Hôm nay trade coin gì? - Ngày 11/05: Chạm 7k, giờ thì chuẩn bị cho cú crash

2 đường kẻ song song luôn.

K bít tụi cá mập còn quay tay BTC tới bao giờ. Liều ăn nhiều Sell đợi cú úp bô lịch sử nào...

Hiện chưa sell được đâu bác, volume đang tăng dần, chưa có dấu hiệu hạ nhiệt nên lúc này nếu chưa vào thì ngồi quan sát chứ không nên làm gì bác ah!
trên whale alert cũng ko có dấu hiệu giảm nhiệt, BTC liên tục dc rút ra khỏi sàn để tích lũy. Nhìn tụi whale này thao túng mà cay thiệt

theo như mình phân tích nhé với cuộc chơi thao túng và nặng về tâm lý đầu cơ như bitcoin thì supply ko có ý nghĩa nhiều đâu , h cá nó giữ giá 6k ko bán để nhà đầu tư nhỏ lẻ ko thể buy giá thấp hơn càng đẩy giá lên cao , luồng tiền mới sẽ đổ vào nhiều hơn chứ cá nó ko cho ptkt đi đúng đâu , em nghĩ sẽ là lên 7k4 xong test 7k rồi tăng đến đâu thì có cá , sàn mới biết =))

theo như mình phân tích nhé với cuộc chơi thao túng và nặng về tâm lý đầu cơ như bitcoin thì supply ko có ý nghĩa nhiều đâu , h cá nó giữ giá 6k ko bán để nhà đầu tư nhỏ lẻ ko thể buy giá thấp hơn càng đẩy giá lên cao , luồng tiền mới sẽ đổ vào nhiều hơn chứ cá nó ko cho ptkt đi đúng đâu , em nghĩ sẽ là lên 7k4 xong test 7k rồi tăng đến đâu thì có cá , sàn mới biết =))

Tether cung thêm gần 1 tỉ USDT cho sàn và các con bạc trong sới pump qua pump lại chứ tiền tươi thật đổ vào market có đáng kể đâu.

Nay binance có cú quét về tận 6k luôn cơ, ai được dính quả mua này k?

Hôm nay Hoài lại phá lệ, làm bài phân tích trade coin vào ngày cuối tuần, vốn chỉ dành cho các bài tâm lý và tản mạn. Vì Bitcoin đã lập 1 đỉnh mới trong 2019, đã chính thức vượt qua 6k huyền thoại, và hiện tại đã gần chạm 7k.

Đáng nói là cả quá trình bật lên từ 4k lên 7k chỉ bắt đầu từ tháng 4 tới nay, như vậy là quá nhanh.

Hôm nay Hoài sẽ phân tích các biểu đồ ngày D1 để anh em thấy được bức tranh toàn cảnh nhất của Bitcoin và các altcoin top. Anh em muốn Hoài phân tích bất kỳ đồng coin nào thì để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi phân tích tới anh em trong thời gian sớm nhất.

Bitcoin (BTCUSD: Bitstamp D1)

Mình lấy dữ liệu sàn Bitstamp vì nó lâu đời và có lịch sử giá Bitcoin lớn nhất.

Đầu tiên chúng ta cùng xem BTC tạo đáy như thế nào nhé. Vào khoảng tháng 12/2018, BTC tạo đáy thấp nhất tính tới hiện tại và bắt đầu quá trình tạo đáy. Quá trình này tiến triển dưới dạng 1 tam giác tăng (ascending triangle) - 1 mẫu hình tăng giá, tuy nhiên hiếm khi đóng vai trò mẫu hình đảo chiều từ giảm sang tăng. Tam giác này có các đáy cao dần, ép lên vùng kháng cự ngang quanh 4241, cuối cùng phá vỡ bằng 1 cú phọt mạnh. Vậy là xong bước đầu tiên.

Bước thứ 2, BTC cần phải có 1 mẫu hình tiếp diễn tăng, và nó chọn bull flag ( cờ tăng) làm động lực cho cú tăng tiếp của nó. Như anh em đã thấy cờ tăng này đã phá lên thành công, đẩy BTC lên tiệm cận 7k hiện tại. Cờ này đủ sức phá tung vùng kháng cự 6k huyền thoại mà chẳng tốn nhiều công sức.

Mấy điều ở trên là kể chuyện quá khứ, còn hiện tại cái bự nhất hiện trước mắt mình là mẫu hình parabola kéo dài từ tháng 12 năm ngoái tới nay, và nó là hiện thân của 1 đà tăng bởi sự FOMO, trong đó phe mua gấp gáp tới mức đẩy giá đi lên theo 1 đường cong dốc đứng. Đây là dạng xu hướng bị thổi phồng và không lành mạnh.

Parabola thuộc các mẫu hình giá cổ điển, và theo Peter Brandt - sư phụ Trader mô hình giá, nếu parabola bị phá vỡ xuống, nó sẽ dẫn tới 1 cú crash 80% so với giá trước khi phá vỡ. Cũng nhờ mô hình parabola này mà Peter Brandt là người đầu tiên dự đoán được cú sập 80% của BTC từ mức giá 14k.

Mình e rằng chỉ là vấn đề thời gian trước khi parabola này bị xuyên thủng. Phép nhân đơn giản cho kết quả 1360, là mục tiêu của parabola tính từ mức giá hiện tại. Có thể nó hơi phi lý, nhưng đó chỉ là cách ước chừng mục tiêu của mô hình, và nó đã đúng 1 lần trong quá khứ (parabola của BTC phá khi nó còn 14k, giảm 80% tức là về 2800, gần chính xác rồi).

Giờ làm gì? Có lẽ nên chờ cú crash xảy ra rồi đợi tới khi nó kết thúc, hình thành 1 mẫu hình tăng giá, rồi buy tại các vùng hỗ trợ. Vùng buy kỳ vọng của mình trên chart.

Nếu cú crash không xảy ra và BTC tiếp tục tăng không cần điều chỉnh thì có lẽ BTC không tuân theo phân tích kỹ thuật thật rồi.

Ethereum (ETHUSD: Bitstamp D1)

ETH đang có 1 xu hướng tăng tốt với các đỉnh cao hơn và đáy cao hơn, khả năng đang đi trong 1 tam giác tăng (ascending triangle), nếu phá vỡ được lên đường cổ nằm ngang sẽ đẩy ETH lên các đỉnh rất cao. Chưa có dấu hiệu xu hướng tăng của ETH bị đe doạ. Như vậy chiến lược là buy.

Anh em trade trung hạn có thể buy ETH khi nó hồi về vùng hỗ trợ bên dưới, hợp lưu với đường xu hướng tăng, khi có 1 setup price action đẹp. Nếu ETH không hồi về mà phá lên luôn thì chờ buy tại đường cổ.

XRP (XRPUSD: Bitstamp D1)

XRP đang đi trong #tam giác giảm (descending triangle) cỡ lớn, đây là mẫu hình giảm giá nhưng mình không cho rằng giá sẽ giảm thấp hơn, vì XRP đang ở vùng đáy nền giá (base price) rồi.

Anh em mạo hiểm có thể buy ngay bây giờ khi có setup, hoặc chờ cho tam giác phá lên rồi buy.

Litecoin (LTCUSD: Bitstamp D1)

LTC đang ở sóng điều chỉnh của xu hướng tăng, như vậy chiến lược là buy. Vùng buy quanh 2 cây pin bar gần nhất.

Binance coin (BNBUSDT: Binance D1)

BNB đang hoàn tất sóng điều chỉnh và hình thành setup inside- pin bar. Anh em đặt lệnh buy stop tại đỉnh mother bar và stop loss tại đáy. Nếu setup này phá xuống thì có thể buy bên dưới.

Bitcoin cash (BCHUSD: Bitstamp D1)

BCH đang đi sideway sau 1 cú pump dài. Có thể buy quanh các hỗ trợ bên dưới quanh setup inside bar và reversal bar trong quá khứ.

Eos (EOSUSDT: Binance D1)

EOS có pin bar rất đẹp, có thể buy cú break của pin bar này, hoặc buy thấp hơn.

Các anh em @Sơn Vũ 82 @nam.nguyen @Uchiha Obito @CùiBắp @ThanhSang @RainbwSeal @ducanh22492 @an..hy @ranma @Hoamuaha3 view của anh em thế nào về BTC hôm nay? Cho Nhật Hoài cái view nhé, xin cảm ơn anh em.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!
Lol.
Có vẻ như bong bóng lại dc dịp bùng lên.
Biểu đồ này dễ kích hoạt tâm lý Fear of missing out, nhảy ra có khi chồm hỗm nhìn giá phi phi mã luôn :)) 2018 chả có giai đoạn sốt xình xịch 1 ngày chồm lên cả vài nghìn $ còn gì :))
Lên reddit còn thấy nhiều comments cuồng tín lắm, hold hẳn đến 100k và còn mua thêm nữa luôn :)) thằng nào lỡ bán thì nhận dc ngay chia buồn :)) có lực lượng trung kiên này thì hold độ 2-3 năm có khi lời khủng ko biết chừng :))
Dù bản thân ko tin cái món này leo lên dc đỉnh cũ năm ngoái nhưng phải thừa nhận tín niệm cộng đồng là 1 thứ kinh khủng, hoàn toàn có thể biến cái tưởng như siêu ngớ ngẩn thành hiện thực khách quan như hội thực dưỡng với anti vacxin :)) dù vậy nếu có 100k thì nên chốt lời ở 99k thôi vì đến 100k các bố đồng loạt xả ra thì thật sự méo bao giờ có thanh khoản luôn :))
Lưu ý cuối là: Ko nên nhẩy ra nhẩy vào. Cái loại bong bóng này rất chuộng tâm lý fomo. Lúc có fear là lúc tăng giá nhiều nhất. Out ra lúc fear chưa đạt đỉnh có khi ko vào lại dc giá cũ đâu. 2 cái fear mấu chốt tạo nên giá trị của toàn bộ hệ thống tiền điện tử hiện nay là: các NHTW gom tiền điện tử; và khủng hoảng tài chính diễn ra, tiền fiat thành giấy lộn... Thực tế 2 case này chưa diễn ra, chỉ đang ở dưới dạng đồn đoán thúc đẩy các "con chiên" gom tiền điện tử chờ ngày "thái lai", nhưng sẽ khá chậm chạp. Phải đến khi 2 sự kiện trên có vẻ như sẽ dc thúc đẩy để diễn ra mới là lúc bùng nổ, các "con chiên" lúc này đảm bảo sẽ phát cuồng và bất chấp tất cả để ôm vào. Với kinh nghiệm của mình thì nghĩ giá sẽ đi "như đái" ko khác gì những ngày cuối 2018 khi mà bitcoin chính thức dc lên giao dịch trên CME đâu. Do đó nếu xác định liều với cái bong bóng này thì mua xong, bỏ đấy, quên đi, chờ cái ngày mở màn 2 sự kiện trên thì vào chốt lời trên đà mua của dân cuồng tín. Là triệu phú hoặc ko là gì. Đừng nhảy ra nhảy vào, mua lên xong lại quay ra bán xuống có khi lời khủng đâu chẳng thấy còn mất sạch ấy vì ko bắt chuẩn tâm lý thị trường.

Chỉnh sửa lần cuối:
vãi hàng bay ghê quá thôi lại tắt máy kệ no vậy bong bong lại bơm ko biết đến đâu đây

Em dự đoán btc lên 8k2 và eth chạm trần 250. Sẽ điều chỉnh nhẹ và bay tiếp ahihi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 475 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,560 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 449 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên