Hôm nay trade coin gì? - Ngày 07/03: Lật kèo sắp thành công

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Vậy là phi vụ lật kèo ngày hôm qua tới nay đã có chút dấu hiệu của thành công rồi anh em. Cứ ngỡ sẽ giảm sấp mặt thì lại có dấu hiệu tốt, cứ ngỡ sẽ tăng mạnh hoá ra lại dump, bọn cá mập lại làm cho crypto trader chúng ta quay cuồng mới thôi.

À quên có những đồng coin cứ tăng đều tăng đều, và có kèo khác cửa tăng rất cao, sao chúng ta cứ phải đâm đầu vào Bitcoin, thằng đầu đàn cực khó phân tích này nhỉ?

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

Kèo buy BTC hôm qua không vào được.

Hôm qua chúng ta bàn nhau 2 chiến lược buy, 1 là chờ vùng 3854 bị đâm thủng, đóng cửa bên trên rồi vào lệnh ngay, 2 là chờ giá hồi xuống phía dưới để buy kiểu pullback. Không chiến lược nào thực hiện được cả. Nhưng hôm nay có dấu hiệu tốt, ít ra cho chúng ta biết là cửa tăng vẫn còn: đó là mẫu hình tiếp diễn tăng #bull flag ( cờ tăng), gồm đoạn nến tăng trước - cán cờ, và đoạn giá tích luỹ - lá cờ. Bull flag là 1 trong các mẫu hình tăng giá đáng tin cậy nhất và có xác suất thành công cao, theo Thomas Bulkowski, ông này đã nghiên cứu qua nhiều thị trường và hàng nghìn mẫu hình và rút ra kết luận vậy.

Bull flag sẽ được goi là phá vỡ nếu đoạn tích luỹ phá lên trên, đẩy giá đi theo động lực lên 1 đoạn gần bằng đoạn tăng giá trước đó. Thực sự mình hiếm thấy cái bull flag nào phá vỡ sai lắm anh em, nếu nó đúng là bull flag chứ không sai với mẫu hình nào khác. Volume đang giảm dần theo đà tích luỹ, và có vẻ màu xanh nhiều hơn màu đỏ.

Bull flag là căn cớ lớn nhất mình cho rằng BTC sẽ còn tiếp tục tăng trong nay mai. Dù sao thì các mẫu hình cũng đã lặp đi lặp lại trong lịch sử và nó cho xác suất dự đoán của chúng ta cao hơn. 3854 là 1 cản cứng, thể hiện qua hàng loạt nến râu dài xuất hiện khi chạm tới vùng này. Nến râu dài chính là sự từ chối giá - rejection, khái niệm rất quan trọng trong Price Action. Từ chối giá tức là giá từ chối đi lên cao hơn, mà chỉ để lại râu nến xong đóng cửa ở bên dưới, thể hiện lực bán đè rất nặng bên trên. Ngược với Từ chối giá là Chấp nhận giá (acceptance), giá khi đó chấp nhận đóng cửa ở trên cao, hay dân gian mình gọi là phá ngưỡng.

Hôm nay có thể chờ buy bên cạnh dưới cán cờ, hoặc chờ cờ phá vỡ rồi buy ngay.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

Kèo buy ETH hôm qua không vào được.

ETH tiếp diễn inside bar với nến mẹ khá dài, nhốt 1 đám nến con lúc nhúc bên trong. Cách giao dịch với inside bar nghe nói thì dễ, nhưng thực hiện thì khó: ta cần phải đợi inside bar bị phá vỡ hoàn toàn (tức là đóng cửa bên ngoài hộp), rồi ngay lập tức buy hoặc sell Theo hướng phá. Cũng có nhiều trường hợp phá vỡ xong giá quay ngược về trong hộp, lúc đó thì nên thoát lệnh.
Hôm nay chờ buy ETH ở dưới đáy hộp, hoặc chờ phá vỡ lên rồi buy.

XRP (XRPUSD: Bitifnex H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo buy XRP hôm qua trúng đáy.

Bull flag khá đẹp đang hình thành, chiến lược tương tự như trên chart BTC, đó là buy dưới đáy lá cờ lên, vì lá cờ này có mục tiêu không được cao lắm nên nếu đợi phá vỡ mới buy thì e rằng hơi muộn. Vả lại vùng 0.318 - đáy cờ - có 3 đường chụm lại: ema 200, ema 50 và đường giữa Keltner Channel, nên rất cứng, không sao cả.

Có vẻ như chúng ta khá có duyên với XRP.

Litecoin (LTCUSD: Coinbase H4)

Kèo buy LTC hôm qua không vào được.

Nếu anh em đã theo kèo LTC của mình cách đây 1 tháng mà giờ vẫn chưa chốt, thì có lẽ đã hơn x2 rồi. Mẫu hình Sandwich đảo chiều đã phá vỡ rồi. Đã có khá nhiều cây nến lọt ra ngoài keltner channel nên giá sẽ hồi lại cho chúng ta lên tàu. LTC là đồng coin đã tăng khá mạnh nên mình khuyên anh em chỉ thoát ngắn thôi. Các vùng buy đẹp bên dưới.

Binance coin (BNBUSDT: Binance H4)

Kèo buy BNB không vào được.

Nó đã tăng quá nhiều, không hề hồi lại, và đã có 3 nến thoát ra ngoài keltner channel. Giá buộc phải hồi lại không sẽ đuối sức và đảo chiều. Vùng buy đầu tiên rủi ro hơn, ưu tiên vùng bên dưới.

Insolar (INSBTC: Binance H4)

Kèo buy INS hôm qua hoà vốn.

Mẫu hình lớn là Cốc và tay cầm (cup & handle), nhìn là hiểu ngay. Đây là mẫu hình đảo chiều tăng rất đẹp, buy dưới lên.

@ThanhSang @Sơn Vũ 82@Uchiha Obito @Davis Cuteo@Trần Đức Thái@an..hy@thuyloan1990 @ranma vào cho Nhật Hoài cái view hôm nay nhé.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Cám ơn anh em.

Tổng kết 1 kèo trúng đáy, 1 kèo hoà vốn, 4 kèo không vào được

Happy and safe trading!

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Chúc các bác buổi trưa hiệu quả.
Em ko theo phương pháp long hay short gì cả em chỉ thấy thuận mua và thuận bán và kiếm cafe thôi chứ ko có mục đích cách mạng gì cả.
Thứ nhất các anh em kiểm đếm lại xem phương pháp của mình có ok ko? Như bác Hoài đã nói đó 1 tháng LTC đã x2 rồi đó, em bị xịt mất 1 kèo. Mua 27 bán ra 38 nhưng cover lại với giá cao hơn 43 .Tính ra vẫn thua nằm im.
Cho nên các bác cứ nằm im kiên nhẫn nó ko như 2017 đâu còn lâu mới thế kiên nhẫn lại có giá đẹp để vào.
Chắc chắn là như vậy. Lên rồi sẽ xuống.

Crypto là thị trường làm giá nên chả có phân tích nào OK đc cả.

@Nhật Hoài phân tích trung bình mỗi tuần 3-4 kèo trúng đỉnh đáy nhé bác
lâu lâu làm được quả x2 x3 giống litecoin, binance coin
bác cứ lục lại vài bài trade coin của @Nhật Hoài sẽ thấy
LTC đẹp nếu BTC giữ được nhịp thị trường thì có thể leo qua 60.
XRP nằm ngang biến động 2-10% quá lâu rồi theo em thì theo dõi nó thật sát vùng mua từ 0.3 có thể sinh lời.

@Nhật Hoài phân tích trung bình mỗi tuần 3-4 kèo trúng đỉnh đáy nhé bác
lâu lâu làm được quả x2 x3 giống litecoin, binance coin
bác cứ lục lại vài bài trade coin của @Nhật Hoài sẽ thấy
Đọc bài của bác @Nhật Hoài về altcoin có rất nhiều mô hình . Rất đa dạng nên em học được rất nhiều thứ. Cảm ơn bác Hoài....

kéo lên hết dây chưa ta .... chắc chưa .... có khi còn có cá bự chưa cắn .... chúc toàn mạng

Chúc các bác buổi trưa hiệu quả.
Em ko theo phương pháp long hay short gì cả em chỉ thấy thuận mua và thuận bán và kiếm cafe thôi chứ ko có mục đích cách mạng gì cả.
Thứ nhất các anh em kiểm đếm lại xem phương pháp của mình có ok ko? Như bác Hoài đã nói đó 1 tháng LTC đã x2 rồi đó, em bị xịt mất 1 kèo. Mua 27 bán ra 38 nhưng cover lại với giá cao hơn 43 .Tính ra vẫn thua nằm im.
Cho nên các bác cứ nằm im kiên nhẫn nó ko như 2017 đâu còn lâu mới thế kiên nhẫn lại có giá đẹp để vào.
Chắc chắn là như vậy. Lên rồi sẽ xuống.
Em dinh con ltc còn gà hơn bác e mua 34 xuống 30 sợ bán đáy xong nó lên 36 mua :( lên 47 bán xuống 41 em cũng k dám mua nó lên 51 đu theo lên gần 56 bán giờ lại đu theo 57,2 :D k hieu sao luc no break out em du thay tu tin hon chu dieu chinh lai so :( mà em thấy ltc đang có ma 20,50,100 đều đang ngóc đầu đi lên có lẽ cũng săp vào sóng pump parabol nhu bnb rồi @@ e lai all in lai thôi . Đợt này có vẻ giống đầu năm 2017 cứ mua hold là ăn nhưng chắc ko x 10,20 đc mà chỉ 2,3,4 là ngon rồi @@

Cách giao dịch với inside bar nghe nói thì dễ, nhưng thực hiện thì khó: ta cần phải đợi inside bar bị phá vỡ hoàn toàn (tức là đóng cửa bên ngoài hộp), rồi ngay lập tức buy hoặc sell Theo hướng phá. Cũng có nhiều trường hợp phá vỡ xong giá quay ngược về trong hộp, lúc đó thì nên thoát lệnh.
anh Hoài cho em hỏi cứ gặp IB thì cứ kẻ cái hộp rồi giao dịch như đoạn trên đúng ko ạ? em cám ơn anh!!!

Em dinh con ltc còn gà hơn bác e mua 34 xuống 30 sợ bán đáy xong nó lên 36 mua :( lên 47 bán xuống 41 em cũng k dám mua nó lên 51 đu theo lên gần 56 bán giờ lại đu theo 57,2 :D k hieu sao luc no break out em du thay tu tin hon chu dieu chinh lai so :( mà em thấy ltc đang có ma 20,50,100 đều đang ngóc đầu đi lên có lẽ cũng săp vào sóng pump parabol nhu bnb rồi @@ e lai all in lai thôi . Đợt này có vẻ giống đầu năm 2017 cứ mua hold là ăn nhưng chắc ko x 10,20 đc mà chỉ 2,3,4 là ngon rồi @@
Sáng em bảo bác ngồi chờ rồi mà. Bác phải có kỉ luật chứ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 36 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên