1. Hôm nay trade coin gì? - Ngày 07/12: Kịch bản tệ nhất đã đúng, tiễn đưa Bitcoin và đồng bọn

Hôm nay trade coin gì? - Ngày 07/12: Kịch bản tệ nhất đã đúng, tiễn đưa Bitcoin và đồng bọn
    07/12/2018
    4,626 lượt xem
    Mình đã cảnh báo về trường hợp Bitcoin có khả năng tạo đáy mới trong bài "Hôm nay trade coin gì?" hôm qua, với khả năng Bitcoin hình thành mô hình #tam giác giảm để tiếp tục xu hướng giảm kinh khủng trước đó. Nay khả năng này đã thành sự thật, BTC đã tạo đáy mới của năm 2018, chỉ 1 tuần sau khi lập đáy 3k5.

https://traderviet.com/threads/hom-...n-rung-ron-tien-dua-bitcoin-ve-cat-bui.21536/

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

trade-coin-traderviet1.
    Chart hiện tại:

trade-coin-traderviet6.
    Mô hình #tam giác giảm đã bị phá vỡ, hơi sớm so với mình kỳ vọng. Chiến lược hôm nay là chờ giá hồi lên cạnh đáy của tam giác quanh 3530 để short, mục tiêu 2777.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

trade-coin-traderviet5.
    Chart hiện tại:

trade-coin-traderviet4.
    ETH đã đi được nửa đường về mục tiêu 70.49 của mình, thậm chí mình còn chưa kịp short con này, đà giảm thật kinh khủng. Có vẻ ETH còn không thể hồi nổi lại cạnh đáy tam giác.

XRP (XRPUSD: Bitfinex H4)

Chart trước:

trade-coin-traderviet3.
    Chart hiện tại:

trade-coin-traderviet2.
    Đáy cũ đã vỡ, thẳng tiến tới mục tiêu 0.248.

Xin mời các bác @Sơn Vũ 82 @Justin Vu@Aleader@nguyencuongbk@DongTam@Davis Cuteo@Hoamuaha3@talu@tannguyen199@Trần Đức Thái vào gieo quẻ cho kèo coin ngày hôm nay. Các anh em hãy để lại comment nếu thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào nhé!

Chúc anh em bảo trọng!

Tổng kết 3 kèo trúng đỉnh đáy

Xem thêm:

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 05/12: Đứng ngoài nhìn

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 06/12: Mô hình tiếp diễn rùng rợn tiễn đưa Bitcoin về cát bụi

Sách hay cho anh em tham khảo:
    Mô Hình Biểu Đồ - Phương pháp Hiệu quả để Tìm kiếm Lợi nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật

Thông tin tác giả

Price Action Trader, Head of YouTube Channel, TraderViet.com
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Thêm thông tin
    Lưu
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Nhiều Kèo Thơm - Tuần 08/06-12/06
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    Đang tải...
  2. CAMTUYEN, Nhật Hoài and Tuấn chu bài này.
  3. Sao cảm giác mỗi lần BTC dump là BSV lại tăng, bác Hoài coi giúp em nó còn lên đc nữa ko vậy

LuciferForexNhật Hoài bài này.
  4. Theo quan điểm của riêng em,thằng này rất đặc biệt, em sẽ vào khi nó rất sâu lần sau, mỗi lần BTC dump là nó lên, sau đó BTC bump là nó sập mặt (đã 2 lần rồi, ko biết có lần thứ 3 ko)

Alan LEE, AnhTran989 and Nhật Hoài bài này.
  5. Screen Shot 2018-12-07 at 10.26.56 AM.
    em ko rõ lý do tại sao mỗi lần btc dump là bsv lại tăng, nhưng theo biểu đồ thì cây nến h4 hiện tại volume đang tăng vọt, nếu mà không phá được đỉnh 122 thì nó sẽ thành 1 cây nến đuối sức (nến tăng volume cao khi tiếp cận kháng cự nhưng không phá được) --> giảm lại về đáy cũ
    em nghĩ là nó sẽ đi theo toàn market thôi bác

AnhTran989, Vichibi and ThanhSang bài này.
  6. có vẻ như con này đang tạm thời trở thành safe heaven (nơi trú ẩn an toàn) cho crypto market, giống như binance coin đã làm vậy trong vài tháng trước. Nhưng cuối cùng nó sẽ đi theo toàn market thôi, các bác không nên quá kỳ vọng vào nó, nhất là khi nó mới được tạo thành cách đây chưa đầy 1 tháng

DongTam bài này.
  7. Em còn 1 ít BNB và VET pác @Nhật Hoài cho em lời khuyên nên thoát ở điểm nào nha pác. Có khi đây là lần cuối em cmt hỏi pác quá. Biết thế ngày trước nghe lời vợ dặn bán đi mua sữa cho con. Giờ này thì không còn đủ sữa cho con rồi pác ạ!

8. anh em đang kẹt hàng coin nào thì để lại comment nhé, mình sẽ gợi ý vài điểm hồi khả thi để thoát hàng

DongTamVichibi bài này.
  9. Vichibi

Vichibi

205
    144
    Có nên bắt đáy ăn sóng hồi lúc này không bác Hoài?

10. Nói túm lại. Mập chơi 1 mình chứ bọn cá thia lia chán rùi. Ngủ đông thôi. Mà sao mùa đông của bitcoin đến mà gấu ko chịu ngủ đông biết. Lão gấu này chắc chưa no mấy nên thế. Cứ tát với vả suốt à. Thiệc tình

THHQMC bài này.
  11. Tất cả altcoin tăng trên 20% là em ko vào nữa, em chuyên scalping (đang học cách ptkt theo chart h của Bác :)), giờ chỉ canh thằng nào rớt thật sâu rồi ăn ngắn hạn thôi Bác

Nhật Hoài bài này.
  12. có nên long một chút btc ở giá 3350 usdt không bác ơi?

13. Screen Shot 2018-12-07 at 10.35.59 AM.
    vet chờ hồi lên xíu là thoát được rồi bác
    Screen Shot 2018-12-07 at 10.35.15 AM.
    bnb hình như em có nhận định là tăng cách đây ít lâu (còn mũi tên), sao lúc đó bác không thoát nhỉ. 5.0 là giá thoát hợp lý nhé bác

trangbmt bài này.
  14. em ôm xrp, ada, trx bác tư vấn em với

15. em thấy nếu có gom thì gom XRP lại hơn BTC :D

16. Hok biết. Về dưới 3000 là bắt đầu rải ra mua về tất tay đến 2000:D

GiahungNhật Hoài bài này.
  17. Screen Shot 2018-12-07 at 10.38.25 AM.
    chưa thấy dấu hiệu đảo chiều, sẽ còn giảm nữa. Bắt đáy vỡ mồm bác ạ

DongTamVichibi bài này.
  18. talu

talu

984
    859
    .... sấp thôi hay cá sắp rỉa ah quên còn xương rỉa cũng khó

Nhật Hoài bài này.
  19. có thể, XRP gần đây đà giảm ít hơn BTC. Nhưng tương lai vài năm sau nó còn tồn tại không thì không biết đâu bác :D

thisay02 bài này.
  20. Đồng ý với bác, em nghĩ nó về lại đáy cũ, chứ không phá nỗi kháng cự vì hiện tại lực đẩy đã hết.
    Em có gom một ít lúc 60 kỳ vọng bật tới 140, Nhưng hôm nay market đỏ lữa nên cũng phải bỏ của chạy lấy người.

taluNhật Hoài bài này.

Bình luận mới nhất

• forex_vn trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 5,312 Xem / 113 Trả lời
  • mlinh trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 92,079 Xem / 150 Trả lời
  • Le Nam93 trong Hệ thống giao dịch 929 Xem / 18 Trả lời
  • Zactini trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 1,856 Xem / 18 Trả lời
  • Hoang Quang Minh trong Chuyện bên lề 5,951 Xem / 10 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    Doo Prime