Hôm nay trade coin gì? - Ngày 09/11: Đuối rồi!

ETH chuẩn bị bay

XRP - 6 tuần hình thành bullish flag pattern, giá đã break và chắc chuẩn bị pump mạnh, nếu vượt qua được 0.63 thì giá sẽ về vùng 0.96 hoặc cao hơn.

Mình mới nghiên cứu về cách chơi ở Bitmex, margin nguy hiểm nên nạp ít để chơi thử trước: mình short ETH ở 210.20 với x25, khớp lệnh rồi mình đặt lệnh sẵn mua lại ở 209.55, nhưng khi mình thay đổi sang x10 ở vùng khoanh đỏ như dưới hình thì ở bên mục Position cũng thay đổi thành x10 được à các bác? Vậy thì lúc đầu đặt lệnh x bao nhiêu cũng được, đến lúc chốt lời thì tăng x lên để chốt, còn lúc cắt lỗ giảm x đi để cắt được không vậy các bác?

Đính kèm

• Help me.jpg
    Help me.jpg
    373.4 KB · Xem: 4
Mình cũng tìm hiểu mà thông tin nhiễu và nhiều nên không rõ: nếu đặt lệnh ở sàn Bitmex này thì nó tính phí duy trì hợp đồng với cả phí giữ coin trên sàn à các bác?

Mình mới nghiên cứu về cách chơi ở Bitmex, margin nguy hiểm nên nạp ít để chơi thử trước: mình short ETH ở 210.20 với x25, khớp lệnh rồi mình đặt lệnh sẵn mua lại ở 209.55, nhưng khi mình thay đổi sang x10 ở vùng khoanh đỏ như dưới hình thì ở bên mục Position cũng thay đổi thành x10 được à các bác? Vậy thì lúc đầu đặt lệnh x bao nhiêu cũng được, đến lúc chốt lời thì tăng x lên để chốt, còn lúc cắt lỗ giảm x đi để cắt được không vậy các bác?

Lệnh đã khớp thì tăng hay giảm margin không ảnh hưởng tới kết quả chốt lời hay cắt lỗ. Nó chỉ thay đổi số vốn gốc của bạn cho position đó thôi. Giảm tỉ lệ margin đồng nghĩa việc bạn bơm vốn gốc của mình vào position đó mà thôi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 75 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,998 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 107 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 131 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên