Hôm nay trade coin gì? - Ngày 08/04: Thừa thắng xông lên, 6k?

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Bò đang thừa thắng xông lên anh em ạ. Đẩy được 1 cú là đẩy được cú thứ 2, bò bây giờ có vẻ như không còn gì để sợ nữa rồi. Thật là hung hăng và quyết tử. Cảm giác như Bò sẽ không cho Gấu 1 cơ hội nào, dù chỉ là mong manh. Cảm giác như đàn Bò này đủ khả năng đẩy giá lên tận 6k.

Nhưng đối với Trader, sự hung hăng FOMO như vậy là không ra dáng Trader chút nào. Trader chính chuyên không bao giờ bị FOMO, lúc nào cũng điềm tĩnh dù cho đàn bò mình đang nương theo có hung hăng cỡ nào. Hôm nay là ngày ta cần phải điềm tĩnh như vậy.

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo buy BTC tuần trước trúng đáy.

BTC bật rất mạnh sau khi chạm vùng buy của chúng ta. Qua 2 ngày cuối tuần thì câu chuyện đã có thêm nhiều tình tiết mới, để mình kể cho anh em nghe: Quan sát các nến khoanh đỏ chính là những nến thể hiện lực mua lên. Chúng xuất hiện dày đặc và tất cả đều có những cái đuôi dưới dài thòng thể hiện lực đẩy lên rất mạnh. Mỗi lần gấu đạp giá xuống là bị Bò đẩy lên lại, từ chối giảm tiếp. Nhìn xuống volume bên dưới, ta thấy mỗi cú đạp của Gấu đi kèm volume giảm và không đáng kể, còn mỗi cú đẩy của Bò thì volume tăng vọt lên hẳn. Sự thắng thế nghiêng hẳn về phe bò. Giá có vẻ như đang muốn phá luôn đỉnh cũ tạo nên từ lần pump đầu tiên của BTC.

Về mẫu hình giá, BTC đang đi trong 1 Tam giác tăng (ascending triangle) có độ dốc rất cao. Tam giác tăng có đáy dưới càng dốc thì phe bò càng hung hăng. Mỗi khi thị trường hình thành tam giác tăng, ta biết khả năng phá lên tiếp diễn xu hướng là rất cao. Tam giác tăng này còn có thể đóng vai lá cờ trong mô hình cờ tăng (bull flag) mà nếu phá vỡ có thể dễ dàng đẩy BTC lên tận 6k. Tóm lại về mô hình giáprice action đều nghiêng hẳn về phe bò. Như vậy chiến lược của chúng ta sẽ là buy lên.

Anh em agressive trader có thể buy tại đáy tam giác tăng, còn nếu cẩn trọng thì có thể chờ thấp hơn tại vùng giá thấp có xác suất cao hơn. Tam giác cũng gần tới điểm phá vỡ rồi.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo buy ETH tuần trước trúng đáy.

Giá rơi vào vùng điều chỉnh và bật lên đẹp. ETH đã phá được đỉnh cũ và lập đỉnh mới. Như vậy xu hướng tăng chính thức được tiếp diễn. Mình quên vẽ vùng điều chỉnh mới rồi anh em, nó chính là vùng giá từ 155-173 (nối đỉnh cũ với swing low gần nhất).

Cú pump có chất lượng không chê vào đâu được, giá tăng mạnh đi kèm volume tăng vọt. Hôm nay chúng ta chờ ETH rơi lại vào vùng điều chỉnh mới rồi buy khi có tín hiệu đẹp.

XRP (XRPUSD: Bitfinex H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Cú bắt đáy này được mấy điểm anh em? Chắc là 10 điểm nhé. Kèo buy XRP trúng ngay đáy.

Tiện đây mình cũng chia sẻ với anh em cách mình xác định vùng buy chính xác dựa vào Vùng Điều Chỉnh. Vùng Điều chỉnh là khái niệm đã được bác @Hà Trí Quyền đưa ra trong lớp học giao dịch Theo xu hướng. Mình chỉ là kẻ học lóm thôi. Nó là vùng giá nối đỉnh cũ với swing low gần nhất khi giá đã tạo được 1 đỉnh mới trong xu hướng tăng (đỉnh mới này phải có giá đóng cửa trên đỉnh cũ). Ngược lại với xu hướng giảm, vùng điều chỉnh là vùng giá nối đáy cũ với swing high gần nhất khi giá đã tạo 1 đáy mới.

Ta cứ nhè vào vùng điều chỉnh mà buy sell thì sẽ có xác suất thắng cao nhất. Kết hợp với những kiến thức về hỗ trợ, kháng cự, vùng cung cầuprice action mình đã chia sẻ với anh em trước giờ, ta sẽ có 1 hệ thống giao dịch cực kỳ mạnh mẽ và chính xác.

Tiếp tục chờ XRP về các vùng dưới và buy.

Litecoin (LTCUSD: coinbase H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo buy LTC không vào được.

Tiếp tục chờ giá rơi vào vùng điều chỉnh và buy khi có tín hiệu price action.

Binance coin (BNBUSDT: Binance H4)

Kèo buy BNB tuần trước không vào được.

Giá chưa lần nào rơi vào vùng điều chỉnh, chứng tỏ thị trường đang bị FOMO. Kiên nhẫn chờ giá rơi vào vùng điều chỉnh mới buy.

Bitcoin cash (BCHUSD: Coinbase H4)

Chờ giá về các vùng cầu bên dưới và buy khi có tín hiệu.

Zcash (ZECBTC: binance H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo buy trúng đáy.

Chờ buy tiếp.

Các anh em @Sơn Vũ 82 @nam.nguyen @Uchiha Obito@CùiBắp@ThanhSang@RainbwSeal @ducanh22492 @an..hy @ranma view của anh em thế nào về BTC hôm nay? Cho Nhật Hoài cái view nhé, xin cảm ơn anh em.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết 4 kèo trúng đáy, 2 kèo không vào được

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Nếu chỉ xét giá đóng cửa của nến 4H BTC thì giá đã qua line ngang của mô hình giá Ascending triangle. Giờ còn 1 cản phía trên là 5k340 (đỉnh cái râu cũ) vì ở đây sẽ có nhiều lệnh short sell kìm chân phe bò tạm thời... mình nghĩ vùng này sẽ sớm bị xuyên thủng thôi. Buy lên thôi anh em!:)
tải xuống.png

Bác coi giúp em XRP/ETH và BNB/ETH sàn Binance nhé. Cảm ơn bác nhiều.

bác Hoài xem giúp em cặp cmt/btc (binance) ont/btc (kucoin) với ạ, ont giờ mua vào được chưa ạ,

Nếu chỉ xét giá đóng cửa của nến 4H BTC thì giá đã qua line ngang của mô hình giá Ascending triangle. Giờ còn 1 cản phía trên là 5k340 (đỉnh cái râu cũ) vì ở đây sẽ có nhiều lệnh short sell kìm chân phe bò tạm thời... mình nghĩ vùng này sẽ sớm bị xuyên thủng thôi. Buy lên thôi anh em!:)View attachment 86110
^_^ e đang đứng ngoài, ko dám vào, nó vẽ 1 chử M thì cũng có khả năng lắm

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 689 Xem / 48 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên