1. Hôm nay trade coin gì? - Ngày 11/10: Khóc một dòng sông

11/10/2018
    2,545 lượt xem
    Bitcoin chơi cú này nặng quá anh em! Mình xin cập nhật tình hình Bitcoin và một vài altcoin top bên dưới, anh em có thắc mắc về điểm thoát của bất kỳ altcoin nào hãy comment bên dưới bài viết nhé, mình sẽ gửi chart cho anh em nhanh nhất có thể.

Trong thời điểm bán tháo của thị trường, không có điều gì quý giá bằng việc chúng ta ngồi lại với nhau như những người đồng nghiệp, cùng chia sẻ với nhau thay vì ôm máy tính ngồi khóc (cho dù mình cũng đang muốn khóc lắm đây). Cám ơn anh em!

Bitcoin (BTCUSD: Bitfinex H4)

hom-nay-traderviet1.
    Cây nến... à quên phải gọi là cây nhang mới phải đạo. Cây nhang giảm của Bitcoin đã phá thủng tất cả các hỗ trợ mạnh ở bên dưới: 6k5, 6450 rồi tới 6350. Trên một số sàn khác tình hình còn khủng khiếp hơn: trên Coinbase BTC đã chạm 6k,... Cây nhang này đi kèm cột volume cao như cột đình. Đợt tích luỹ vừa rồi của BTC kéo dài quá lâu nên cú phá vỡ sẽ cực kỳ chất lượng.

Hiện tại chúng ta có thể thoát ở 6428 hoặc cao hơn là 6k5. Mình cũng đang canh Short ở 2 vùng này.

Ethereum (ETHUSD: Bitfinex H4)

hom-nay-traderviet5.
    ETH đã phá ra khỏi tam giác cân và đương nhiên đã rớt khỏi range 213-233, thoả điều kiện short của mình trong vài bài viết gần đây. Nếu anh em có theo dõi các bài "Hôm nay trade coin gì" gần đây sẽ thấy mình đưa ra điều kiện vào lệnh Long/Short rất rõ cho cả BTC và ETH, và nếu tuân thủ các điều kiện đó thì anh em sẽ không mắc cú dump vừa rồi.

Vùng Short cho ETH hôm nay là 213 và 220, đừng bán đuổi nhé anh em, ETH đang nằm ngay đáy cũ và để lại râu nến, chứng tỏ nó sắp hồi lên rồi.

Ripple (XRPUSD: Bitfinex H4)

hom-nay-traderviet4.
    Mình đã đưa kèo Short XRP từ ngày 5/10 thì phải, trong bài "Hôm nay trade coin gì? - Ngày 05/10: Người ra đi đầu không ngoảnh lại, sau lưng thềm nắng lá rơi đầy" lúc đó giá tầm 0.52. Tới giờ thì XRP đã chạm tất cả các mục tiêu Short của mình. Màn tiễn đưa quá ngoạn mục.

Vùng bán của XRP cho hôm nay quanh 0.438 và 0.47.

Bitcoin Cash (BCHUSD: Bitfinex H4)

hom-nay-traderviet3.
    Chia buồn với các anh em theo kèo BCH. Tất cả các dấu hiệu tăng giá của BCH đều đã không còn ý nghĩa. Vùng thoát như trên chart nhé anh em.

Ngó sơ qua coinmarketcap thấy hoảng hồn, hầu như coin nào cũng cắm đầu cả:

hom-nay-traderviet2.

Anh em hãy để lại comment nếu có thắc mắc về điểm thoát của bất kỳ coin nào nhé. Chúc anh em bình an!

Xem thêm:

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 10/10: Trading không phải vào lệnh mà là chờ đợi

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 09/10: Èo uột

Đang tải...
  2. Kagara

Kagara

CHạm đáy nỗi đau

Nhật Hoài bài này.
  3. Danhcle

Danhcle

Bác Hoài. Tôi đang ôm Btc 6301 trên bitmex. Nhờ bác cho cái mức thoát. Chứ tình hình cây nến xả kính quá. E là hít luôn stop loss. Cái này như đại hồng thủy. Nằm ngoài tầm kiểm soát của bò rồi bác ạ. Cảm ơn bác nhiều. Mấy hôm qua tôi nghe lời bác. Thoát kèo BCH sớm.

Nhật Hoài bài này.
  4. Nhật Hoài

5. Nhật Hoài
  6. Bài viết:
    3,199
    đây bác ơi

Danhcle bài này.
  7. g1nt4ma

g1nt4ma

FD9078D5-B6A3-4D53-80BB-67474D1D26CF.
    một số kèo cho anh em muốn đu đỉnh

Justin VuNhật Hoài bài này.
  8. Danhcle

Danhcle

Vâng em cảm ơn bác

Nhật Hoài bài này.
  9. Nhật Hoài

10. Nhật Hoài
  11. Bài viết:
    3,199
    vãi, tăng so với BTC nhưng với USD chắc cũng đang sml bác nhỉ

12. thaitiensinh8x

thaitiensinh8x

hwa e đặt long eth ở 221 stoploss ở 220 vì niềm tin bất diệt là nó sẽ lên ai dè đi ăn sáng xong...OMG tụt quần nhanh vãi..e thầm cảm ơn thần stoploss..ko thì cháy khét lẹt..

DongTam bài này.
  13. Nhật Hoài

14. Nhật Hoài
  15. Bài viết:
    3,199
    cái stop loss đã cứu em biết bao nhiêu lần, cho tới giờ vẫn chưa cháy lần nào
    bởi vậy mới nói các bác @MinMon @Coast9x72 nhớ đặt stop loss đi, không thì vào lệnh mà lòng cứ nơm nớp

16. Coast9x72

Coast9x72

Có khi nào gấu đạp để gom, tối nay có biến không ae

17. HungVo668

HungVo668

BYC trên Bittrex pump 6xx%, hại não bọn này :))

Nhật Hoài bài này.
  18. Nhật Hoài

19. Nhật Hoài
  20. Bài viết:
    3,199
    không đâu bác
    cú đạp này phá ra khỏi một giai đoạn tích luỹ rất lâu, trong cái tam giác cân em nhắc tới mấy ngày nay đấy, phá như vậy tức là đã hình thành 1 xu hướng giảm mới
    đã là xu hướng hình thành thì không dễ đảo chiều

DongTam, HungVo668 and Coast9x72 bài này.
  21. notforme

notforme

Bác xem hộ con này: https://coinmarketcap.com/currencies/callisto-network/
    Từ lúc Mainnet tới giờ thì nó sắp lại về giá Mainnet rồi! Mà Team phát triển khá có tiếng trong giới ETC.
    Khó là nó chưa lên sàn lớn! Bọn HitBTC nó đòi KYC nên Team này phải đi Reg Company tận bên Estonia.
    Ngày 11/11 này nó HardFork ra cái gọi là Cold Staking, nên liệu có bùng nổ đc ko để em vào chút!

Nhật Hoài bài này.
  22. nguyencuongbk

nguyencuongbk

Bác Hoài xem giúp cú Dump này có liên quan gì đến vụ lao dốc của thị trường chứng khoán Mỹ không. Mình nghĩ nó có liên quan đấy vì mọi người muốn tìm đến nơi trú ẩn an toàn hơn

Nhật Hoài bài này.
  23. DuongHuy

24. DuongHuy
  25. Bài viết:
    13,210
    Nhật Hoài bài này.
  26. MinMon

MinMon

Thiệt bác, em mới chơi tâm lý thiếu lắm luôn, kiến thức cũng thiếu. Em chơi cũng không nhiều lắm, cỡ 1000-1500$ thôi. Nên đợt rồi mua rồi giữ trên Remitano. Cứ chần chừ định chốt rồi, nhưng cũng bận không có nhiều thời gian để canh thị trường bán!

Hiện có có sàn nào hỗ trợ USD và Short không bác Hoài (ngoài Bifitnet ra, cần tới 10000$). Để sau này, mỗi lần muốn chốt không cần chuyển qua Remi để chốt, mà chuyển qua USD.

Ngoài ra, em cũng thắc mắc USDT cũng có chức năng tương tự nếu muốn trữ, tích lũy USD như ở dạng coin như vậy nếu sàn mà không hỗ trợ USD, thì mình có thể chốt Coin thành USDT bác ha!

DongTamNhật Hoài bài này.
  27. g1nt4ma

g1nt4ma

chúng nó toàn bọn lìu tìu không có cặp usdt. nhưng so với btc toàn x5 trong tháng vừa rồi trong khi btc đi ngang đó bác.

Nhật Hoài bài này.
  28. Uchiha Obito

Uchiha Obito

Ngắn hạn xu hướng chắc chắn là giảm rồi
    Nhưng dài hạn có thể xem xét cho 1 lệnh long
    Stoploss đầy đủ sẽ ổn thôi
    34.

Trinh Duc, g1nt4ma and Nhật Hoài bài này.
  29. Coast9x72

Coast9x72

Cảm ơn bác Hoài rất nhiều! Cháy hay không cháy cũng cảm ơn bác support tối đa cho anh em :D đọc mấy câu này mà em có cảm động cách bác take care anh em thật.

Nhật Hoài bài này.
  30. Danhcle

Danhcle

Hi hi có khi nào tụi nó tránh thủ gồm hàng. Đến cuối tháng SEC quyết định ETF không ta. Khi đó anh em mình theo phe hold lại thêm 1 cú tát nữa. Gọi là tát hai cú cho nó đều

DongTamNhật Hoài bài này.
Đang tải...