Hôm nay trade coin gì? - Ngày 10/08: Có một nhân vật đã về vùng sinh tử

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Thời điểm hiện tại việc trade Altcoin là không khôn ngoan, chúng ta cùng quay về người đàn anh Bitcoin và phân tích bức tranh lớn của nó như thế nào, và cùng xem nhân vật bước vào vùng sinh tử mình muốn nói ở đây là ai nhé.

Bitcoin (BTCUSD: Bitfinex H4)

Có một sự thật là khi phân tích biểu đồ cryptocurrency, mình cảm thấy H4 là khung thời gian giúp chúng ta thấy được bức tranh toàn cảnh nhất mà vẫn không bỏ qua các biến động và mô hình giá ngắn hạn như D1. Thế nên chúng ta cùng phân tích Bitcoin trên H4 nhé.

Cái mình muốn anh em chú ý đầu tiên trên chart là vùng giá có đường ngang màu đỏ đi qua: vùng 6770. Để ý khoảng thời gian từ 11/6 đến 16/7 là BTC đã tích luỹ dưới vùng này trước khi vọt lên trên, chứng tỏ đây là 1 vùng giá mang tính quyết định. Giống như là mặt nước vậy, vượt lên trên mặt nước tức là bước sang vùng có không khí. Vậy mà mới đây BTC đã rớt trở lại xuống mặt nước, thể hiện sự chuyển biến rất xấu đi của cấu trúc giá. Nhờ cái "mặt nước" này, BTC mới có thể giữ được cấu trúc higher high - higher low (đỉnh cao hơn - đáy cao hơn) của xu hướng tăng. Nay rớt xuống rồi, nó khó có cơ hội vượt lên trên lần nữa.

Vậy nên chiến lược giai đoạn này của mình là chờ BTC lên vùng 6770 để Short xuống khi có tín hiệu đảo chiều. Nhấn mạnh là có tín hiệu đảo chiều nhé anh em. Khả năng BTC có 1 cú pump vọt lên trên "mặt nước" là vẫn có, lúc đó thì cục diện đã khác hẳn, và đó là 1 dấu hiệu tăng giá rất mạnh.

Ethereum (ETHUSD: Bitfinex H4)

ETH đã hoàn thành target của mô hình #bear flag , và rõ ràng xu hướng giảm vẫn đang chiếm ưu thế. Cái mình muốn anh em chú ý ở đây cũng là đường ngang màu đỏ tại 350, vừa qua ETH đã chạm trúng đường này và đang hồi lại. Xem trên D1 là thấy đường này quan trọng cỡ nào:

Nó là đường đỏ nằm trên nhé anh em. Đây là vùng mà ETH đã tích luỹ rất lâu trước khi bắt đầu đợt bull run cuối năm 2017, và chính nó cũng là nơi ETH bật lên lại kết thúc xu hướng giảm vào đầu tháng 4. Nay nó đang tiếp cận vùng này lần nữa, và có bật lên được hay không thì có trời mới biết. Nếu rớt khỏi vùng này, ETH sẽ còn té xuống rất sâu, xuống tận 275 và thấp hơn nữa là 200. Thật là nhớ thời oanh liệt khi mà ETH có giá tận 1400 đô mỗi đồng.

Quay lại chart H4, chiến lược là bán xuống khi ETH chạm 400-417. Nếu vượt qua được vùng này, cục diện của ETH sẽ đổi khác.

Lâu lâu mới viết 1 bài phân tích 2 coin đứng đầu BTC và ETH hoàn chỉnh, anh em thấy hay thì để lại 1 like nhé. Và anh em có cùng nhận định với mình không, nếu khác thì hãy comment bên dưới. Cám ơn anh em.

Xem thêm:

>> Đã là Crypto Trader thì phải biết những trang web này

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
thui ra cầu xếp hàng trước đây !!! anh em tranh thủ chia tay ...... rùi ra nhanh, đến sau ko đc khuyến mải nhan thơm Thái đâu nhe!!!:p:p:p:p

Sao bác ko làm bài phân tích này hàng ngày, bây h altcoin vặt vẹo hết rồi, đến thằng anh cả BTC còn thoi thóp thì làm gì có cửa cho bọn đàn em la *** :D
Bài viết của bác hay, nhận e 1 like.

Có 2 Altcoin trên top mà mình đặc biệt chú ý trong đợt giảm giá này là ETH & XRP. Bọn nó đều phá vỡ vùng hỗ trợ quan trọng và chạm vào mức giá đáy cả. Nếu BTC rớt tiếp xuống $6000, bọn nó sẽ còn giảm nữa.

Nếu các bác nào trade ETH & XRP, thì mình nghĩ đây là thời điểm tốt để mua dần vào. Mua dần nha, chứ ko bít đáy cuối cùng ở đâu mà vét bằng 1 lệnh.

Riêng với XRP, giá của nó trong năm nay ko tăng dc bao nhiu dù Ripple khá thành công với hoạt động business, lý do nhìu người cho rằng đó là do mối e ngại từ các vụ kiện liên quan tới chứng khoán. Hiện này có tin 1 cty luật đã tiến hành điều tra chứng khoán về XRP rồi, nếu kết quả này dc công bố tốt đẹp XRP sẽ có 1 cú bùng nổ, đặc biệt là cái rào cản để XRP dc list lên Coinbase cũng sẽ biến mất :D
https://blogtienao.com/cong-ty-ve-l...ng-bao-dieu-tra-chung-khoan-ve-xrp-va-ripple/

Có 2 Altcoin trên top mà mình đặc biệt chú ý trong đợt giảm giá này là ETH & XRP. Bọn nó đều phá vỡ vùng hỗ trợ quan trọng và chạm vào mức giá đáy cả. Nếu BTC rớt tiếp xuống $6000, bọn nó sẽ còn giảm nữa.

Nếu các bác nào trade ETH & XRP, thì mình nghĩ đây là thời điểm tốt để mua dần vào. Mua dần nha, chứ ko bít đáy cuối cùng ở đâu mà vét bằng 1 lệnh.

Riêng với XRP, giá của nó trong năm nay ko tăng dc bao nhiu dù Ripple khá thành công với hoạt động business, lý do nhìu người cho rằng đó là do mối e ngại từ các vụ kiện liên quan tới chứng khoán. Hiện này có tin 1 cty luật đã tiến hành điều tra chứng khoán về XRP rồi, nếu kết quả này dc công bố tốt đẹp XRP sẽ có 1 cú bùng nổ, đặc biệt là cái rào cản để XRP dc list lên Coinbase cũng sẽ biến mất :D
https://blogtienao.com/cong-ty-ve-l...ng-bao-dieu-tra-chung-khoan-ve-xrp-va-ripple/
Đang hold XPR từ đầu năm, e sẽ đợi x10 tài khoản hehe

Sao bác ko làm bài phân tích này hàng ngày, bây h altcoin vặt vẹo hết rồi, đến thằng anh cả BTC còn thoi thóp thì làm gì có cửa cho bọn đàn em la *** :D
Bài viết của bác hay, nhận e 1 like.
vì em thích phân tích trên H4 nên viết hàng ngày giá sẽ ko biến chuyển bao nhiêu hết bác ạ
nếu vậy em sẽ cập nhật cách ngày 1 lần :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 30 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 187 Xem / 17 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 127 Xem / 5 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên