Hôm nay trade coin gì? - Ngày 09/11: Đuối rồi!

Mình cũng đang margin, SL chặt có cái lợi và có cái hại bác ah. Chặt quá thì dễ bị hit SL vì giá hay có cái trò tăng xong rồi giảm (test and retest), và đôi khi là cá mập nó thọc 1 cây xuống để săn SL của trader. Trường hợp vừa rồi mình SL dưới vùng 2 vì đánh theo chart 4H.
vâng. trade khung H1 dạo này khó quá. hồi tháng 9 em đánh khung H1 rất ổn. tỷ lệ w:r ăn đều đều. giờ chắc em theo bác chuyển qua khung H4 cho nó nhẹ cái đầu bớt bác ạ.

Mình cũng đang margin, SL chặt có cái lợi và có cái hại bác ah. Chặt quá thì dễ bị hit SL vì giá hay có cái trò tăng xong rồi giảm (test and retest), và đôi khi là cá mập nó thọc 1 cây xuống để săn SL của trader. Trường hợp vừa rồi mình SL dưới vùng 2 vì đánh theo chart 4H.
Bác vào lệnh vùng 1 hay 2, hôm qua em vào vùng 1 hit SL quá cay

Bác vào lệnh vùng 1 hay 2, hôm qua em vào vùng 1 hit SL quá cay
Mình vào 40% vùng 1, và trung bình giá xuống đến vùng 2. Nếu theo chart BTC/USDT thì giờ là vùng mua đẹp nhất.
tải xuống (2).png

Vấn đề là volume bác ơi. 2-3% của 100tr nó khác 2-3% của 10tr :D
thật ra lúc đầu mình cũng nghĩ như bác. và bây giờ sau 1 năm. chỉ 1 câu thôi bác...chỉ cần có lợi nhuận :)
Mình thì dần dần hiểu ra được 1 xíu quy luật rồi hehe
Chỉ cần vào lệnh đúng thời điểm kiếm 1 - 3% từ coin rác rất dễ
Mục tiêu của mình là ăn ít mỗi ngày từ 1 - 5% là ok :D
thật ra thời điểm ở thị trường này, cũng như nhà đất vậy bác à.
phải lời ngay từ lúc mua với cái bearish này :)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 129 Xem / 4 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 759 Xem / 37 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 5 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,275 Xem / 84 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,171 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 310 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên