Hôm nay trade coin gì? - Ngày 09/01: Bull Trap đã lộ diện, nhưng Bitcoin chấp hết

Hôm nay trade coin gì? - Ngày 09/01: Bull Trap đã lộ diện, nhưng Bitcoin chấp hết

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Đã có dấu hiệu của phe Gấu bắt đầu nhập cuộc, nhưng không sao, chủ soái Bitcoin của chúng ta vẫn chấp hết, không sợ gì cả.

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

BTC đã có 1 cú phá vỡ lên #bull flag nhưng chỉ hình thành 1 cây nến #shooting star , hay còn gọi là bull trap. Nhưng phía bên dưới ta có ema 50 và ema 200 chụm lại làm thành 1 bệ đỡ rất vững chắc, khả năng BTC rớt xuống dưới vùng này là rất thấp. Tiếp tục phương án an toàn: chờ buy bên dưới.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

ETH vẫn đang đi trong hộp Darvas, có thể chờ buy phía dưới hộp hoặc buy kiểu breakout ra khỏi hộp. Đối với thị trường crypto thì mình luôn ưu tiên vào lệnh kiểu pullback hơn breakout, vì false break xảy ra như cơm bữa.

XRP (XRPUSD: Bitfinex H4)

#pennant của XRP giờ đã hình thành #tam giác cân , vì nó kéo dài quá lâu rồi. Vào lệnh bây giờ là không hợp lý, cứ chờ phá vỡ đã.

Singularnet (AGIBTC: Binance H4)

AGI vẫn chưa về vùng buy lý tưởng, cứ chờ tiếp không việc gì phải vội. Vội vàng là nguyên nhân lớn nhất dẫn tới đu đỉnh.

Kèo mới: Litecoin (LTCUSDT: Binance H4)

LTC là 1 trong các coin chưa có đợt tăng lớn trong các ngày qua nên anh em có thể tìm điểm vào. Nó chỉ mới vừa vượt qua đỉnh cũ gần đây thôi nên khả năng tăng tiếp còn cao. Chờ buy bên dưới.

Xin mời các bác @ThanhSang @Sơn Vũ 82@Uchiha Obito @Davis Cuteo@Trần Đức Thái@an..hy@thuyloan1990 @ranma vào cho Nhật Hoài cái view hôm nay nhé. Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Cám ơn anh em.

Happy and safe trading!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
bác Hoài cho em xin chart BCHSV/USDT với ạ. Em ôm nó 50% vốn lúc 85.71, mà giờ cứ sideway hoài. Nản đang tính bán lấy vốn vào em khác

Bác Hoài vẫn ngó giúp em 2 con TRXH19 và LTCH19 với nhé, em chưa cắt lệnh short bác ạ!

Mình nghĩ khả năng BTC vẫn có thể giảm về vùng 3k9 - 3k945, nên anh em cứ canh Long ở các vùng giá này là ổn.
tải xuống.png

Bác Hoài có chia sẻ kèo LTC, mình đánh giá đây là kèo ngon và nói rõ hơn vì bác Hoài chưa đưa ra mô hình giá đảo chiều đáng tin cậy là VĐV ngược, hiện LTC giá đã phá neckline của mô hình giá này, target khoảng 49usd. Để an toàn có thể canh mua ở 33usd (không biết có về nổi đây không!?:D), còn không thì ở 36usd cũng không tệ.
tải xuống (1).png

Mình nghĩ khả năng BTC vẫn có thể giảm về vùng 3k9 - 3k945, nên anh em cứ canh Long ở các vùng giá này là ổn.View attachment 73745
Bác Hoài có chia sẻ kèo LTC, mình đánh giá đây là kèo ngon và nói rõ hơn vì bác Hoài chưa đưa ra mô hình giá đảo chiều đáng tin cậy là VĐV ngược, hiện LTC giá đã phá neckline của mô hình giá này, target khoảng 49usd. Để an toàn có thể canh mua ở 33usd (không biết có về nổi đây không!?:D), còn không thì ở 36usd cũng không tệ.View attachment 73746
em cũng nghĩ con ltc này lên đc khoảng 47-49 thật vdv đẹp quá. volume tăng thì nhiều mà giảm thì cũng ít . bác xem hộ em con neo có phải cũng đang vdv ngược ko. con TRX có phải là mô hình cup and handle ko bác nếu thế có vẻ nó cũng đạt đc gần tới target rồi :(

em cũng nghĩ con ltc này lên đc khoảng 47-49 thật vdv đẹp quá. volume tăng thì nhiều mà giảm thì cũng ít . bác xem hộ em con neo có phải cũng đang vdv ngược ko. con TRX có phải là mô hình cup and handle ko bác nếu thế có vẻ nó cũng đạt đc gần tới target rồi :(
NEO kèo đẹp không kém LTC, mô hình VĐV ngược rất cân và giá đã phá lên. Con này chờ mua ở 8.5 là ổn, target 14.
tải xuống (2).png

bác Hoài cho em xin chart BCHSV/USDT với ạ. Em ôm nó 50% vốn lúc 85.71, mà giờ cứ sideway hoài. Nản đang tính bán lấy vốn vào em khác
Screen Shot 2019-01-09 at 10.32.35 AM.png

con này em nghĩ bác phải kiên nhẫn, tích luỹ dài mà tạo các đáy cao hơn ép lên vùng kháng cự ngang là dấu hiệu rất đẹp, đó là nếu bác đã vào rồi, còn nếu chưa vào thì em phải đợi thủng 93.75 mới vào
quyết định cuối cùng vẫn là của bác

View attachment 73755
con này em nghĩ bác phải kiên nhẫn, tích luỹ dài mà tạo các đáy cao hơn ép lên vùng kháng cự ngang là dấu hiệu rất đẹp, đó là nếu bác đã vào rồi, còn nếu chưa vào thì em phải đợi thủng 93.75 mới vào
quyết định cuối cùng vẫn là của bác
con bsv này em nghĩ bác nên pt cả với chart btc nữa bác ạ nó đang ở sát vùng đáy cũ rồi nếu thủng cả giá btc là con này chỉ có nước chờ chết thôi @@

Bác Hoài vẫn ngó giúp em 2 con TRXH19 và LTCH19 với nhé, em chưa cắt lệnh short bác ạ!
Screen Shot 2019-01-09 at 10.37.57 AM.png

bác để ý đường đỏ nhé, nó là neckline của mô hình 2 đỉnh, chú ý khi giá về đường này, nếu chạm mà giá có vẻ muốn bật lên thì cắt lỗ lệnh short ngay. Còn nếu nó giảm xuyên qua luôn thì có thể rớt sâu hơn, giữ lệnh chốt bên dưới
Screen Shot 2019-01-09 at 10.37.05 AM.png

con này thì em khuyên bác thoát lẹ đi, bác thấy đường đỏ ko. Nó là cái đỉnh cũ, giá phá đỉnh cũ tức là còn tăng mạnh nữa

con bsv này em nghĩ bác nên pt cả với chart btc nữa bác ạ nó đang ở sát vùng đáy cũ rồi nếu thủng cả giá btc là con này chỉ có nước chờ chết thôi @@
Screen Shot 2019-01-09 at 10.41.53 AM.png

với btc thì ko có hy vọng gì đâu bác, giảm và giảm. Do BTC đang có động lực tăng giá mạnh
nhưng với usdt thì nó vẫn còn cơ hội tăng

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 938 Xem / 70 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 14 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 22 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên