Hôm nay trade coin gì? - Ngày 12/03: Kích hoạt 2 kèo

Hiện mình xem nến khung Daily thì cấu trúc 3 cây nến khoanh elip màu xanh cho thấy nguồn cung suy yếu (nến pinbar-vol cao - dấu hiệu phe gấu đã có sự suy yếu,2 cây nến tiếp theo ( doji+ pinbar - vol suy giảm và thấp hơn hẳn 2 cây nến liền trước đó, đây là dấu hiệu thiếu cung). Nên khả năng giá bị tuột sâu là khó, mình vẫn chờ BTC sẽ hồi lên vùng 8k3-8k450 để tiếp tục short.
Tuy nhiên, như mình có phân tích hôm trước, BTC có thể sẽ rớt thêm 1 nhịp nữa, nhưng đó có thể là cơ hội để tìm vị trí đánh lên ở trung hạn vùng 7k-7k3 có thể là vùng tiềm năng.
tải xuống.png

Không biết dạo này có đọc nhiều WyckOff quá không mà e nghĩ đây đang là cái vùng tích lũy :oops: các ae cho ý kiến[/QUOTE]
Cái này phải chờ tín hiệu giá lên vùng range trên xem nó là SOS hay Upthrust mới dự báo tiếp được bác. Nếu là Re-distribution thì giá sẽ có upthrust và tuột tiếp - phá đáy range đi xuống. Tuy nhiên, với vol khung Daily khá khủng thì đợt tuột tiếp theo vol có thể sẽ thấp - do đó sẽ có phân kỳ và BTC sẽ quay đầu đi lên sau khi dò đáy.

Hôm giờ cứ COMBO LONG SHORT với khối lượng rất nhỏ chớ ngồi ngoài mãi ngứa tay lắm các bác. Giờ em mạo hiểm hơn tí rồi các bác. Đẫ khớp 1 lệnh Exchange ở 7k5xx rồi các bác. Các bác đừng SHORT quá mà làm em sợ ạ.

Ở giá hiện tại em thấy khung H4 đã tạo phân kỳ nên khả năng sẽ có cú hồi

Tuy nhiên trên khung Daily lại đang ở vùng hỗ trợ bởi line chéo này
Nên cú hồi này hoặc chỉ là cú hồi và hoặc em nó cũng lên luôn từ đây

Ý các bác thế nào ạ

Bây h ông BTC đã chạm ngưỡng 0.786 Fibo cũng là ngưỡng hỗ trợ khá mạnh được tích lũy, có thể nó đâm nhát kiếm 7k3 rồi kéo lên,h đã thây phân kì, nếu phân kì mà ko ăn thì ăn phân...kì:confused:

Cắn lệnh buy stop được 3 kèo ... mấy bác theo chưa. Con Link rụng phát hơn 20% chưa kịp vô... Bác nào short đc con này ngon.

Vừa khớp thêm một lệnh nữa ở 7k3 rồi các bác. Sao lần này nhiều bác SHORT thế? Em lại thành cánh chim cô đơn à.

Thủng cái support 7k6 thì đi tong đời BTC rồi, macro trend gãy luôn
Trong khi TTCK sập, khủng hoảng KT đang diễn ra thì BTC khó mà lên được, h chỉ có mỗi vàng là cầm cự được thôi.
Mịe nó tối qua bắt dc quả divergence như dự đoán tới trưa nó sập mie luôn, giá cứ rơi xuống như 1 cục đá lăn từ đỉnh núi xuống vậy.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 692 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 166 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,227 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 286 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên