Hôm nay trade coin gì? - Ngày 11/07: Chạy hay ở lại?

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Bitcoin và toàn bộ đàn em đã bị 1 cú gãy tối qua, một số còn trụ được, phần lớn thì đã máu me đầm đìa và đang tháo chạy rồi. Chúng ta cùng xem đồng coin nào trụ nổi, đồng coin nào đã nát rồi nhé anh em.

Trong bài phân tích cơ bản đầu tuần, chúng ta đã có cùng chung nhận định là thời điểm hiện tại không phải là mùa altcoin, và chiến lược vào vốn hợp lý nhất là vào Bitcoin. Chiến lược đó đã đúng.

https://traderviet.org/threads/phan...8-07-15-07-khi-nao-mua-altcoin-moi-den.29021/

Bitcoin (BTCUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy BTC hôm qua vùng 1 dừng lỗ, vùng 2 chưa chạm tới.

Việc nhắm những vùng giá thật thấp để mua vào luôn có cái lợi, nó giảm khả năng đu đỉnh của chúng ta và cho ta các vị thế lệnh rất đẹp. Cùng xem cú dump tối qua có gì nghiêm trọng không.

Hoài thấy chưa có gì đáng phải lo lắng cả. Đó chỉ là 1 đoạn chốt lời bình thường, hoặc có thể hiểu là điều chỉnh để thu hút thêm người mua mới. Tổng quan biểu đồ vẫn rất là bullish, với mô hình vai đầu vai ngược (inverse H&S) vừa được phá vỡ lên. 2 cây nến giảm tối qua có đuôi dưới dài, chứng tỏ có lực bắt đáy. Và quan trọng hơn, 1 pin bar tăng giá (đóng khung) vừa hình thành, cũng là setup rất đẹp để vào lệnh buy cho BTC hôm nay. Thậm chí khi BTC rớt hẳn xuống vùng đáy của vai phải, anh em vẫn có thể mua vào được.

Chỉ khi nào đáy vai phải bị phá xuống và đóng cửa bên dưới, mình mới chuyển view sang sell short.

Kèo hôm nay là buy cú break của pin bar đẹp, hoặc chờ giá giảm xuống thấp hơn và buy khi thấy setup price action tăng hoặc 1 dấu hiệu sức mạnh.

Ethereum (ETHUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy ETH hôm qua dừng lỗ.

Kênh giá tăng đã bị xâm phạm, nến giảm có uy lực bán ra mạnh, đuôi dưới ngắn, như vậy momentum chuyển sang giảm. Ta chuyển kèo sang sell.

Xu hướng vẫn là neutral (trung lập), và chỉ chuyển sang giảm khi đáy 280 bị phá. Kèo là sell khi giá hồi lên phía trên rồi sell khi thấy setup price action giảm giá, hoặc 1 dấu hiệu suy yếu.

XRP (XRPUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy XRP hôm qua dừng lỗ.

XRP chính thức phá đáy và chuyển sang xu hướng giảm trung hạn, như vậy kèo rõ ràng là sell, không có gì bàn cãi. Thật là tiếc vì kịch bản đáy tròn (round bottom) đã không thành hiện thực, đúng là XRP, giảm thì mạnh mà tăng thì yếu.

Kèo hôm nay là canh sell short cho XRP khi giá hồi lên các kháng cự phía trên và hình thành setup price action giảm giá, hoặc 1 dấu hiệu suy yếu.

Litecoin (LTCUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy LTC hôm qua dừng lỗ.

Với việc phá đáy, LTC chuyển chính thức sang xu hướng giảm. Ta đổi view sang sell cho LTC.
Kèo là chờ giá hồi lên các kháng cự phía trên rồi sell khi thấy setup price action giảm giá đẹp, hoặc 1 dấu hiệu suy yếu. Bây giờ thì dễ trade hơn rồi vì xu hướng đã rõ ràng, thời gian qua các đồng altcoin toàn là đi ngang cực kỳ khó chịu.

Binance coin (BNBUSDT: Binance H4)

Kèo buy BNB hôm qua vừa khớp lệnh.

Cụm nến đóng khung hiện tại là coiling inside bar ( inside bar lồng vào nhau), cho thấy 1 sự tích luỹ đều chuẩn bị nổ. Các mẫu nến trong cụm inside bar này nghiêng hơn về giảm (nến giảm lớn đầu tiên, pin bar giảm thứ 2), do đó mình nghiêng về kèo giảm cho cụm nến này. Sau đó khi chạm vùng đỏ thì phải xem phản ứng giá thế nào mới quyết định được.

Vùng đỏ là vùng chuyển giao giữa xu hướng tăng và giảm trung hạn cho BNB, nếu có sự từ chối giảm khi giá retest vùng này, thể hiện qua các đuôi nến dưới dài, hoặc 1 nến tăng bật lên mạnh dạng marubozu, thì ta có thể buy lên. Ngược lại nếu giá chấp nhận giảm tiếp, BNB sẽ chuyển hẳn sang giảm và lúc đó ta có thể sell.

Kèo là chờ điều chỉnh tiếp rồi quyết định sau.

Bitcoin cash (BCHUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy BCH hôm qua dừng lỗ.

Inside bar hiện tại cho thấy khả năng giảm tiếp, mặc dù xu hướng giảm chưa bị phá. Kèo là đợi inside bar phá xuống rồi sell. Khả năng bật lên từ đây rất thấp nếu không muốn nói là không có.

Chainlink (LINKUSDT: Binance H4)

Kèo buy LINK chưa vào được.

Tiếp tục buy.

Các anh em @Sơn Vũ 82 @nam.nguyen @Uchiha Obito @CùiBắp @ThanhSang @RainbwSeal @ducanh22492 @an..hy @ranma @Hoamuaha3 @Vũ Thái Dương @g1nt4ma @nguyencuongbk @THHQMC @canhcutnamphi @untlly0u @sangwoo55 @Giahung @Binmap @Tu*_Mã_Ý @hoangvuanh7693 @Tran Minh quyet @thinhnguyen3895 @RonFed @Hathuykhue @Davis Cuteo view của anh em thế nào về BTC hôm nay? Cho Nhật Hoài cái view nhé, xin cảm ơn anh em.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết 4 kèo dừng lỗ, còn lại hoà vốn hoặc chưa vào được

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
K biết các bác chơi XRP ở houbi tối qua có ai ngó chart giống mình hay k, chỉ trong vài phút giật xuống 0.32, bốc hơi 10% chỉ trong nháy mắt rồi bật lên, nhìn giá nó giật giật như động kinh luôn á =))) Amplitude 19% luôn.
Thôi thì chấp nhận SL, làm lại từ đầu với em nó, set giá ở thấp hơn vậy.
Còn phải chờ xem thằng BTC nó làm gì ở các mốc 11k và 10k4 nữa.

Như vậy sau khi hoàn thành xong con sóng hồi AB, BTC đã quay đầu giảm - hành động này khá chính xác theo lý thuyết sóng Elliott. Nên mình sẽ sử dụng phương pháp sóng để dự báo tiếp khả năng tiếp theo - theo mình thì BTC hiên đang trong giai đoạn điều chỉnh, và còn 1 sóng giảm BC (cấu trúc gồm 5 sóng nhỏ 12345) để hoàn tất quá trình này (điểm C có thể cao hơn A hoặc thấp hơn A). Dự kiến giá có thể vận động tiếp như chart:
tải xuống.png

K biết các bác chơi XRP ở houbi tối qua có ai ngó chart giống mình hay k, chỉ trong vài phút giật xuống 0.32, bốc hơi 10% chỉ trong nháy mắt rồi bật lên, nhìn giá nó giật giật như động kinh luôn á =))) Amplitude 19% luôn.
hình như huobi cũng có margin phải ko bác, thanh niên nào quất margin chắc là cháy rồi =))

Như vậy sau khi hoàn thành xong con sóng hồi AB, BTC đã quay đầu giảm - hành động này khá chính xác theo lý thuyết sóng Elliott. Nên mình sẽ sử dụng phương pháp sóng để dự báo tiếp khả năng tiếp theo - theo mình thì BTC hiên đang trong giai đoạn điều chỉnh, và còn 1 sóng giảm BC (cấu trúc gồm 5 sóng nhỏ 12345) để hoàn tất quá trình này (điểm C có thể cao hơn A hoặc thấp hơn A). Dự kiến giá có thể vận động tiếp như chart:View attachment 102095
em thì thích nhìn mọi thứ với góc nhìn đơn giản, nên elliott trông thật phức tạp và khó
cơ bản thì con bitcoin khó mà đoán trước được đường đi của nó, ta chỉ thấy mọi thứ hợp lý khi đã xảy ra rồi mà thôi :confused::confused::confused:

em thì thích nhìn mọi thứ với góc nhìn đơn giản, nên elliott trông thật phức tạp và khó
cơ bản thì con bitcoin khó mà đoán trước được đường đi của nó, ta chỉ thấy mọi thứ hợp lý khi đã xảy ra rồi mà thôi :confused::confused::confused:
Mới đầu mình cũng thấy Elliott nó phức tạp, nhưng soi quen thì thấy hay và chọn cách áp dụng đơn giản: ví dụ như đếm sóng tăng, sóng hồi, để biết tình hình giá vận động, cao siêu hơn thì đúng là phức tạp bác ah:D. Dựa vào Elliott thì dự báo của mình hôm qua là đúng theo lý thuyết mà bác.:)

hình như huobi cũng có margin phải ko bác, thanh niên nào quất margin chắc là cháy rồi =))
Houbi hỗ trợ margin lâu rồi bác ạ, x5 là cao nhất và phần lớn các coin đáng chú ý đều có Margin, giá bên sàn này thất thường hơn Binance, thường xuất hiện đuôi rất dài và chọc rất sâu cảm giác như là để stop hunt, em tốn khá nhiều máu để nhận ra điều này.hjc. Sau khi binance hỗ trợ Margin với tỷ lệ 3x rất phù hợp em đã chuyển toàn bộ qua Binance, chỉ có điểm trừ là chỉ có BNB, BTC, ETH, XRP và TRX là được sử dụng Margin nên sự lựa chọn hơi hạn chế.

trader xài houbi là vì margin mà bác. Mền cũng margin em XRP nhưng SL rồi, mất vài % chứ k đến nỗi cháy =)))
Hồi trước ham hố x5 chứ giờ x2 x3 thôi.
Hình như Binance cũng có rồi cơ mà hình như chưa áp dụng cho tất cả các user hay sao ấy, mền k thấy xuất hiện.

trader xài houbi là vì margin mà bác. Mền cũng margin em XRP nhưng SL rồi, mất vài % chứ k đến nỗi cháy =)))
Hình như Binance cũng có rồi cơ mà hình như chưa áp dụng cho tất cả các user hay sao ấy, mền k thấy xuất hiện.
binance chỉ mới cho đăng ký dùng thử thoi bác, phải thoả điều kiện của nó mới cho xài :rolleyes:

Mình trước dùng Houbi cũng vì có Margin, nhưng phí GD hơi cao và tỷ lệ x5 rủi ro cao và mình nhận thấy bên này biến động hơi nhanh rất dẽ cháy tk. Binance chỉ cần xác thực danh tính và viết email đăng ký là được support rất nhanh, tuy nhiên mới chỉ có BNB, BTC, ETH, XRP và TRX được hỗ trợ Margin thôi, tuy hơi hạn chế nhưng nó đã hỗ trợ được 2/3 mã em quan tâm là XRP và TRX hơi tiếc không hỗ trợ XLM em cũng đang theo dõi em này.

Về View XRP em có cùng ý tưởng và cùng kỳ vọng với em này như bác, nhưng vẫn chưa vào lệnh và như đã khuyên bác lần trước cần kiên nhẫn với em này. Chúng ta đã chờ kèo được 2 tuần rồi thì thêm vài ngày có sao đâu.^^

XRP đã phá vỡ đáy 0.358 và không có dấu hiệu dừng lại, dự kiến đà giảm sẽ tiếp tục về vùng 0.3-0.32. Vùng chờ đợi mua lý tưởng là đây, chiến lược của em là giá xuống dưới 0.32 là bắt đầu mua vào dần từ 0.31 giá xuống tiếp tục mua vào đến 0.28 (100%) với tỷ lệ Margin hợp lý. Giá lên thì bơm dần Margin theo sóng dài thoai.
XRP 11.07.2019.png

Đính kèm

• XRP 11.07.2019.png
    XRP 11.07.2019.png
    9.5 KB · Xem: 1
Mình trước dùng Houbi cũng vì có Margin, nhưng phí GD hơi cao và tỷ lệ x5 rủi ro cao và mình nhận thấy bên này biến động hơi nhanh rất dẽ cháy tk. Binance chỉ cần xác thực danh tính và viết email đăng ký là được support rất nhanh, tuy nhiên mới chỉ có BNB, BTC, ETH, XRP và TRX được hỗ trợ Margin thôi, tuy hơi hạn chế nhưng nó đã hỗ trợ được 2/3 mã em quan tâm là XRP và TRX hơi tiếc không hỗ trợ XLM em cũng đang theo dõi em này.

Về View XRP em có cùng ý tưởng và cùng kỳ vọng với em này như bác, nhưng vẫn chưa vào lệnh và như đã khuyên bác lần trước cần kiên nhẫn với em này. Chúng ta đã chờ kèo được 2 tuần rồi thì thêm vài ngày có sao đâu.^^

XRP đã phá vỡ đáy 0.358 và không có dấu hiệu dừng lại, dự kiến đà giảm sẽ tiếp tục về vùng 0.3-0.32. Vùng chờ đợi mua lý tưởng là đây, chiến lược của em là giá xuống dưới 0.32 là bắt đầu mua vào dần từ 0.31 giá xuống tiếp tục mua vào đến 0.28 (100%) với tỷ lệ Margin hợp lý. Giá lên thì bơm dần Margin theo sóng dài thoai.
View attachment 102105
Đã xuống 0.32 ròi kìa bác =)))
Đã sập kèo buy. Giá chạy kinh dị :D

Về BTC nhìn View trung hạn, mình vẫn giữ quan điểm của những ngày trước về sự điều chỉnh về test đáy gần nhất 9800 hoặc xa hơn là vùng Demand (8500-9070).

Dường như cú tát thứ 3(cú thứ nhất ngày 09 13000 về 12000, thứ 2 hôm qua 12,900 về 11,500) đã xuất hiện, các strong hand đã vào cuộc, lượng tích lũy đã đủ, thanh khoản đã đảm bảo cho các big boy rồi.

BTC - 11.07.2019.png

Em XRP chuẩn bị về vùng mua lý tưởng rồi
XRP 11.07.2019.png

Đã xuống 0.32 ròi kìa bác =)))
Đã sập kèo buy. Giá chạy kinh dị :D
Giá xuống 0.32 em mới bắt đầu kích hoạt kèo Buy dần từ 0.31-0.29 mà bác.
Chuẩn bị lên thuyền thôi bác. hãnh bình tĩnh khi thị trường hoảng loạn, các Strong hand đã hoạt động rồi.
Những anh em đang chờ đợi 2 tuần nay đang rất phấn khích đấy.^^

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,660 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,517 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên