Hôm nay trade coin gì? - Ngày 09/03: Vỡ trận

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,529
Vỡ mặt trận rồi anh em ạ, tất cả các kèo của chúng ta dừng lỗ trong 1 nốt nhạc, và đau đớn thay tất cả các kèo lại dừng lỗ cùng một lúc nữa chứ. Hơi buồn vì phải làm lại từ đầu kha khá mới có thể kiếm lại được số lợi nhuận đã mất, tuy nhiên điều này cũng cho mình 1 bài học, đó là không ai có thể đoán trước được thị trường sẽ đi đâu về đâu, và tất cả những gì chúng ta có thể làm là bảo vệ vốn của mình trước sự ngẫu nhiên của thị trường bằng các lệnh dừng lỗ và quản lý vốn cho thật chặt.

Bitcoin BTCUSD bitstamp H4

Kèo buy BTC dừng lỗ, mất 1R

Mô hình vai đầu vai ngược này có thể được coi là mô hình bị vỡ - bursted pattern. Giá rõ ràng đã phá vỡ lên được vùng đường cổ, tuy nhiên nhanh chóng mất động lực và quay đầu giảm còn mạnh hơn, mình đã sai khi kỳ vọng quá nhiều vào mô hình này. Giá sau khi thoát ra khỏi mô hình bị vỡ có thể giảm sâu bằng mục tiêu của nó khi phá lên, như vậy kèo kiếm lợi nhuận từ con sóng giảm giờ đã rõ ràng.

Chờ bán tại các kháng cự bên trên khi giá tiếp cận và hình thành các setup price aciton giảm giá đẹp

Ethereum ETHUSD bitstamp h4

Kèo buy ETh dừng lỗ, mất 1R

Giá rõ ràng đã phá vỡ lên range đi ngang, tuy nhiên đó chỉ là phá vỡ giả, sau đó giá đầu giảm rất nặng. Anh em nào chuyên trade phá vỡ giả thì đã có 1 setup cực kỳ đẹp mắt, chuẩn theo sách giáo khoa.

Giờ chờ tại các kháng cự rồi sell khi giá tiếp cận và hình thành các setup giảm giá đẹp

XRP XRPUSD bitstamp H4

Kèo buy XRP dừng lỗ, mất 1R

Nếu anh em nào vào lệnh khắt khe tí (tức chờ cho giá phá vỡ lên hẳn đường đỏ rồi mới vào lệnh) chắc sẽ tránh được lệnh lỗ này. Giá vừa phá đáy, như vậy chờ tại đáy để bán xuống là hợp lý nhất.

Litecoin LTCUSD bitstamp h4

Mấy bữa nay không có kèo cho LTC

Nay thì đồng coin này đã quay về xu hướng giảm tự nhiên của nó, không còn điên loạn như cách đây mấy ngày nữa. Giá vừa phá đáy, như vậy chờ tại đáy cũ để bán xuống là kèo hợp lý nhất.

Chờ tại đáy và sell khi thấy setup giảm giá

Binance coin BNBUSDT binance h4

Kèo buy BNB cuối cùng cũng dừng lỗ, mất 1R

Giá đã cho các tín hiệu mua rõ ràng, bằng các nến bullish marubozu lớn cùng sự phá vỡ mô hình tam giác tăng, tuy nhiên cuối cùng đã mất động lực và rơi xuống cùng toàn thị trường. Bởi thế mới thấy tính ngẫu nhiên của thị trường là rất cao

Xu hướng giảm đã quay trở lại, kèo chuyển sang bán. Chờ giá quay lại chạm các kháng cự, hình thành setup giảm giá đẹp thì ta có thể sell được rồi

Bitcoin cash BCHUSD coinbase H4

Kèo buy BCH dừng lỗ, mất 1R. May là kèo này chưa nhồi lệnh

Thực ra giá vẫn chưa hình thành các dấu hiệu đảo chiều tăng rõ ràng, mình đã hơi vội vã khi buy đồng coin này vì tin tưởng rằng nó sẽ đi theo toàn thị trường (đặc biệt là BNB) để tăng lên.

Chờ bán tại các kháng cự khi giá chạm và hình thành setup

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết thua lỗ 5R

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Nếu fail mô hình H&S mà giá giảm dưới vai phải thì điểm giá phá vỡ có phải là điểm vào lệnh ko các bác. Em đọc cuốn nhật ký của nhà giao dịch hàng hoá chuyên nghiệp có thấy ông ý vào lệnh thế.

tải xuống (1).png
Mấy hôm trước mình có nhận định BTC lên vùng 9k-9k1 thì short nhưng các cụ lại chọn theo phe bò hết, bỏ lại mình tui.:(. Hiện tại nến Daily là cây bearish marubozu, nên khả năng sắp tới phe bò cũng chưa gượng dậy ngay được mà chạy sideway để rụng nữa. Chart H4 như phân tích là mô hình Wyckoff phân phối đỉnh, mình nghĩ là sẽ có đợt hồi nhẹ rồi lại tiếp tục đi xuống.
Như vậy thời gian tới chưa thể có hi vọng gì tươi sáng cho phe bò, các cụ hold thì đành chờ thời gian khá lâu nữa để vào lệnh mua lên.
tải xuống.png

Vàng và đồng yên đang tăng phi mã mà BTC thì cắm đầu ..............?? Hôm trước rảnh ngồi lướt nét thấy bài phân tích của ông nào về chính sách tiền tệ của mỹ ABCD gì đó sẽ anh hưởng thế nào tới giá BTC đêm này mới vui chứ .......

T4 t5 tuần rồi mình đã chuẩn bị để short tại 9k1 mà các bác ai cũng buy làm em rung vl, giờ thì êm rồi :cool::cool:

View attachment 137863 Mấy hôm trước mình có nhận định BTC lên vùng 9k-9k1 thì short nhưng các cụ lại chọn theo phe bò hết, bỏ lại mình tui.:(. Hiện tại nến Daily là cây bearish marubozu, nên khả năng sắp tới phe bò cũng chưa gượng dậy ngay được mà chạy sideway để rụng nữa. Chart H4 như phân tích là mô hình Wyckoff phân phối đỉnh, mình nghĩ là sẽ có đợt hồi nhẹ rồi lại tiếp tục đi xuống.
Như vậy thời gian tới chưa thể có hi vọng gì tươi sáng cho phe bò, các cụ hold thì đành chờ thời gian khá lâu nữa để vào lệnh mua lên.View attachment 137862
Cùng chiến tuyến với bác :)))

cũng ỉ y vào giá 8k7 và stl 8k411 ai ngờ toang thật, sáng lướt toàn bộ altcoin top, thấy em Linh dịu dàng đưa tay hy vọng em ấy ko scam, ngôi sao sáng trong bầu trời mù mịt:(

Cái này là khung D là giảm banh ta long luôn. Mọi người hoảng loạn, thì sẽ còn điên loạn hơn. Vào short mà nó bật phát bất ngờ cũng chết.

Em lại bắt ghế uống trà xem phim thôiiii

cũng ỉ y vào giá 8k7 và stl 8k411 ai ngờ toang thật, sáng lướt toàn bộ altcoin top, thấy em Linh dịu dàng đưa tay hy vọng em ấy ko scam, ngôi sao sáng trong bầu trời mù mịt:(
khi thị trường điên loạn, thì mốc dc coi là mạnh cũng bị chẻ tre rất ngọt luôn áh bác

Em bắt đáy ở 8k7 mà cũng banh xác đây, giảm tối tăm mặt mũi, lâu lâu nó scam cho 1 quả là bay hết lợi nhuận.
Đà giảm 2 ngày cuối tuần qua là QUÁ KHỦNG KHIẾP bác ạ.. xỉu luôn
Sấp mặt ko ngoi lên đc

Khớp LINK ở 4,3 như chiến lược ban đầu hả bác:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 28 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 787 Xem / 24 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 11 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 372 Xem / 17 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,699 Xem / 76 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên