Hôm nay trade coin gì? - Ngày 11/07: Chạy hay ở lại?

Mình Buy

em thì thích nhìn mọi thứ với góc nhìn đơn giản, nên elliott trông thật phức tạp và khó
cơ bản thì con bitcoin khó mà đoán trước được đường đi của nó, ta chỉ thấy mọi thứ hợp lý khi đã xảy ra rồi mà thôi :confused::confused::confused:
Em cũng theo trường phái đơn giản gd theo xu hướng và PA, sử dụng một số indi cảm thấy tốt nhất theo phương pháp của mình để nhận được tín hiệu sơ khởi, dựa vào PA xác nhận xu hướng và tín hiệu sơ khởi, PA là yếu tố quyết định, kết hợp thêm một số phương pháp Supply Demand và lý thuyết Wyckoff để nhận định cung cầ và tìm dấu viết hành động của Big boy, trên chart nhìn sao cho đơn giản và dễ quan sát thị trường nhất có thể.

Mấy bác cho mình hỏi Binance đã mở Margin rồi, Nhưng mình thấy vô đó vay rồi chơi trên số tiền vay thôi, vẫn là exchange mà nhỉ? Long short làm sao các bác? mình đâu có thấy sort đâu nhỉ? bác nào rành thì làm 1 bài viết chỉ anh em với @@

Sáng nay tôi đã tháo chạy một phần. Xem ta tình hình ko yên ổn chút nào rồi. Nếu kết thúc ngày hôm nay mà hình thành một cây nến giãm sâu thì có lẻ là một cú giãm dài nữa rồi. Lên kế hoạch tháo chạy thôi anh em ơi

Mấy bác cho mình hỏi Binance đã mở Margin rồi, Nhưng mình thấy vô đó vay rồi chơi trên số tiền vay thôi, vẫn là exchange mà nhỉ? Long short làm sao các bác? mình đâu có thấy sort đâu nhỉ? bác nào rành thì làm 1 bài viết chỉ anh em với @@
Margin chỉ áp dụng cho một số người chơi, khi bạn được Binance đăng ký margin thành công, thì chỉ các BNB, BTC, ETH, XRP, TRX là thấy hiện ra giao diện Margin để trade. trân trọng
bài hướng dẫn em sẽ thực hiện để anh em TraderViet nắm rõ hơn.

Thấy alts top về giá rất hợp lý để buy mà ko đủ can đảm để vào lệnh :oops:
đành phải lên thuyền btc ở 11k4 cho an toàn :D

pin bar đã phá lên đâu bác, bác vào sớm thế :eek:
Em nóng vội chủ quan, đặt stop buy bên trên rồi đi ra ngoài
Margin của Binance là x3 và chỉ áp dụng cho BNB, BTC, ETH, XRP và TRX thôi bác nhẻ Free là 0.02%/ngày
Khoảng x3 là khá hợp lý, bên bitfinex cũng 3.3. Như e vào lệnh sai lầm như hôm nay mà x5, x10 thì cháy khét lẹt rồi. Đây mới bị mail cảnh báo sắp cháy.

Có mấy altcoin đã về đến target mua, an toàn thì xúc một ít, chừa vốn cho vùng 2 (gỉam tiếp đâu tầm 20-30% là cùng:D)
Vd
Celr 0,01260 đã khớp, chờ tiếp 0,0097
Zil 0,01420 đã khớp, chờ tiếp 0,01292
Good luck

Khoảng x3 là khá hợp lý, bên bitfinex cũng 3.3. Như e vào lệnh sai lầm như hôm nay mà x5, x10 thì cháy khét lẹt rồi. Đây mới bị mail cảnh báo sắp cháy.
sell stop thì dùng SL
Buy stop dễ đu đỉnh lém

Tỷ lệ càng cao càng khó kiểm soát sự tham lam của bản thân bác ạ.
em cũng thấy 3x là hợp lý sẽ tránh được tình trạng liquidation, tầm x5 trở lên trong trường hợp xấu rất dễ cháy tk.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 522 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 621 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,754 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 87 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên