Hôm nay trade coin gì? - Ngày 11/05: Chạm 7k, giờ thì chuẩn bị cho cú crash

vào chưa bác em mới đu theo eth mà vào cái nó tụt luôn đang bay mạnh vậy mà lại tụt đc
Ặc, tưởng bác bữa giờ đang hold mà? lúc này chẳng ai biết giá nó sẽ thế nào đâu bác, cá mập nó đâu có nhìn ptkt gì nữa đâu, phe short nhiều thì nó càng đẩy giá lên để giết thôi.

Ặc, tưởng bác bữa giờ đang hold mà? lúc này chẳng ai biết giá nó sẽ thế nào đâu bác, cá mập nó đâu có nhìn ptkt gì nữa đâu, phe short nhiều thì nó càng đẩy giá lên để giết thôi.
em theo margin rồi hold gì nữa :D hôm qua long eth cũng gõ đc 1 ít nay e vào long lại mà có vẻ đà tăng ko đẹp như hôm qua rồi ko biết nó là điều chỉnh hay là dump thật đây. con eth mô hình giống hệt btc mà đi sau 1 nhịp hi vọng theo đc btc lên tầm 260 thì tốt quá :D

em theo margin rồi hold gì nữa :D hôm qua long eth cũng gõ đc 1 ít nay e vào long lại mà có vẻ đà tăng ko đẹp như hôm qua rồi ko biết nó là điều chỉnh hay là dump thật đây. con eth mô hình giống hệt btc mà đi sau 1 nhịp hi vọng theo đc btc lên tầm 260 thì tốt quá :D
^_^ phe Long ETH rất mong chờ điều này, e thấy nó phá, đóng nến đẹp mà, việc có vài cú quét, cũng ko có j ngạc nhiên hehhee

Lol.
Có vẻ như bong bóng lại dc dịp bùng lên.
Biểu đồ này dễ kích hoạt tâm lý Fear of missing out, nhảy ra có khi chồm hỗm nhìn giá phi phi mã luôn :)) 2018 chả có giai đoạn sốt xình xịch 1 ngày chồm lên cả vài nghìn $ còn gì :))
Lên reddit còn thấy nhiều comments cuồng tín lắm, hold hẳn đến 100k và còn mua thêm nữa luôn :)) thằng nào lỡ bán thì nhận dc ngay chia buồn :)) có lực lượng trung kiên này thì hold độ 2-3 năm có khi lời khủng ko biết chừng :))
Dù bản thân ko tin cái món này leo lên dc đỉnh cũ năm ngoái nhưng phải thừa nhận tín niệm cộng đồng là 1 thứ kinh khủng, hoàn toàn có thể biến cái tưởng như siêu ngớ ngẩn thành hiện thực khách quan như hội thực dưỡng với anti vacxin :)) dù vậy nếu có 100k thì nên chốt lời ở 99k thôi vì đến 100k các bố đồng loạt xả ra thì thật sự méo bao giờ có thanh khoản luôn :))
Lưu ý cuối là: Ko nên nhẩy ra nhẩy vào. Cái loại bong bóng này rất chuộng tâm lý fomo. Lúc có fear là lúc tăng giá nhiều nhất. Out ra lúc fear chưa đạt đỉnh có khi ko vào lại dc giá cũ đâu. 2 cái fear mấu chốt tạo nên giá trị của toàn bộ hệ thống tiền điện tử hiện nay là: các NHTW gom tiền điện tử; và khủng hoảng tài chính diễn ra, tiền fiat thành giấy lộn... Thực tế 2 case này chưa diễn ra, chỉ đang ở dưới dạng đồn đoán thúc đẩy các "con chiên" gom tiền điện tử chờ ngày "thái lai", nhưng sẽ khá chậm chạp. Phải đến khi 2 sự kiện trên có vẻ như sẽ dc thúc đẩy để diễn ra mới là lúc bùng nổ, các "con chiên" lúc này đảm bảo sẽ phát cuồng và bất chấp tất cả để ôm vào. Với kinh nghiệm của mình thì nghĩ giá sẽ đi "như đái" ko khác gì những ngày cuối 2018 khi mà bitcoin chính thức dc lên giao dịch trên CME đâu. Do đó nếu xác định liều với cái bong bóng này thì mua xong, bỏ đấy, quên đi, chờ cái ngày mở màn 2 sự kiện trên thì vào chốt lời trên đà mua của dân cuồng tín. Là triệu phú hoặc ko là gì. Đừng nhảy ra nhảy vào, mua lên xong lại quay ra bán xuống có khi lời khủng đâu chẳng thấy còn mất sạch ấy vì ko bắt chuẩn tâm lý thị trường.
Bác đúng là dân đầu cơ thứ thiệt !

Mình nghĩ nó còn lên, nhưng là cú rướn kiểu Buy climax. Nếu nhìn quá khứ thì quá trình bull run mới có lẽ đã bắt đầu.View attachment 91841
Mấy cú rướn kiểu này còn rướn xa bác ạ, cho tới khi nào thấy BC, lúc đấy hãng lo short sell các kiểu.
Đoạn này không buy ăn theo nhịp tăng trong nghi ngờ thì có thể ngồi chờ điều chỉnh, đi short ở đây khéo kéo lên 20K lúc đấy lại ngồi khóc haha

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 830 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,152 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 305 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 302 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,913 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,460 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên