trên dài. tối nay bác lại có cơ hội đóng lệnh sort ngon. nhưng em thì tạm đóng máy nghỉ ngơi trong vài ngày
Short 1x cũng như đóng máy mà bác :D Giá xuống thì được bù lại bằng BTC, giá lên thì bị trừ BTC. Coi như đổi ra USD vậy.

em nghĩ bác chọn đúng. đóng nến nhiều khả năng là một râu trên dài. tối nay bác lại có cơ hội đóng lệnh sort ngon. nhưng em thì tạm đóng máy nghỉ ngơi trong vài ngày

Em nghĩ bác chọn đúng, tầm này vào ăn cug ngon mà rủi ro cug cao, nghỉ ngơi nhẹ nhag thoải mái :D, vội vàng gì, mấy ngày nữa xu hướng rõ ràng đánh càng dễ

Tiếc quá, giá đi nhanh quá không kịp phản ứng. Chờ nó đục thủng đáy cũ vậy. Em tin từ giờ đến ngày mai giá sẽ thủng đáy

Cặp EOS/USDT canh short được giá nào vậy Bạn Nhật Hoài. Cám ơn nha
tải xuống (15).png

eos short cao một chút nhé bác

Hôm nay mình phát hiện 1 mô hình được gọi là "sát thủ của tiếp diễn xu hướng giảm", và chính cái mô hình này cũng là tác nhân đẩy Bitcoin phá xuống 6k rớt thẳng chạm 3k5. Tay sát thủ này được gọi là #tam giác giảm (Descending Triangle).

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

#tam giác giảm của BTC được cấu thành từ các đỉnh thấp dần (lower high) và các đáy nằm ngang. Mô hình này nổi tiếng trong giới Trader theo mô hình giá là mô hình tiếp diễn xu hướng giảm trước đó, và một khi phá được đáy ngang, giá sẽ được tiễn đưa thẳng xuống dưới một đoạn bằng chiều cao của tam giác. Ở đây nếu trường hợp này xảy ra, thì BTC sẽ về ít nhất là 2777, thêm một đáy mới trong năm 2018.

Điều đáng nói là #tam giác giảm cũng chính là thủ phạm đạp BTC thủng tường 6k, mà mình đã cảnh báo trước đó một thời gian.

https://traderviet.org/threads/mo-h...nding-triangle-va-van-menh-cua-bitcoin.18137/

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

#tam giác giảm đã hình thành gần như hoàn chỉnh, rất giống Bitcoin. Mục tiêu là 70, vào lệnh short khi đáy 98.9 bị phá.

XRP (XRPUSD: Bitfinex H4)

Tương tự, một #tam giác giảm cũng đang hình thành với mục tiêu 0.248. Có thể short từ trên xuống hoặc chờ mô hình bị phá và short.

Xin mời các bác @Sơn Vũ 82 @Justin Vu@Aleader@nguyencuongbk@DongTam@Davis Cuteo@Hoamuaha3@talu@tannguyen199@Trần Đức Thái vào gieo quẻ cho kèo coin ngày hôm nay. Các anh em hãy để lại comment nếu thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào nhé!

Chúc anh em bảo trọng!

Xem thêm:

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 04/12: Lực bán cạn kiệt

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 05/12: Đứng ngoài nhìn
bác cho em hỏi con VET/BTC nha bác Hoài :D. em đang allin bé VET

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Hội Trader giao dịch Quỹ 58 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 936 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 138 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,522 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 341 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 409 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,769 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên