Hôm nay trade coin gì? - Ngày 07/01: Giờ G đã điểm

Giá có dấu hiệu thoát khỏi nêm giảm, đã breakout mô hình VĐV ngược, nên kỳ vọng là BTC sẽ tiếp tục tiến lên.
tải xuống.png

Chào bác @Nhật Hoài , e đã trở lại khi có thông báo BTC đc 8k, mua dài hạn BTC từ lúc 8k đến 7k5 cả tháng rồi giờ mới có vốn vô BL với ae

Chào các a/c ! Em mới tập tành trade btc mà thấy khó quá! E chỉ chơi Exchange mà bây giờ muốn chơi đánh lên xuống mà chưa biết. A/c nào có nhiều kinh nghiệm cho e theo với ạ!

Chào các a/c ! Em mới tập tành trade btc mà thấy khó quá! E chỉ chơi Exchange mà bây giờ muốn chơi đánh lên xuống mà chưa biết. A/c nào có nhiều kinh nghiệm cho e theo với ạ!
Nếu không giỏi phân tích + thạo tin + tâm lý không tốt thì cứ Exchange cho nó lành bác.

LONG không dùng dòn bẩy không bao giờ cháy! SHORT không dùng đòn bẩy vẫn cháy bình thường.
Dạ,
Long ko dùng đòn bẩy thì có.

Short thì đương nhiên có dùng đòn bẩy ạ.
:D. Em hiểu vậy ko biết đúg ko?

Chỉnh sửa lần cuối:
..Bull lúc nào cũng cháy TK dễ hơn bear nên tôi tự tin short hơn là long...

Sao short lại dễ cháy hơn Long?

Mình nhất trí Long dễ cháy hơn short. Vì
Thông thường ví dụ cùng mức đòn bẩy
All in short thì vẫn còn phần ký quỹ ko động vào.

Còn all in Long thì cả phần mượn và phần ký quỹ đều vào

Nên khi market đi ngược hướng lệnh thì Long nhanh chết hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình nhất trí Long dễ cháy hơn short. Vì
Thông thường ví dụ cùng mức đòn bẩy
All in short thì vẫn còn phần ký quỹ ko động vào.

Còn all in Long thì cả phần mượn và phần ký quỹ đều vào

Nên khi market đi ngược hướng lệnh thì Long nhanh chết hơn.

Có những thứ nhìn vậy nhưng không phải vậy. Mục đích cuối cùng của chúng ta là $ chứ không phải BTC. Nếu nói như bạn Long nhanh chết hơn Short bạn có hỏi tại sao Short lại không lãi như Long không???

Đòn bẩy ở đây là vay mượn thêm để chơi:
Giả sử bạn có 10.000$ bạn mua được 1 BTC để nạp vào bitmex
- Bạn không vào vị thế Long hay short trên bitmex nhưng nếu quy ra sàn Exchange bạn đã vào vị thế mua 10.000$ BTC (buy x1). Bạn dùng lệnh Long x1 là bạn đã vay thêm 10.000$ để vào vị thế mua (quy ra Exchange là Buy x2)

- Bạn vào vị thế short x1 trên bitmex thì cũng giống như Exchange bạn bán BTC ra để giữ $ thôi (giá btc có biến động thế nào thì số $ của bạn không đổi) bạn đâu đã vay gì của sàn (và không vay thì làm sao cháy được). Nếu bạn short x2 thì mới là vay của sàn 10.000$ (lúc này mới vay thì mới có cháy nè)

=> Long x1 nó phải tương ứng với short x2 ; Long x2 tương ứng với Short x3

Bạn lại nhìn hiển thị trên bitmex rồi nói all in Long dễ cháy hơn short (hay có thể phát biểu cách khác là all in Long lãi hơn all in Short) thì sao đúng bản chất :)

Có những thứ nhìn vậy nhưng không phải vậy. Mục đích cuối cùng của chúng ta là $ chứ không phải BTC. Nếu nói như bạn Long nhanh chết hơn Short bạn có hỏi tại sao Short lại không lãi như Long không???

Đòn bẩy ở đây là vay mượn thêm để chơi:
Giả sử bạn có 10.000$ bạn mua được 1 BTC để nạp vào bitmex
- Bạn không vào vị thế Long hay short trên bitmex nhưng nếu quy ra sàn Exchange bạn đã vào vị thế mua 10.000$ BTC (buy x1). Bạn dùng lệnh Long x1 là bạn đã vay thêm 10.000$ để vào vị thế mua (quy ra Exchange là Buy x2)

- Bạn vào vị thế short x1 trên bitmex thì cũng giống như Exchange bạn bán BTC ra để giữ $ thôi (giá btc có biến động thế nào thì số $ của bạn không đổi) bạn đâu đã vay gì của sàn (và không vay thì làm sao cháy được). Nếu bạn short x2 thì mới là vay của sàn 10.000$ (lúc này mới vay thì mới có cháy nè)

=> Long x1 nó phải tương ứng với short x2 ; Long x2 tương ứng với Short x3

Bạn lại nhìn hiển thị trên bitmex rồi nói all in Long dễ cháy hơn short (hay có thể phát biểu cách khác là all in Long lãi hơn all in Short) thì sao đúng bản chất :)
Trả lời cho bác và @RonFed nhé. giả sử bạn có 10k$ đánh trong tài khoản margin sàn binance và giá BTC là 10k. Nếu bạn dùng 10k đó để mua 1 BTC (không dùng đòn bẩy) vậy thì chỉ có khi giá BTC về 0 bạn mới cháy đúng không? Ngược lại bạn dùng 10k để ký quỹ và vay 1 BTC để short lấy 10k nữa tổng cộng bạn có 20k$ trong tài khoản (bản chất vẫn chưa dùng đòn bẩy vì lệnh của bạn mới bằng đúng số tiền ký quỹ). Tuy nhiên cái thiệt là bạn phải chịu lãi suất, mặt khác giả sử giá BTC biến động ngược chiều lên 20k thì rõ ràng tài khoản của bạn bị thanh lý. chưa nói nó lên 40k, 50k thì lệnh của bạn mới bằng 1/2 vốn ký quỹ vẫn cháy tài khoản. Còn xét về yếu tố lợi nhuận nếu bạn short 1 lệnh 10k bản ko thể ăn được 10k (X2) trừ phi BTC về 0 còn nếu bạn Long 1 lệnh 10k bạn có thể ăn 10k,20k, 100k ... tức là X(n)

Trả lời cho bác và @RonFed nhé. giả sử bạn có 10k$ đánh trong tài khoản margin sàn binance và giá BTC là 10k. Nếu bạn dùng 10k đó để mua 1 BTC (không dùng đòn bẩy) vậy thì chỉ có khi giá BTC về 0 bạn mới cháy đúng không? Ngược lại bạn dùng 10k để ký quỹ và vay 1 BTC để short lấy 10k nữa tổng cộng bạn có 20k$ trong tài khoản (bản chất vẫn chưa dùng đòn bẩy vì lệnh của bạn mới bằng đúng số tiền ký quỹ). Tuy nhiên cái thiệt là bạn phải chịu lãi suất, mặt khác giả sử giá BTC biến động ngược chiều lên 20k thì rõ ràng tài khoản của bạn bị thanh lý. chưa nói nó lên 40k, 50k thì lệnh của bạn mới bằng 1/2 vốn ký quỹ vẫn cháy tài khoản. Còn xét về yếu tố lợi nhuận nếu bạn short 1 lệnh 10k bản ko thể ăn được 10k (X2) trừ phi BTC về 0 còn nếu bạn Long 1 lệnh 10k bạn có thể ăn 10k,20k, 100k ... tức là X(n)
:D. Em lại hiểu "đòn bẩy" là mượn lực.
Đã hể mượn là có dùng đòn bẩy..

Còn Mọi thứ khác anh nói, em đồng ý cả 2 tay

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 638 Xem / 34 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,142 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 278 Xem / 31 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 98 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên