Hôm nay trade coin gì? - Ngày 07/01: Giờ G đã điểm

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,534
Sau vàng thì tới lượt Bitcoin rồi anh em, cú pump chúng ta mong chờ bấy lâu nay cuối cùng cũng đến. Việc còn lại duy nhất của chúng ta là chờ cây nến đóng cửa để xác nhận sự đảo chiều xu hướng và mua mua mua mà thôi.

Bitcoin BTCUSD bitstamp H4

Kèo sell BTC hôm qua không vào được vì không có setup

Giá đang pump lên rất mạnh, tuy nhiên nến chưa đóng cửa nên rất có thể nến này sẽ để lại 1 cái đuôi trên dài. Anh em không được FOMO mà đặt lệnh ngay lúc này nhé. Các anh em giao dịch breakout đã khớp lệnh trước đó và đang có lợi nhuận rồi.

Do đó việc cần làm lúc này là chờ giá đóng cửa hoàn toàn mới có thể xác nhận được sự đảo chiều, tuy nhiên mình gần như chắc chắn rằng nến này sẽ đóng cửa rất tốt. Khi đó ta có thể áp dụng chiến lược vào lệnh breakout, phá đỉnh là mua, để chắc chắn ăn được con sóng tăng này.

Ethereum ETHUSD bitstamp H4

Kèo sell ETH chưa vào được

Coin này chưa phá được như BTC, nên có thể đặt lệnh ngay: buy khi kháng cự phía trên phá vỡ, dừng lỗ cách 1ATR (do ta chưa có điểm tựa dừng lỗ nên phải dựa vào ATR).

XRP XRPUSD bitstamp H4

chart trước

Chart hiện tại

download (6).png

Kèo buy XRP trúng đáy đã đạt lợi nhuận 3R tại fibo 4, nhanh kinh khủng khiếp.

Việc giá đi ngang đã khiến mình nghĩ đến đảo chiều 1 khi cú phá vỡ xảy ra, do đó kèo này không quá khó.

Chờ giá hồi lại sau pin bar và nhồi thêm vị thế tại hỗ trợ khi giá tiếp cận và hình thành setup

Litecoin LTCUSD bitstamp H4

Kèo buy LTC chưa vào được

Chờ tại hỗ trợ và buy khi giá hình thành setup

Binance coin BNBUSDT binance H4

Kèo buy BNB chưa vào được

BNB chưa phá đỉnh, nên đây sẽ là đồng coin tốt để đặt lệnh.

Mua khi giá phá vỡ kháng cự, dừng lỗ 1ATR.

Bitcoin cash BCHUSD bitstamp H4

Kèo buy BCH hôm qua đã khớp lệnh và đang có lợi nhuận, tuy nhiên chưa đáng kể.

Chiến lược mua khi phá đỉnh đã phát huy tác dụng, mình biết là cú hồi sẽ rất yếu và giá phá ngay. Dừng lỗ đặt tại 230.1. Tiếp tục nhồi thêm vị thế khi giá phá đỉnh.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết lợi nhuận 3R

Đính kèm

95.1 KB · Xem: 2

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Bác Hoài lên bài sớm quá. Sáng nay còn làm phiên dịch viên cho cụ Elder nữa. Hihi

BTC break VDV với vol khủng rồi, qua làm lệnh short may mà đặt SL đầy đủ ko hôm nay vỡ mặt :v
BTW, em hóng short vùng 8k1-8k3

BTC break VDV với vol khủng rồi, qua làm lệnh short may mà đặt SL đầy đủ ko hôm nay vỡ mặt :v
BTW, em hóng short vùng 8k1-8k3
View attachment 130163

Bác có vẻ thích bắt dao rơi nhỉ :) . Hôm trước bảo bác cây H4 dài định hướng thì bác bảo tôi bullish còn bác vẫn bearish. Giờ nó lên mạnh vậy thì chờ nó lên chậm lại rồi hãng short cho an toàn chứ bắt dao rơi làm chi cho mệt

" Đỉnh đáy là 2 điểm mà chúng ta nếu may mắn bắt được 1 vài lần trong đời. Trading không phải là đi tìm 2 điểm đó mà là ăn khúc giữa của cái đỉnh đáy đó "

Theo lệnh vdv hôm qua giờ cũng đc 2R rồi, xem xem chạm tới 8k4 đc ko

Bác có vẻ thích bắt dao rơi nhỉ :) . Hôm trước bảo bác cây H4 dài định hướng thì bác bảo tôi bullish còn bác vẫn bearish. Giờ nó lên mạnh vậy thì chờ nó lên chậm lại rồi hãng short cho an toàn chứ bắt dao rơi làm chi cho mệt

" Đỉnh đáy là 2 điểm mà chúng ta nếu may mắn bắt được 1 vài lần trong đời. Trading không phải là đi tìm 2 điểm đó mà là ăn khúc giữa của cái đỉnh đáy đó "
Đúng, hôm đó tôi bearish cho tới khi nó break cái channel tôi vẽ thì tôi long SLL.
Bull lúc nào cũng cháy TK dễ hơn bear nên tôi tự tin short hơn là long. Ghi là hóng tức chờ phản ứng chỗ đó như thế nào đã chứ ko phải ngu ngơ đặt short limit ở mức giá đó.

ADA lấy tiền uống coffee thì được, hôm qua chốt IOTA chờ hồi lại vậy

Nhất quán quan điểm, mình vẫn giữ kế hoạch chờ một tín hiệu phân kỳ và một setup PA giảm giá đẹp tại vùng trên của TR (6k4-8k) trên H4 là short, nếu không có được điều đó và giá tiếp tục tăng phá vỡ vùng kháng cự 8k1-8k3 và đóng trên 8k5 mình sẽ xem xét lại quan điểm.
Vùng 8k như dự kiến đã có sự kháng cự nhất định, áp lực bán gia tăng đáng kể.

hôm qua theo bch với bác hoài giờ đang đợi em nó phọt . thank bác nhật hoài gieo quẻ cho anh em:D

Đúng, hôm đó tôi bearish cho tới khi nó break cái channel tôi vẽ thì tôi long SLL.
Bull lúc nào cũng cháy TK dễ hơn bear nên tôi tự tin short hơn là long. Ghi là hóng tức chờ phản ứng chỗ đó như thế nào đã chứ ko phải ngu ngơ đặt short limit ở mức giá đó.

Sao short lại dễ cháy hơn Long?

Bác không có lệnh nào tức là giống long BTC x1 (mua btc bên exchange)

Bác short x1 nó giống với việc bán BTC ra bên exchange để giữ $.

và nếu chỉ làm theo cách đó, tức không dùng đòn bẩy thì cháy nó khó lắm (chỉ cháy khi giá tiệm cận 0 hoặc vô cùng lớn)

Mình short hay Long thì mình hiểu dùng đòn bẩy tương ứng bao nhiêu và đòn bẩy như nhau thì khả năng cháy như nhau chứ nói short dễ cháy hơn Long là phi lý :)

BTC vừa lên 8000 là để lại 1 đầu dài thòng. Mình thì vào XRP, do linh cảm thấy em này có vẻ ngon hơn, do nó rớt giá quá (mất 85-90%) nên nó sẽ tăng mạnh, mục tiêu là 0.24$. Kiếm chút tiền ăn tết vậy!

và nếu chỉ làm theo cách đó, tức không dùng đòn bẩy thì cháy nó khó lắm (chỉ cháy khi giá tiệm cận 0 hoặc vô cùng lớn)

Mình short hay Long thì mình hiểu dùng đòn bẩy tương ứng bao nhiêu và đòn bẩy như nhau thì khả năng cháy như nhau chứ nói short dễ cháy hơn Long là phi lý :)
LONG không dùng dòn bẩy không bao giờ cháy! SHORT không dùng đòn bẩy vẫn cháy bình thường.

Chơi cái này với sàn giống như mình ngửa bài, còn sàn thì úp bài, mệt nhọc hơn đi cày ruộng, chả biết đường nào mà lần

Thế thì bác chưa biết tính toán rồi, hoặc nếu đơn giản chưa biết nhìn lịch sử bị thanh lí long vs short.
Lên hẳn 87 nếu qua 82 luôn ý bác ơi.
Qua 8k2 lên 8k3 tạo bulltrap thôi chứ có gì chắc nó lên 8k7, trend giảm D1 vẫn lù lù, dễ falsebreak ở đây.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 321 Xem / 17 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 205 Xem / 22 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 2 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 42 Xem / 2 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,666 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,299 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên